HƯỚNG DẪN CHO COOKER NEWBIE BELLE, UPDATE LIÊN TỤC

tuyetkiem.cntt
10/5/2012 13:53Phản hồi: 349
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác tuyetkiem có thể giúp dân 700 làm 1 bản FW như mấy bản của N8 được không
tan7espa
TÍCH CỰC
12 năm
tieukiem mai danh ẩn tích rùi !
tyt.louis
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các a ơi. Bh e muốn cook 1font mà e thích vào fw thỳ phải làm nhữg bước nào ạ. Thật sự e k hiểu lm'.
tan7espa
TÍCH CỰC
12 năm
@tyt.louis vào rofs2 - resource - fonts - xóa hết fonts trong đó và past fonts bạn mún thay vào là ok
tyt.louis
ĐẠI BÀNG
12 năm
có fải flash nữa k a hay cứ cho vào đấy là xong.
up phát
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi cho em hỏi bây giờ em mở 1 file uda từ nokia cooker lên, em muốn lấy 1 trong các phần mềm trong đó ra ngoài thì làm thế nào?
netquang
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhdoong Phức tạp lắm,
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@netquang bác nói qua đc không bác? 😔
chủ thớt có thể đưa thêm ngôn ngữ tiếng việt vào CFW này của mình đk kohttp://www.mediafire.com/?ikxic478cjnuf6l ,mình ko dùng đk nokiacooker để mở mấy file rof ra, thanks chủ thớt trc' nhé ;)
LyNguyenHuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng điện thoại N8 và Flashing bằng CFW của bạn ntv_79, nhưng bạn ấy gỡ mất ứng dụng lệnh thoại trong FW rồi. Bạn tuyetkim.cntt giúp mình lấy lại ứng dụng ấy nhé, cảm ơn bạn nhiều.
lynguyenhuy2007@gmail.com
Bạn cho mình hỏi mình làm xong bản cfw cho n8 rồi nhưng giờ mình muốn đóng dấu bản quyền thì sau bạn,ví dụ như flash xong thì nó sẽ hiện lên đây là cfw được thực hiện bởi mình,mình thấy các bản cfw của các cooker người ta có làm vậy hì hì mong bạn giúp đỡ
sieudaigai2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuongcot symbianvn.net thỉnh thoảng lại bị khìn. ức chế thật
@sieudaigai2 Tên mền hết hạn chuyển tên miền khác rồi
@sieudaigai2 Tên mền hết hạn chuyển tên miền khác rồi
@buymoney chuyển thành smartfonevn.net
Học thì đc, chứ đừng hỏi ^^
@buymoney hj pạn có thể đào tạo mình ko,pạn ở đâu z hjhj
sao mình cài nokiaooker ko đc nhỉ 😔
@Hieu0168x sao không được bạn
sieudaigai2
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế là có cái để nghiên cứu rồi
bác nào cho mình biết cách nhúng ứng dụng vào ổ C với 😔 mình dùng pm sisconet giải nén ra sau đó vất vào rof2 mà flash xong không được em nào cả :eek:
@cdsppro nhúng ứng dụng vào C thì quăng vào uda chứ sao lại quăng vào rof
@cuongcot mình muốn thêm mấy widget! Dùng pm sisconet cho nó vào rof2 theo đường dẫn private/... Nhưng mà sao kô được! Nếu muốn cho widget vào trong room để formart kô bị mất thì làm thế nào hả bạn! Hay là cho vào uda ? 😔
@cdsppro tùy theo loại widget nào nữa, có widget thì chỉ cần cho vào private, có loại thì phải thêm ở cả resource, sys. Thêm widget vào rom phải mày mò thêm nhiều cái nữa chứ ko phải đơn giản chỉ bung ra rồi quăng vào đâu.
Bạn download file widget của mình rồi bung ra xem mà tham khảo
http://smartfonevn.net/showthread.php?t=30840&highlight=
@cuongcot đọc bài trên nói là dùng sisconet ngâm cứu 1 lúc để biết đường links tuyệt đối! Nhưng mà nghe bác nói ntnày thì nản quá! Bộ widget của bác đẹp lắm nhưng mà đa số kô tương thích với em e6 của em! Quả này kô tự cook và cfw phải tự cài rồi!
alo alo bac cho e hoi?ios 7 chay ve 6 lam` ntn voi
tuanlargo
ĐẠI BÀNG
9 năm
alo các bác cho hỏi sửa cái thêm logo mạng khởi động sửa file nào
Các cao nhân cho hỏi muốn thêm ngôn ngữ tiếng việt vào FW thì phải làm như nào nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019