HƯỚNG DẪN CHO COOKER NEWBIE BELLE, UPDATE LIÊN TỤC

tuyetkiem.cntt
10/5/2012 13:53Phản hồi: 349
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

netquang
TÍCH CỰC
12 năm
Hi vọng là được,
http://www.mediafire.com/?3y1s01uriu64ac2

Tải Rof2 về Flash trước, nếu Ok thì thôi, nếu Không ok thì tải tiếp Rofs3 về Flash:
Rof2: http://www.mediafire.com/?kdr2yfb9jtx84e0
Rof3: http://www.mediafire.com/?i4aah97ec96y1ub
@netquang bó tay bác vậy e thử SisWare vậy :D mà 2 cái SisWare SisContent cái nào tốt hơn hả bác
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@gago136 Cái đó là mình chèn giao diện tin nhắn của FP1 vào (Xanh - Xám)
Bạn tải cái đó về sau này thấy nhàm bản cũ thì Flash bản đó :D
@netquang e copy từ lúc trc rồi nhưng e tháy màu Xanh - Xám ko nổi bằng Trắng - Xám. Dù sao cùng có lúc e muốn đổi gió thì sao :D.Cảm ơn bác :D
@gago136 Bạn có thể bỏ file đó đi k cần chép vào đâu 😁
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy thì test trên Rosf2.
Thử cả 1 trong 2 bộ, bộ nào 0k thì dùng, 😁
Flash mạnh vào, hồi mới tập cook ngày này mình cũng Flash ~30 lần, :D

Vụ này thì sao rồi nhỉ? sao bạn đang dùng bản của namngkjen lại nhảy sang bản của Kojiro thế? 😃
@netquang nói thật với bác là bản của bác namkien xài rất tốt nhưng mình là người không thich 1 bản cfw thay đổi quá nhiều so với bản gốc (về mặt hình thức) cho dù mình đã mất cả buổi chiều để sửa lại nó sao cho giống bản gốc nhất nhưng vẫn không được, nên mình sd bản của bac kojiro ^^
mn
mình chỉ cần thay rost 2 là được luôn không cần thay rost3, bác thay cho em chữ màu trắng giống của bác nhá thank bác nhìu nhìu
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@Binhbuongbinh Ok, đang up link
mà bác có thể thay ô màu đỏ = màu da cam được không, xong chữ thì màu đen nếu được thì tuyệt bác ak :p
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@Binhbuongbinh Cái này thì phải can thiệp vào file ảnh, mình không làm được, 😁
Khung: Xanh - Đỏ
Text: Trắng - Đen
Ok rồi, :D
ok bác, thế ô đỏ chử màu trăng phải không bác, bác viết thế kia co ngĩa là ô xanh chữ màu trắng, ô đỏ chữ màu đen hả bác
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@Binhbuongbinh Không, mình viết nhầm, nó là:
Xanh (đen) - Đỏ (trắng), 😁
Link Rofs2 đây nhé:
http://www.mediafire.com/?69c6f62k6eaevka
@netquang em flas luôn đây, thank bác nghìn lần hihi
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@Binhbuongbinh Ngon rồi chứ? 😁
@netquang ngon tuyệt bác ak 😃
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
chà,thú vị thật mình đang học cái này ko biết khi nào mới ra phần tiếp theo đây!phần tiếp theo có lẽ là sẽ hướng dẫn mod tốc độ CPU của máy để chơi games tốt hơn quá!hì hì
bác netquang ơi xong chưa, mình hồi hộp quá
bác chỉ em cách làm đi, tại bản nay bác kojiro bảo vẫn còn 1 số lỗi, tiếp tục ra thêm 1 bản fic nữa, bác chỉ để lần sau em làm đi
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@Binhbuongbinh Bạn đọc #1 để biết cách dùng NokiaCooker
Khi đã biết các dùng NokiaCooker thì mọi việc sẽ trở nên đơn giản, nhúng giao diện tin nhắn cũng như nhúng các ứng dụng khác vào FW bạn chỉ cần bung Mod/ứng dụng đó ra (nếu là file sis), giải nén tệp đó (nếu là file RAR/ZIP) rồi quăng các Folder thành phần vào cửa sổ của NokiaCooker là được (các Folder có dạng private, resource, sys, system)

Giao diên tin nhắn Lumia edit by NetQuang 😁 mình đính kèm bên dưới
Giao dien tin nhan Lumia edit by NetQuang.rar
@netquang em làm thử được oài nhưng không làm theo cách của bác, em dùng RSCE lấy bản messaging của bác, xong dùng NC thay vào giao diện tin nhắn cũ ở rost 2 xong save vào rui flas cũng ok, hihi
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@Binhbuongbinh Làm như vậy thì Ok là chắc chắn rồi, 😁
bác netquang chỉ cho em cách thay đổi thư mục tin nhắn như của bác đi
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@Binhbuongbinh Hình này làm gì thế? mà tên của phím tắt số đã gọi, tin nhắn âm thanh mới, tin nhắn mới, email mới có tên lạ thế? 😁
@netquang cái hình này mình poss len lay đường link để cho bác kojiro xem lỗi ở bản này hihi
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@Binhbuongbinh Có lẽ cái này sẽ Fix được cái lỗi này đấy, mình đoán thế thôi, 😁
Quăng vào Rofs2 nhé
Fix ten phim tat N8.rar
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bạn ơi giúp mình với,mình dùng NFE core editor để mở file core trong Fw thì nó báo '' this file is not for me '' là sao?mình đã dùng nokia cooker và đã mở khóa chỉnh 3 dòng thành 2C và đã lưu lại rùi mà?
SisWare không hay bằng SisContent bác netquang à. SisContent còn nói ta sẽ ném vào ổ nào còn SisWare thì ko. theo bác e phải ném vào đâu cái đồng hồ này bây giờ o_O
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mở file core trong Fw nó báo thí file is not for me là sao bạn?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
Ẹc, đã nhúng vào FW rồi thì làm gì có ổ, 😁
Cứ Rofs2 mà quất,

Bỏ NFE core editor đi, chỉ cần dùng NokiaCooker thôi,
@netquang E thấy bảo một số cái phải cho vào uda (ổ C sau này) 1 số phần lại cho vào rof2, thế nên muốn xóa pm nào phải tìm cả uda và các rof có đúng ko bác?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@gago136 Có rất ít App nhúng vào Rofs2 để có thể hoạt động, trong những bản CFW thì hầu hết người Cook không ai nhúng App vào UDA cả vì những gì nhúng vào UDA sẽ được cài vào ổ C, họ nhúng chủ yếu là vào Rofs2, nếu Rofs2 đầy thì chuyển qua Rofs3
@netquang cảm ơn bác đã chỉ giáo, có gì e hỏi bác sau vậy, e tạm thời hết câu hỏi rùi! 😁
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn netquang hd mình xoá ứng dụng thừa trong uda với.
Cook fw mình làm dc rùi. Giờ muốn xoá vài ứng dụng ko cần thiết nhưng ko biết phải xoá như thế nào. Mình tìm ở một số 4rum thì có hd nhưng phải xoá thủ công từng file rất mất thời gian
@netquang avata cũ của bác đẹp thế mà bác lại đổi à 😕
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@gago136 thử sang cái này xem sao, cái hình này là logo của mình, :d
chắc bác G.L nhúng vào đó để sau nà cài cái khác cho dễ, :d
@netquang e nhầm, hình như bác ấy cài vào code, thui e cài đặt đề vậy, ko flash đè nữa cho lành 😁
@netquang bác nét quang ơi, cho em hỏi về cái giao diện tin nhắn. bác có thể thay màu chử ở cho ngày giờ gửi/nhận tin nhắn tử màu hồng sang màu khác cho dễ nhìn không bác ?
e phát hiên ra bác G.L cài widget thời tiết trong uda thật 😔
ai có thể chỉ cho mình cách mod lại mấy cái icon thư mục (Đa PT, Bản Đồ, Web, Ứng dụng vv...) như bản của namngkjen dưới này k 44ad088ecd90099cf53d63fdaab0cd34_43907378.aa96b3cfb851ce01476ac3b4673dec13.jpg
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhtung_0nljne cái này là thay icon của theme
bạn dùng siscontent mở theme đó ra tìm mã uid của ứng dụng trong file đuôi mif rùi thay icon mình thích vào.
Ko thì bạn lấy theme đó ra từ bộ fw của namngkjen cũng dc
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhtung_0nljne Nó là cái này này,
Belle Multimenu v1.rar
Belle Multimenu v1.4.rar
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi sao em mở file core trong FW thì lại báo this file is not for me là sao?giúp em với?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 Bực mình với bạn này thế nhỉ? Đã bảo là bỏ NFE core editor đi, chỉ cần dùng NokiaCooker thôi,
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
Bộ Fix widget kèm theo widget Music đính kèm bên dưới nhé,

Nếu không gỡ ra thì chỉ có nhúng đè vào FW thôi, không cài ngoài được đâu, :D

Cái này chỉnh được, bạn vào đây để lấy mã màu nhé
http://thuthuat.chiplove.biz/post-502/bang-ma-mau-css.html
Widget_MD.rar
@netquang bác làm cho em bản messaging thay màu hồng thanh màu xám được không ạ, còn viêc thay vào rost 2 thì em tử làm :p
bác cho em cái gì mà nag 1,8 mb thế kia hả bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019