HƯỚNG DẪN CHO COOKER NEWBIE BELLE, UPDATE LIÊN TỤC

tuyetkiem.cntt
10/5/2012 13:53Phản hồi: 349
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màu xám mã màu là #696969 bác ạ
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
Cái đó của bạn newbie2710

Đây nhé, Flash xong thì đính kèm 1 cái ảnh hậu quả lên đây xem có đẹp không nhé, 😁
Giao dien tin nhan (Xanh+Den_Do+Trang).rar
@netquang bác netquang ơi, mạng nhà em có vấn đề, chỉ vào được vài trang, không vào được tinhte, và rất nhiều trang khac nữa, nhưng kiểm tra tốc độ download vẫn là 500kb/s, em bh phải bật ultra mới vào được 😔. nhưng vào = ultra không donw được file của bác nên chưa được thử nghiệm :(
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@Binhbuongbinh Giao diện tin nhắn (Xanh+Den_Do+Trang)
http://www.mediafire.com/?7bbkaii5prry5n6
@netquang sax, em chờ bác lau quá lấy điện thoại down, down xong đag flash thì bác up 😔
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@Binhbuongbinh 😁:D:D
bác up cái đấy lên mediafile được không, mạng nhà em vào được trang đó :p
ông trời thật thích trêu người :mad:
[quote="netquang, post: 18814380, member: 94006"
Nếu không gỡ ra thì chỉ có nhúng đè vào FW thôi, không cài ngoài được đâu, 😁
[/quote]
Ko e cài đc mà, e flash xog rồi e cài widget thời tiết vào ổ C, reset lại là đc widget thời tiết theo ý mình. E sợ ko biết nhúng vào chỗ nào của FW (rof2, rof3 hay uda, code) nên thôi. cũng chưa hoàn hảo nhưng cũng chấp nhận đc. Bác có thể dạy e fix icon đc ko, e cài giao diện nào cũng ko full icon đc. E định làm 1 bộ full icon cho mình. Bác dạy e hoặc chỉ e links học nhé. Cảm ơn bác trc :D. Mà e thích avata của bác đấy, ko phải nịnh bác đâu nhưng e thấy khá giống với tính cách bác :D
@netquang Ko phải icon mà là widget thời tiết ko hiện mặt trời đen vào buổi tối 😔 e ko biết bẩn cũ để ở đâu, e cứ đè bản của e vào rof 2 liệu có đc ko bác
e ko dùng bản có icon như của bác đâu e dùng bản 20.01 của taylor thì phải, hình trông thật hơn
@netquang Đây này bác, ko có mặt trời thì còn gọi gì là dự báo nữa, ảo quá bác ạ, lúc e cài lại để chụp ảnh hỏi bác thì đc, e đổi địa điểm thì lại mất, đổi về cái cũ cũng mất tiếp 😔
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@gago136 Bạn dùng 603 nhỉ? Widget thời tiết bác Gió Lào nhúng ở UDA,
@netquang E dùng 603. cảm ơn bác, e chờ bác từ tối
Phần tiếp theo sẽ là thư mục 10202be9. Một thư mục cực kỳ quan trọng. Danh sách các UID của các tính năng, ứng dụng, cũng như danh sách các file .txt quy định tính năng cho các UID đó. Sẽ đc mình tổng hợp và bổ xung sau.
[/quote]

Nội dung bài viết rất hữu ích.
Đang chờ bạn chỉ giáo tổng hợp các file .txt trong thư mục 10202be9 để mình làm một bản CFW cá nhân và thật sạch sẽ.
update liên tục ... vài tháng 1 lần nên bác cứ đợi đi nhé 😁
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bạn cho mình hỏi sau khi mở khóa core bằng nokia cooker và chỉnh sửa,nhúng phần mềm...v..v trước khi flash thì phải dóng core lại hay là để vậy luôn!khi mở thì mình để là 2C còn khi khóa lại mình có cần phải chỉnh lại mặc định là 2B ko hay để vậy rùi flash luôn....
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 Bước 1: Mở Core bằng NokiaCooker,
1. Bấm vào Unlock ROFS đổi các giá trị 2B thành 2C
2. Bấm vào Extend ROFS1 sau đó nhấn ok để tăng dung lượng cho ROFS
3. Bấm vào Save FirmWare để lưu lại
4. Vào bộ FW xóa file RM-xxx.....Core_BACKUP_.fpsx đi
Bước 2: Nhúng App, Mod....
Mở Core/Rofs2/Rosf3 bằng NokiaCooker,
1. Nhúng các Mod, App vào
2. Bấm vào Save FirmWare để lưu lại
3. Vào bộ FW xóa file RM-xxx.....Core/Rofs2/Rosf3_BACKUP_.fpsx đi
4. Flash

Không hiểu nữa thì nghỉ Cook thôi,
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhờ bác netquang hướng dẫn em đã làm khá ok các mod mà em thích,nhưng còn cái mod CPU lên 85% để chơi game thì em ko biết nó nằm ở đâu cả!bác nào biết hướng dẫn em cái....
@huuthanh767 của bạn đây : private\10202be9\10283344.txt

cenrep
version 1
[owner]
0x10282845
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass
[Main]
0x0 int 22 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Số FPS tối đa cho ứng dụng
0x1 int 75 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail % CPU tối đa mà ứng dụng sử dụng
0x2 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Chọn renderer (1 là GDI, 3 là OpenGL 1.0)
0x3 int 1000 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Cache sử dụng cho hình/âm (in KB), 0 là vô hạn
0x4 int 7 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData Chất lượng hình ảnh - Tỉ lệ nghịch với tốc độ, max là 10, min là 1
0x5 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Cấu hình GPU

Chỉnh sửa

0x0 30
0x1 92
0x2 3
0x3 0
0x4 2
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
em còn thiếu những mod này tìm nãy h trên google mà ko có,bác nào có share cho em với

- Thêm chức năng đổi tên ứng dụng bất kì trong menu và tạo folder trong folder.
- Thêm ram cho các ứng dụng : Bộ sưu tập, trình phát nhạc, Video, Camera…giúp máy hoạt động mượt mà
- Tăng khả năng zom
- Thêm tùy chọn tắt âm và phục hồi ram sau khi thoát Camera
- Sau khi flash chọn sẵn tiếng việt
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
em làm gần ok bản CFW của em rùi nhưng còn 1 cái nữa là xong mấy bác cho em hỏi để nhúng cái readFullC vào đâu thì mới xem được các folder hệ thống thông qua quản lý tập tin mặc định của máy vậy?em xem bản của bác G.L thì chỉ thấy bác nhúng file filemanagerengine.dll vào roft 2 còn file ReadFullC by xCape.rmp thì ko biết bác ấy nhúng ở đâu cả?ai biết giúp em với còn thiếu cái này nữa thôi là em hoàn thiện bản CFW đầu tay của em rùi...
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 Cái này đơn giản thôi, mình đã đóng gói thành file SIS, khi nào online PC sẽ chia sẻ,
Nhưng hình như bạn không bao giờ bấm "Thích"/"Thanks" thì phải, cái đó chẳng béo bở gì đâu, nhưng động viên tinh thần người ta thôi,
@netquang bạn cho mình hỏi . những hiệu ứng thì nên bỏ vào rof hay rof2,rof3 vậy bạn
@netquang tiện cho mình hỏi luôn : bạn cho mình hỏi tý. máy mình là c6 01. đang dùng bản belle. giờ mình muốn xài font BlackChancery. . mình xoá hết các font trong gói rof2 rồi bỏ 4 font blackchancery trong gói fw v3.0 của bác vitulk vào cook rof2 của mình. rồi mình flash có được không bạn. có phải chú ý gì nữa không bạn. hình như mình thấy belle có tới 15 file font vậy sao trong bản cook n8 của bác vitulk chỉ có 4 file font. bạn có thể giải thích cho mình về cái vụ font này được không. mình cũng chưa rõ lắm .thaks
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác đã nhắc nhỡ,bác hướng dẫn giúp em được ko?còn thiếu bước trên nữa là em hoàn thành bản CFW rùi
@huuthanh767 bạn cần phải thaks qua những hành động bấm vào chỗ thích để động viên ae còn có tinh thần giúp đỡ hết mình. Chứ không nên thanks qua lời nói. như thế sẽ không có tác dụng đâu bạn nhé
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
ReadFullC file sis đính kèm phía dưới (Cài file sis sẽ hay hơn nhúng vào FW, vì khi không thích hiển thị nữa thì gỡ ra là được)

Còn nếu muốn nhúng vào FW thì quăng file ReadFullC by xCape.rmp vào gói zip RP_Patches trong Rofs2\system\data

Trường hợp thứ nhất:
Bạn Cook FW tải từ NaviFirm chứ không phải là Cook lại từ CFW khác
Hiệu ứng mặc định của Belle nằm trong Core, do vậy bạn có thể nhúng vào Core/Rofs2/Rofs3 đều được (nhúng vào Core thì nó sẽ đè lên Effects mặc định)
Trường hợp thứ 2:
Bạn Cook lại FW từ CFW của người khác
Tuỳ người cook mà họ có thể cho Effects vào Core/Rofs2/Rofs3, bạn muốn Hiệu ứng chèn vào có thể thực thi thì nên nhúng vào Rofs3
Còn nếu muốn nhúng vào Core thì sau khi nhúng bạn phải mở cả Rofs2Rofs3 ra kiểm tra nếu có thư mục Effects trong Rofs2Rofs3 thì xoá đi

Thực chất 4 Fonts đó chỉ là 1, các Cooker chỉ sao chép nó ra làm 4, sau đó đổi tên thành (nosnr60.ttf, nssb60.ttf, nstsb60.ttf, S60ZDIGI.ttf), đây là 4 Fonts chính mặc định của Belle, các Font phụ khác không cần quan tâm,
Bạn muốn thay Font thì làm như trên
ReadFullC.zip
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks anh netquang,vậy là chỉ bỏ file readFullC.zip theo đường dẫn vào FW mà anh nói là có thể xem được file & folder hệ thống thông qua quản lý file mặc định của máy hả anh?vậy còn file*.dll còn lại mình để ở đâu tại em download cái mod này ở bên symbianvn giải nén thì thấy có 2 file 1 file *.dll và file *rmp,hay là chỉ bỏ file readFullC mà anh đính kèm vào là đủ?À tiện thể anh cho em hỏi cái file anh đính kèm cài vào ổ C,E hay thẻ nhớ vậy?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 sax, bạn bỏ qua 2 file đã down về kia, chỉ tải file trên về và giải nén ra, trong đó có file ReadFullC.sis
Bạn dùng sisware bung file sis đó ra và quăng vào Rofs2 là đc.
Hoặc cứ để dạng file SIS như vậy, cài sau khi flash sẽ hay hơn, cài vào ổ C,
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks,bữa qua em làm hoài mà ko được!em bỏ file*.dll vào ổ C và file patches.zip vào symtem/data rùi flash ai dè sau khi flash xong ko vào được icon tập tin luôn!bấm vào nó báo *.dll ko hổ trợ làm em sợ hết cả hồn...ruốt cuộc phải xóa file *.dll trong ổ C và file pacth thì mới vào được mục tập tin!À em có 1 file sis widget đồng hồ đẹp lắm em muốn cook nó vào Fw để thay thế cái đồng hồ số mặc định ngoài homecreen thì phải thế nào anh netquang hướng dẫn giúp em luôn được hok?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 Bạn đưa file sis đó lên đây,
Chú ý: phải nén lại thành zip/rar thì mới đính kèm lên diễn đàn được nhé,
bạn nói rõ cho mình
bạn nói rõ cho mình hiểu 1 tý. -Mod ưu tiên: rofs3 > rofs2 > core
-Nhúng ưu tiên: core> rofs2> rofs3. mod và nhúng mình cũng chưa hiểu rõ mấy
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@changnhoc123 Mod ở đây có nghĩa là chỉnh lại những cái gì mà mặc định đã có, chỉ thay đổi lại nội dung của các file đó
Nhúng nghĩa là nhúng vào những thứ mà mặc định trong FW nói chưa có
Các Mod *.txt thì hầu hếu nó nằn ở Rofs2
Các Modnhúng hầu hết được thực hiện trên Rofs2
Khi Flash thì Rom sẽ nhận dữ liệu từ Core -> Rofs2 -> Rofs3
Những thứ có trên Core mà trên Rofs2 cũng có (trùng nhau) thì những cái trên Rofs2 sẽ được chọn, tương tự với Rofs3
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh netquang ơi em bị cái này là sao nhỉ?em bỏ file hack vào roft2/sys/bin và đã flash thành công cài mấy phần mềm unsigned đều ok ko bị gì cả!em cài cái file sis anh đính kèm vào và cài rompatches sau đó mở rompatches thì nó báo thế này là sao ''\sys\bin\patcher*.LDD Not Found! '' mấy phần mềm unsigned cài ok nghĩa là đã hack thành công nhưng sao rompatches lại báo như vậy,em apply các patch cũng ko được luôn!anh giúp em với?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 ROMPatcher+ là bạn cài vào hay nhúng trực tiết vào Rofs2?
Nếu nhúng thì bạn dùng bộ file này xem?
Tải về, giải nén quăng vào Rofs2 nhé,
6.ROMPatcher+ Anna icon.zip
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh netquang ơi em bị cái này là sao nhỉ?em bỏ file hack vào roft2/sys/bin và đã flash thành công cài mấy phần mềm unsigned đều ok ko bị gì cả!em cài cái file sis anh đính kèm vào và cài rompatches sau đó mở rompatches thì nó báo thế này là sao ''\sys\bin\patcher*.LDD Not Found! '' mấy phần mềm unsigned cài ok nghĩa là đã hack thành công nhưng sao rompatches lại báo như vậy,em apply các patch cũng ko được luôn!anh giúp em với?​
Quang Hùng
không hiểu sao mình nhúng vào rom thì không có chức năng auto cố định. chi co chuc nang auto kia. nhưng khi tắt nguồn khởi động lại là mất auto
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@changnhoc123 Nhúng bộ trên đi, đã Add sẵn 10 patcher cần thiết,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019