Hướng dẫn chọn mua Sony Xperia Z3 Nhật Bản: SCAN MÃ VẠCH

duylinhit23
4/4/2015 10:9Phản hồi: 229
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình ddang thắc mắc một điều là...hình như máy Docomo thì có thể để nguyên room gốc của nhà mạng rồi đút sim nó hiên lên phân unlock code rồi unlock code và dùng bình thường...còn máy của AU thì phải cài rom quốc tế vào sau đó dút sim mới hiện được phần nhập code,còn rom gốc AU ko có...phải ko nhỉ mọi người...h mua z3 thấy sợ quá chả dám mua nữa
tuanthunder1987 đúng rồi đó bạn, máy mình nè, anh bán hàng gắn cáp chạy chương trình gì đó, sau đó bảo mình đút sim vô rồi mới nhập code kích hoạt được, nhưng phần cảm ứng của máy mình lâu lâu lại hơi lag, loa mới đầu test ok, nhưng sau khi đem về nhà thì lúc to lúc nhỏ, ram 3gb mà ngốn hết 2.1gb còn có 0.9gb - 0.8gb à, k bjk có phải là lỗi ngốn ram không? Mong anh em giải đáp, k bjk có dc đổi con mới k? hoặc trả máy lấy lại tiền
giao diện sony đung là hơi lag và không mượt,mình ko để ý ram nhưng trc minh mua loa tét ok rât to hơi rè khi cho to quá nhưng nói chung là tốt.bạn nên ra cửa hàng yêu cầu kiểm tra lại.hoạc nêu trong 15 ngày thi cứ test lỗi rồi nêu cho cửa hàng....lỗi của nhà sản xuất thì đổi thôi kể cả màn hình cảm ứng bạn ko làm gì mà nó có vấn đề thì đổi
các bác cho e hỏi là khi nhờ mua máy từ bên nhật về thì bên nhà mạng bên đó cung cấp cho mh code ak hay là như nào vậy mong các bác trả lời giúp vì là khoản này e mù tịt do vậy đang nhờ ng quen đi ctac thì mua giúp 1 con.
thanks !
mua giùm mình 1 con đi về minh kiếm code cho😁
@tuanthunder1987 cái này mh cũng nhờ mà, có phải mh mua đc đâu nên ngại lắm bác ak, bác biết thì tư vấn cái chứ trc giờ toàn mua hàng cty nên k biết, khổ nỗi z3 cty chát quá mà z3 nhật thì giờ k tin tưởng vào các cửa hàng mấy cả nhờ ng mua bên đó rẻ đc tý nào hay tý đấy ý mà. 😆
thanks bác trc!
làm sao để đổi thành 0084 v bạn
Đọc 7 trang thì 3 4 trang toàn các dự bị ngồi tố tội cửa hàng. Tóm lại các bác nên rút kn, mua hàng nhật cứ phải chưa unlock, tự nhập code, kiểm tra đủ như các tiền bối đã dạy. Các bác muốn nhật chuẩn cứ congnghenhat vs phongcachnhat của bác fan ryu mà mua. Mấy chỗ trước hàn giờ nhảy nhật toàn thuộc diện trước giờ móng cái hết, đừng vì nó rẻ hơn 1tr mà ham. Không đủ tiền thì các bác cứ nhịn 1 tgian hoặc chọn con khác kẻo sau lại tiếc thôi. Em thì kể từ khi dùng hàng nhật, đã và sẽ chỉ vào cnn vs pcn thôi.
@voanh1988 chang co chỗ nào là tuyệt đối cả bạn ah...mình đã ko còn tin tưởng vào sony nữa
các bác cho e hỏi là mua code là mua bên nhà mạng mà mh mua máy ak?
mong các thánh giúp cái để mh còn biết đường để gửi ng mua cho cả máy và code luôn đỡ phải mua máy rùi về bên việt mua code!
hóng !
bác nhờ mua bên ấy thì yên tâm chất lượng rồi. e cũng suýt nhờ mua bên ấy hồi lấy note3 nhưng không có người về đưa máy cho mình nên e phải mua bên này. giá rổ thì phongcacnhat chắc chỉ đắt hơn tí so với giá bác mua vs unlock bên ấy thôi
@voanh1988 ukm, mh mãi mới biết, hihi ông ý đi ctac có gần 1 tháng bên đó thui, nên khi nào về ông ý cầm luôn, ak cho mh hỏi là khi unlock xong là dùng như máy quốc tế là nắp sim nhà mạng nào cũng đc ạk? vì mh thấy có bác kêu là unlock xong là nhận mỗi sim lúc ban đầu unlock( nghĩa là mỗi nhà mạng của sim lúc đầu lắp vào để unlock) thanks!
Hôm qua mình mới mua mà quên test phần bootloader.nhưng có nhập code unlock nhưng lạ là z3 au mà vẫn để rom nhà mạng cho nhập code unlock rồi mới up rom.giờ đang ở rom 5.0.2 nhưng vào phần configuration để coi bootloader toàn báo lỗi.nhưng coi services test =>security thì tất cả các dòng đều có (key ok) vậy có khẳng định dc là máy chất lượng hay ko mọi người.mong dc giải đáp. Chân thành cảm ơn
Em dùng con n3 thì sim mạng nào cũng chiến còn như bác unlock bên nhật thì e chịu. Bác hỏi bác fan ryu của phongcachnhat xem
Đọc xong hoa mày chóng mặt như mê cung😔. Thôi nhịn ăn nhịn tiêu tí làm em công ty sắp hết bảo hành cùng được😁
mình cũng vừa mua con z3 au bên didongviet đây, nói chung nhân viên thì nhiệt tình, nhưng mình thề ko mua hàng xách tay nữa. khi vào cửa hàng nv đem cho mình coi 3 cây, ko cây nào giống cây nào, 1 cây vỏ hộp móp méo tùm lum, 1 cây thì ko trùng imei, 1 cây thì ko có seal, mà đặc biệt là cả 3 cây này hình thức tem imei vỏ hộp ko có giống nhau. Mình tạm bỏ qua phần vỏ hộp, mình chọn 1 cây có bề ngoài ngon nhất, xong mình test máy ok hết rồi thì tự nhập code unlock, xong test tip tùm lum hết, mọi thứ ok nên lấy thui. về nhà mình mới nhớ là kiểm tra cái phần Configuration nhưng khi bấm bào thì xuất hiện bảng báo lỗi ko thể kiểm tra dc. DT mình khi mua dc nv cài bản room 5.0.2 gốc gì đó, mà máy cứ hiện cái bản báo cập nhật phần mềm, ko thể xóa nó được, phiền phức lắm, mình hỏi thì nv nói do máy mình là hàng xách tay của nhật cho nên máy nào cũng bị, nếu ko mún hiện cái thông báo cập nhật đó thì cài lại room quốc tế hoặc là xuống bản 4.4, thui nên đành chịu, miễn sau máy mình xài ok là dc, hy vong bác nào rành công nghệ tư vấn giúp mình cái vụ lỗi hiện thông báo cập nhật phần mềm nha! thanks các thánh trước vậy
@soleil14 thannks bác. ak mà bác có video nào giúp cài bản quốc tế sao cho giữ nguyên gốc 32G k? có thì bác share cho e xin cái để mấy nữa nhỡ mà ông anh ông lười k làm thì mh còn biết tự làm. coi như tự vọc vạch cho biết tý k gà mờ quá
@soleil14 room gốc của bác là bản 5.0 luôn hay là 4.4 vậy
@sieuxichlo Z3 Au mới có 4.4.4 thôi
@soleil14 máy em mới mua up 5.0.2 mới đầu cung ko kiểm tra dc nhưng mấy hôm sau dùng lại kiểm tra được . kiểm tra vẫn ok

các bác cho em hỏi luôn sony z3 au hay quốc tế chụp ảnh cận cảnh bị nhòe phải ko . thấy nó khuyến cáo cách 5 đến 10 cm em dí sát 3 cm nhòe tịt ^^ tại đợt em chụp = con đt lumia chụp cận cảnh nét căng lên thấy hơi chán
E nhờ bạn mua con z ultra bên Nhật mang về. Bác nào biết chỉ e cách lấy mã số để về VN e tự unlock máy vs
Rom gốc của Xperia z3 au có bảng cập nhật len android 5.0 chưa mọi người? 1 tháng nữa em mới đủ tiền mua z3 au, vậy nên mua z3 au hay chờ z4 au luôn đây?
Hi, chào mọi người, mình là nữ bữa trước mình có đi mua một chiếc điện thoại Sony Z3 Docomo o Cell..., mình có khoe với thằng em ngoài Hà Nội ( mình đang ở Sài Gòn) thì nó nói mình mua phải hàng dựng rồi, mình rất hoang mang nên lên mạng tìm hiểu và thấy bài của bạn này, và về kiểm tra lại máy thì đúng là có vấn đề thật, máy là Docomo nhưng vỏ hộp lại là AU ( nếu là hàng nhật thật thì không bao giờ có sự nhầm lẫn như vậy, vì Nhật là nước có tiêu chuẩn rất cao) . Scan mã vạch thì cũng không trùng khớp, kiểm tra trong phần Service Tests => Security => chỉ có 6 dòng Key ok còn 5 dòng không có, trong Service info => Configuration => Yes. Lỗi của mình là đi mua hàng mà không tìm hiểu kỹ, mình mang đến cửa hàng và để đổi ( minh nói muốn đổi lại máy có máy và hộp giống nhau và tự tay minh nhập code unlock ) nhưng họ nói do là hàng xách tay nên có thể máy và hộp khác nhau nhưng số Imei giống nhau là được( có chuyện đó nữa ah), nếu muốn đổi thì phải mất 10% (vì mình mua vẫn còn đang trong vòng 15 ngày đổi trả của Cell... ) mình còn nghe nhân viên ở đó nói " có 8t mấy mà đòi mua máy tốt" khiến mình rất bực, các bạn giúp mình với giờ mình phải làm sao?
11334706_934824006538061_1258227418_n (1).jpg
@Lan ll Trả lại đi bạn ơi, cùng cảnh ngộ mình mua lúc máy 8tr6 cơ mất luôn gói bảo hành mấy trăm k. Wa phongcachnhat mà mua tiền nào của đó. Mình có tham gia hội Z3au trên face nhiều bác mua Z3 au (vẫn dc nhập code unlock) nhưng khi họ rao bán lại mình có so vs tem imei bên phongcachnhat thì tem đó không giống như của pcn.
@Kevin Lu Có lẽ câu "tiền nào của đó" chuẩn quá nhỉ. Giờ muốn kiếm máy chuẩn mà rẻ khó quá.
@Kevin Lu Uh, cám ơn bạn, mình đã trả lại rồi, lúc mình mua cung 8tr599 ngàn, trả lại mất 10% + cục sạc và miếng dán màn hình bỏ đi nữa cũng bị mất trắng hơn 1Tr . Hix tiếc xiền quá, nhưng thà vậy còn hơn xài mà cứ bực bội trong người. Coi như mình mua bài học đi, từ giờ trở đi muốn mua cái gì phải tìm hiểu kỹ.
@Lan ll Lúc tui trả mất 860k tiền máy 400k tiền gói bảo hành vàng 180k miếng dán cường lực 80k sợi cáp cục sạc thì bên đó tặng, mất cả 1tr5
Cellphones dạo này lắm phốt thế nhỉ.
Các bác ko thấy nó đặt tên cửa hàng rất có ý nghĩa sao, cell phôn phốt. Cứ làm hội tẩy chay cho chết cmn đi
Bọn nó giỏi làm ăn nhể, ăn chặn 1tr5 chắc ít cửa hàng làm đc như nó lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019