Hướng dẫn chọn mua Sony Xperia Z3 Nhật Bản: SCAN MÃ VẠCH

duylinhit23
4/4/2015 10:9Phản hồi: 229
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thu về nấu mới bán máy mới.
Chắc phải làm một bài tẩy chay Cellphones bảo vệ người tiêu dùng thôi, ai đồng ý giơ tay. Chứ cứ để như thế này nhiều người bị mất tiền oan giống mình.
Bạn tẩy đi nó lại đổi tên thành.... xéo phốt thì vui
mrtthanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
của mình kiểm tra thì cái cuối cùng ko kt dc toàn bộ ok hết ko biết thế nào có bị hàng cũ ko nữa
yuky202
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xin hỏi các bác.
Z3 nhật sau khi up rom qt, unlock thì có thể up rom cook,kernel trên xda ko?
Mình nghe bảo up rom thì phải unlock bl ak?
Nếu như máy bl unlock allowed no thì ko up rom đc ak, hay có cách nào unlock bl ko?
Còn về vấn đề mất drm key thì backup rồi restore lại thì vẫn bt phải ko ?
Thanks !
ke970
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm qua mình vừa lấy một em Au tại didongthongminh Đà Nẵng. Test theo các hướng dẫn trên thì "đạt" 100% các bác ạ. o_O
Tối về thấy thông báo có cập nhật mới, thế là mình làm luôn. Giờ là bản 5.0.2 rồi ạ.
@ke970 Bản 5.0.2 chính thức của nhà mạng au hả bác. Vẫn xài dc NFC phải ko?
ke970
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kevin Lu Xài được không thì mình không rõ những có vẻ đã tắt được NFC, vì mình không thấy dịch vụ NFC trong phần sử dụng pin. Icon NFC trên thanh trạng thái cũng mờ đi. Mình cập nhật qua wifi, cũng không biết bản 5. 0. 2 chính thức của ai nữa.
Thú thực là mình chỉ biết đến chứ chưa bh dùng máy Nhật, mấy năm nay toàn xài máy Hàn là nhiều, nay tính thay đổi không khí kiếm con Z3c DCM bên cps bán 7tr4 xài lâu dài cho vui tại trước giờ toàn xài máy Hàn cỡ 5tr xuống thôi, tưởng đâu xách $$$ đi mua là đc rồi ai ngờ vào post này đọc thấy hoang mang quá nên nhờ mấy ae tư vấn xíu để mua đc con máy ngon lành, nếu có trùng thì đừng chửi e nhé vì đọc mấy cmt trên xong là e hoa mắt luôn.

Cho mình hỏi là mấy con Z3c DCM này nếu mới khui ra nhập code unlock vào là xài đc luôn mà k cần cài rom quốc tế phải k? Hay là phải cài rom quốc tế vào mới nhập code và xài được? Nếu cài rom quốc tế thì chắc chắn máy sẽ phải unlock BL và bị mất DRM key đúng k, mà nếu mất DRM key thì mấy chức năng của sony sẽ vẫn dùng đc nhưng bị giảm hiệu quả đi rất nhiều phải ko? Nếu check theo bác chủ thớt ở trên nếu ok hết thì có yên tâm không? Tại mình định là sẽ nhập code rồi mang về tự cài rom quốc tế lollipop vào xài bởi rom DCM mới chỉ có kitkat mà thôi (hình như có OTA lollipop rồi thì phải), vs lại rom DCM nhiều app quá nhìn ngứa mắt.

Trên đây là mấy câu hỏi nhờ tư vấn của e, nếu mấy bác nào có mấy cách check hay nữa thì xin chỉ giúp với tại nói chung là chưa xài máy Nhật bao giờ, mua ở đâu thì ngon và an tâm nhất ạ? Thanks
@Chú Thỏ Dễ Thương Z3c DCM qua phongcachnhat mua nha bác mới giảm giá còn 7tr5 (em đang định hốt em Z3 au 8tr5 đây ) bên đây thì khỏi sợ máy dựng hay gì gì hết... Họ bảo hành đổi mới tại Nhật lỗi do NSX còn rơi vỡ thì bảo hành bên Nhật luôn, ko tin thì nói họ cho xem hóa đơn mua hàng .v.v. Còn unlock thì hình như là unlock được ngay khi vẫn chạy rom gốc của nhà mạng, ko phải up rom rồi nhập code đâu. Bạn nên xài rom gốc khoản 1 tuần xem có bản cập nhật lolipop ko rồi hãy up rom quốc tế. Nếu mình thì mình xài rom gốc, lỗi nghe gọi nhắn tin thì mình xài thêm 1 cái nokia 1202 nghe gọi, còn máy thì face game nhạc .v.v.v
@Kevin Lu Bác ơi m tính mua ở đây, z3 au: http://www.didonghanquoc.com/sony-xperia-z3-au-chinh-hang-chua-code, chỗ này chuyên bán đt Hàn nhưng nay bán thêm mấy con Sony Nhật, mình mua 4 con sky Hàn ở đây xài tốt lắm nhưng k biết ở đây bán máy Nhật ra sao, bác nào có mua máy Nhật ở đây rồi thì cho ý kiến vs nhé, thanks 😃
bb0xer-tc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xin chào các bạn!

Mình đang muốn mua 1 máy Z3 nhật. Vậy các bạn tư vấn giúp minh mua ở đâu là uy tín hàng xịn không ạ. Với cả máy nếu chưa unlock thì CÓ CHẮC CHẮN 100% là hàng xịn không ạ!

THANKS ALL!
bb0xer-tc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xin chào các bạn!

Mình đang muốn mua 1 máy Z3 nhật. Vậy các bạn tư vấn giúp minh mua ở đâu là uy tín hàng xịn không ạ. Với cả máy nếu chưa unlock thì CÓ CHẮC CHẮN 100% là hàng xịn không ạ!

THANKS ALL!
@bb0xer-tc Máy chưa unlock chỉ có nghĩa là nó chưa đc dùng với chức năng 1 chiếc điện thoại ở Vn thôi nhé bạn vì bên nhật họ có cần unlock mở mạng đâu,còn nó nát đến đâu hay mới đến đâu là do người bán họ nhập về.
Thấy các thím nói hay quá mình cũng vào chém tý, mình mua z3au dc tuần rồi, cũng fullbox tự ăn lock, kiểm tra test tiếc oki hết, dùng đã lắm nhưng, hihi lại nhưng tại sao các cửa hàng lại xách về đc nhiều thế nhỉ (chỉ tính hàng fullbox tự nhập code) tính sơ sơ ở tỉnh mình cũng nhiều lắm rồi, vậy nguồn gốc ntn ạ, ai biết chỉ giùm với, mình gà mấy khoản này lắm. Bỏ cả đống tiền ra mà dùng cứ lăn tăn, buồn lắm
@traivonhai Bạn cứ từ từ hẵn đánh giá chất lượng máy nhé. Có bác dùng đến vừa hết time đổi trả thì nó lỗi, có bác thì vừa hết 4 tháng rồi 6 tháng nó lăn quay ra die, như hồi galaxy J ấy, đầu tiên cũng bảo ngon sau đó dính lỗi cũng nhiều lắm. Còn hàng 99% về qua trung quốc với đủ thể loại brandnew,a, b, c, ai may mắn và biết test thì vẫn đc con tốt để dùng
@voanh1988 Thôi thì cứ hãy dùng 4-6 tháng xem sao, con nào tèo nó tèo ngay còn lâu như thế thì của bền tại người thôi bạn ạ
Sao mình bấm vào configuration thì nó ko vào được như trên hình mà hiện dòng chữ " Rất tiếc Service Menu đã đừng lại". Là sao z ad?
sunson
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cám ơn bài viết của bạn, mình vừa mua 1 con au tại ddv test tất cả oki hết.
sunson
ĐẠI BÀNG
9 năm
ah chiều đến giờ thấy nó báo system update không biết có nên up không các bạn ? bản gốc mình đang báo là 4.4.4 Model D6653, không biết mình up từ máy có bị lỗi mất DRM ko nhỉ, mong bạn nào biết trả lời mình nhé, Cám ơn nhiều nhé.
sunson
ĐẠI BÀNG
9 năm
nóng quá chơi luôn, máy tự up rom và chuyển lên thành 5.0.2 luôn DMR bình thường ko bị mất.
up
Có thím nào ở Đà Nẵng dùng Z3 Au mà muốn lên đời hay đổi gió để lại em nhé. 0916793750
3GGGG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em dùng Z ultra sol24 KDDI của Nhật cái dùng bootloader allow cũng là yes vậy là k zin hả các bác. Ặc.
Có vẻ giống đào mộ ghê :3.
Em mới nhờ mua đc con Z3 AU SOL26. Check như Chủ topic ok hết 😃.
Em đang đặt mua code ở HUY DŨNG MOBILE giá 700k. Thứ tư tới là có code :3
Máy em phải úp lên rom Quốc Tế mới nhập đc code ạ. Up lên Quốc tế nhập code xong có về lại đc bản AU ko ? Có lỗi mất DMR gì ko ? Mà sao e mò anh Google mãi mà ko thấy cái TUT hướng dẫn úp lên rom D6653 nhỉ ,ko động chạm gì đến BL.. Ai có chỉ em với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019