Hướng dẫn chọn mua Sony Xperia Z3 Nhật Bản: SCAN MÃ VẠCH

duylinhit23
4/4/2015 10:9Phản hồi: 229
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xong rồi.em mới tậu 1 em s5 au. imei bị thiếu 1 số cuối giữa vỏ hộp va imei trên máy.huhu hàng lởm rồi
mr_docom
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhờ các pro cho cao kiến dùm.
Trừ một số hạn chế của dòng Z3 au khi up rom quốc tế thì mọi chức năng còn lại con Z3 au của mình đều ok hết, nhưng phát sinh một lỗi là không nhận diện được thiết bị phát bluetooth của Sony. Mình dùng tai nghe bluetooth của Sony thì máy không nhận ra, trong khi các kết nối bluetooth với thiết bị khác (không phải Sony) con Z3 au của mình đều nhận được tốt.

Pro nào biết cho mình tư vấn fix với. Thanks !
itfuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
hiện nay rất nhiều chỗ ở HCM bán Z3 AU còn DRM key, các bạn cứ hỏi trước , tét máy thấy còn DRM key thì mua. Thực ra chuyện còn DRM key hay bootloader đã bị mở không nói lên là hàng fake hay hàng dỏm. Cái này chỉ ảnh hưởng đến chụp hình và chất lượng âm thanh ... muốn biết lởm hay ko, các bạn search nhattao.com xem có máy cũ nào bán dưới 5 tr không thì biết
Ah, Z3 AU mình chưa xài, chỉ là đang dự định mua nên đã nghiên cứu tất tần tật về Z3 AU 2 tháng nay rồi. Lúc trước xào Note 3 AU cũng lo lo, nhưng hàng tốt, giá cũng rẻ, có bị cái khỉ ji đâu
chủ top cho hỏi: chưa unlock = code là hàng nhật 100% chứ k phải hàng TQ phải không ạ?
Bạn đặt câu hỏi sai rồi, phải là hàng chưa unlock và unlock bằng code có phải là hàng nhật 100% ko
Chưa unlock chỉ xác định được máy đó là máy chưa được dùng với chức năng nghe gọi ở VN thôi, còn ở Nhật thì họ ko cần unlock bạn nhé. Cho nên bạn mua máy chưa unlock thì cũng không thể chắc chắn là máy mới được, nó có thể còn nguyên bản nhưng đã dùng chán chê bên Nhật rồi. Lúc này thì bạn chỉ có thể xác định máy mới qua ngày sx. Ngày này càng gần ngày bạn mua thì khả năng máy mới càng cao
Máy dù unlock bằng gì, chưa hay rồi thì cũng có thể về qua đường Móng Cái, cửa hàng nào máy về càng nhiều thì tỷ lệ qua móng cái càng cao. Hiện nay có lẽ có mỗi phongcachnhat và congnghenhat là hàng về thẳng thôi, muốn mua thường phải đặt hàng trước
Trước kia Unlock by code hay phần mềm cũng không khác nhau nhiều nhưng bây giờ bên Nhật có chính sách mới hạn chế mua code tràn lan nên có lẽ có những thay đổi. Bạn nên hỏi bác fan ryu của phongcachnhat
bạn chia sẻ kiến thức cần thiết như ở trên mà dành cho mua máy S6 egde ko bạn.mong nhận dc sự giúp đỡ vì mình đang muốn mua mà ko có chút kiến thức gì.mong dc chỉ giáo ạ.cảm ơn
lenmaster
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài viết khá hữu ích !!! Sẽ cố gắng kiểm tra khi mua Z3 AU/ Docomo
hloc7108
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình xin hỏi:
1. nếu mua máy chỉ có máy thì phần kiểm tra imei trùng với hộp thì potay phải ko?
2. có cách nhận bít đã thay màn hình chưa hay màn hình lo ko?
3. giấy quì tím gì đó xem bên ngoài đc ko, để kiểm tra xem máy đã bị vô nước chưa í
vì có người bạn đang chuẩn bị mua nên xin ý kiến, tks.!! 😃
Câu hỏi khó vcd, thánh nào vào xem
depmakdep
ĐẠI BÀNG
9 năm
hóng thông tin 😃
Mình có mua con z3 au solo 26 bên mobilecity. mới test áp suất ổn nhưng chưa test nước. Mình hơi lăn tăn về pin của e này, thấy đồn là trâu nhưng mình dùng thì bt lắm, onl 3g chat zalo thì tầm 4p hụt 1%, để qua đêm thì hụt 5%, bật stamina r nhé. Xin ý kiến của pro. Mình cảm ơn trước nhé 😃
vin993
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi h mua lại z3 au cũ kiểm tra người ta unlock code hay phần mềm ntn
Tình hình đọc bài mà hoang mang quá, mình mua bên didongviet thì thấy máy có sẳn android 5.0.2 nhưng bỏ sim zo ko có sóng, đưa thằng kỷ thuật viên làm cái gì mờ ám dưới ngăn học bàn mình ko thấy dc. Cao thủ xem dùm em
@Nguyễnduy610 ý kiến cá nhân của mình là kĩ thuật kia họ chỉnh lại tần số mạng. trước m có dùng em s5 au nhật thì mặc định nó dùng LTE mà việt nam thì k có nên k có sóng. chỉ cần vào chọn lại auto 3g và gsm là có sóng. M nghĩ trường hợp của bạn giống vậy. k có gì phải lo nhé
Máy Nhật có khác nhỉ .
itfuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko phải dau, lúc mình mua note 3 AU về cũng ko có sóng, dua thang ky thuat hì ha hi hục duoi bàn cũng không xong, làm hơn 1 tiếng up du thu rom không xong.
Cuối cùng, thực chất là vào Network / mobile lựa chọn lại băng tần GSM chứ đừng để LTE nó ko dò đưoc băng tần VN, cùi mía ghê
Đây là con Z3c bản qt của em, dòng cuối là yes, liệu máy em có.....
itfuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HuySkater cái này là hên xui thôi, chủ yếu xem máy chụp hình có đẹp ko là duoc, cam chup thieu sang ko tốt thì hic hic hic
@itfuong ! Vậy đèn flash mờ mờ thì sao ạ
@HuySkater Máy bạn thế là không có sao hết
Cái bootloader unlock allowed: Yes có nghĩa là máy chưa Unlock bootloader và có thể Unlock Bootloader được
Còn No là Máy chưa Unlock Booloader và ko thể Unlock Bootloader được
Nếu máy bạn là Yes thì có thể cập nhật trực tiếp các phiên bản mới của hệ điều hành từ điện thoại của bạn ( hay còn gọi là cập nhật qua OTA : Over-The-Air )
@Thái Thiên KT Nghe thớt nói em chột chột tks
mấy thánh cho e hỏi xíu: vđ1- e lên trang của mấy cửa hàng z3 au nhà thì 8,2 mm nhà thì 7,3 khó hiểu quá
vđ2- khi unlock rồi thì cái confi... là yes hay no đang phân vân xem z3 au hay docomo thì hơn tks mấy thánh
cell đa phần toàn unlock = phần mềm. lên mất DRM key mà bác
Chimoanhvu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Video hướng dẫn cách sao lưu DRM keys cho bạn nào cần

https://www.youtube.com/watch?v=pWMYnXUBERo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095