Hướng dẫn cơ bản về máy in laser đơn sắc đa chức năng trên HP M1212NF

sonlazio
8/9/2011 2:55Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

blueskya1
ĐẠI BÀNG
13 năm
từ fax bác chủ phát âm chuẩn chút nha, còn giọng đọc của bạn rất ok
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn đang xài con canon LBP 1210 từ thời nào rồi.
mỗi thời mỗi khác nhau chứ bạn, công nghệ ngày càng tiên tiến chứ
thanhcongtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
kaka..mới lấy con epson l100..có hộp nạp mực ngoài lun...chỉ 4tr1...nói chung là máy in khá là đẹp...cũng ok..
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mình thấy video xanh lè vậy nè?
ko nhìn thấy j hết zậy....?
Hinh nhu co con L200 in da chuc nang luon, k bit chat luong sao ta?
L200 là in phun màu bạn, còn bài này đang nói in laser đa năng mà.
KMFA
ĐẠI BÀNG
13 năm
kakakaka Bác này nên chỉnh lại cách nói chứ nói kiểu này tây nó tưởng Bác đang giới thiệu về Fucking Machine mất. Ngày xưa đi làm gọi sang mấy công ty khác các chị thư ký hay bảo là " Em ơi Fuck (Fax) cho chị nhé...." kakakakak nghĩ trong bụng chị sang đây thì em mới Fuck duoc chứ kekekekek.
nhiều khi lúc quay tiếng nó vô mic không chuẩn nên nghe giống vậy thôi
bác chỉ được cái đùa nhây ^^
do mình nói sai riết rồi quen, chứ từ đó đâu có đọc là /fa:ck/
Video clip hướng dẫn cũng hay, máy in nhiều người mua về mà không biết dùng hết chức năng cũng khác nhiều
KMFA
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chung qui lại cũng chỉ là đùa thôi, bài hướng dẫn rất chi tiết và hay. Nhưng cách nói của người Việt mình cũng nên chỉnh lại một chút, đất nước đang trong giai đoạn hội nhập rồi, nước ngoài đầu tư vào VN mở công ty nhiều, cơ hội làm việc với họ cũng rất nhiều nên chúng ta nên chỉnh lại cho chính xác để người nước ngoài không coi thường chúng ta.
tớ xem thấy thường máy in laser đa năng HP có thể in nhiều loại giấy, hỗ trợ cũng khá nhiều HDH : Win, Linux, Mac Os, Win server
PTTK21
ĐẠI BÀNG
13 năm
HP M1212 NF nhanh hết mực, kén mực in ( đang dùng 1 con, đổ không đúng mực - in mờ tịt). Nói chung không hiệu quả cho việc in ấn
không dùng đúng mực chính hãng rồi còn đi chê trách máy ;)
ngp911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chế độ bảo hành ,hậu mãi rất kém.lần trước e có một chiếc laptop mua ở Mỹ bị hỏng ổ cứng(640gb),mang ra trung tâm bảo hành của HP thì nhân viên bảo hành nói là ko có ổ cứng loại này để thay thế ,nên đã xin đổi xuống loại 320Gb thấp hơn(chấp nhận thiệt) nhưng anh nhân viên này gọi điện hỏi sếp nên cũng ko nhận thay đành ngậm ngùi cầm ra ngoài thay cho được việc.Giờ sau khi hết bảo hành thì pin bị hỏng.e có mang ra HP VIetnam nhờ xem hộ nhưng báo là"bọn e xem máy cho a ,phí là 15$ kể cả a sửa hay ko"..Cho e hỏi chế độ bảo hành "TOÀN CẦU " là thế nào.....máy hết bảo hành coi như trở mặt ngay
Được đấy!
Máy HP M1212nf cái gì cũng tốt, chỉ tội là fax và nhận fax ko dc.Ai xài đi rùi bít, bó tay với loại này lun
@congalete Hi bạn. Bên mình cũng đang dùng con này, thấy chạy cũng ok mà. Fax thì send/recieve ok lun. Nếu k ok thì ngoài ra bạn còn phải kiểm tra cái đường truyền tín hiệu fax của bạn lạị nữa.
Vài chia sẻ, chúc vui vẻ nhé!
Mình đang gặp 1 số trục trặc khi cấu hình fax cho cái 1212nf này. Không biết có ae có kinh nghiệm chia sẻ với mình với. Nhận fax dc mà fax thì k đi. Tks ae,
máy của mình bệnh ngược lại bạn dobinghs 😁 ae tinhte có ai chữa được bệnh này không, help ...........
Chào các bạn mình có mua cái máy này về dùng cho văn phòng, nhưng giờ gặp rắc rối như sau và mong nhận dc sự trợ giúp:Máy có hiên tượng khi in trên khổ giấy A4 thì chữ in ra rất nhỏ và bị thu hẹp lại, kể cả bảng Table..cỡ chữ. Mình đã thử lại = nhiều cách như: chỉnh sửa thông số in ấn, cài lại Driver thậm chí là cài lại cả Office nhưng nó vẫn như vậy..(bị trên nhiều máy) Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn..Mình cảm thấy mệt với nó quá rùi.
kazihaha
TÍCH CỰC
11 năm
Là do anh mướn phải thợ tay nghề đổ mực kém, hoặc Drum đã tới hạn thay mà anh không chịu thay?

Không thì xài cartridge chính hãng đi.

Xài máy đã đúng cách chưa mà phán như thánh vậy? Máy còn bảo hành thì đem bảo hành, hết bảo hành thì nhờ người biết tới coi. Đừng tỏ ra nguy hiểm.
Mình chỉ mong có cách nào sửa cho nhanh không thôi..cứ thế này, lúc in được lúc in ko xong..đau đầu quá....mình fax và nhận fax bình thường, mình ko xài mực chính hãng nên sợ nó ko bảo hành..đôi lúc cũng thấy mờ mờ nhưng vẫn chấp nhận dc..quan trọng bây giờ là nó in ra khổ giấy rất nhỏ...
Mà máy phải in liên tục và yêu cầu rất khó...nản quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019