Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cook rom cho Android với công cụ cygwin cho các dòng HTC

tuank53c
10/7/2010 11:46Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình mê vụ này lâu rồi. thanks bạn nhiều. đang cố gắng port một rom sense 4a cho con Mytouch 4g của mình, không biết có được không đây.
cokk rom dum may conspeed as5 dum em cai
các bác ai co rom htc raider 4g chỉ mình úp với...
đặt gạch
A chị cho e hỏi là e root theo cách này:_ Giải nén r4-legend-root.zip ra ổ C ( C:\r4-legend-root)
_ Vào fastboot ( Back + Power) kết nối với PC rồi chạy file “step1-windows.bat” chờ nó hoàn thành xong.
_ Khi nhìn thấy màn hình menu trở lại, chọn Bootloader, chọn tiếp recovery, chạy file “step2-windows.bat” chờ nó chạy xong.
_ Bây giờ sẽ thấy màn hình custom recovery. chọn Wipe datafactory, sau đó chọn Flash zip from sdcard, chọn file rootedupdate.zip để flash.
đến bước cuối cũng hiện dòng custom recovery nhưng lại không di chuyển đc là sao ?
SpyHunter
ĐẠI BÀNG
11 năm
chủ thớt bỏ của chạy lấy người rồi =))
DarkWolf25
ĐẠI BÀNG
11 năm
không có htc desire 600 hả bạn?
duchung05
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi là làm cái này chỉ mod rom hay là tự viết 1 cái rom từ source của nhà sx hả bạn?
quangminhbd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các Bro cho mình hỏi tí: room nào tốt cho HTC Sensation z710e...
1/ ko hao pin
2/ ko nóng máy
3/ máy ko bị lag
4/ cảm ứng ko bị đơ đơ...
Xin Chân Thành Cám Ơn...
ai rành về khoàn này chỉ giúp mình với, thanks mọi người nnhều ah
mong các bác cho em xin cái rom của htc liberty có tiếng việt và cách up được không ạ.
thank!!!
bác có rom con C2 android không cho em với
Có ai xài HTC Velocity 4g 710s không ạ? cho E xin bản ôm ổn định và bản recovery tốt nhất với ạ?
Cho mình xin mạo phép được hỏi các anh chị trong diễn đàn. Anh chị nào có rom của htc desire 626gplus thì cho em xin ạ. Em bị mất rom gốc rồi. Với lại máy e có nâng lên được android 5.0 ko ạ. Em cảm ơn m.n đã chú ý đến topic!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019