Hướng dẫn đăng ký 3G vinaphone

luckyboyhn
13/10/2009 4:22Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e đăng ký gói M0 mãi ko đc, đăng ký sang M10 báo thành công
trừ luôn 10k mà ko thấy j` 😁
bamboovn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đang ký 3G thành công, đã thấy sóng 3g trên điện thoại nhưng không vô web được chỉ nhận được thông báo như thế này "You are not curently in an area that handle data communication. As a result, the browser cannot retrieve any web pages". Vậy là sao hở trời 😔 (Mình đang dùng thuê bao trả trước và ở trung tâm Q1, gần Dinh độc lập)
Mình đang kí M10 tổng đài báo là đã đăng ký thành công => bị trừ 10 ngàn liền. Sau đó kết nối vào VINAPHONE 3G => " chưa đăng ký" bó tay vinaphone luôn. Àh, mình cũng dò ra đc sóng VIETTel 3G luôn đó, ai xài viettel thử xem
conan2901
ĐẠI BÀNG
15 năm
tạm thời vina đang dừng lại
trả trước đến tháng 11 mới đựoc đăng ký 😁
ra topis của em đi, em xai` trả trước và đã có sóng
ý trời ơi, đăng ký xong nó báo thành công vào UMTS rồi vào web nó báo đang xài GPRS và thơi gian truy cập.............. vậy là sao........ tốc độ chậm như rùa bị wè =.=
insoul
TÍCH CỰC
15 năm
TRỜI, phải vào Web->Options->General->Chọn Internet. Cái Web mặc định của máy ấy (dành cho Nokia nhá)
Bác nào thử rồi cho em hỏi với. một phút gọi Video tốn bao nhiêu dung lương vậy?
Cái này hình như nó tính riếng cước cuộc gọi có phải ko ta....?:shocked7fl:
insoul
TÍCH CỰC
15 năm
Video call tại thời điểm này là 1200đ/p nội mạng và 2000đ/p ngoài mạng.
luckyboyhn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn dùng cấu hình internet của gprs vinaphone để truy cập mạng nhé.
Trả trước tớ dùng được mà
Các bạn thử đổi trung tâm tin nhắn là +8491020091 rồi gửi lại 888 nhé
insoul
TÍCH CỰC
15 năm
Là sao? gprs làm sao config cho 3g dc?
luckyboyhn
ĐẠI BÀNG
15 năm
apn vẫn để nguyên là m3-world nhé
cho em hỏi hải dương canh hà nội và hải phòng có 3g ko nhỉ
mdong607272
ĐẠI BÀNG
15 năm
Iphone 2G của mình đăng ký rùi, nãy giờ vẫn ko thấy báo gì cả. Mình ở Tân Bình gần công viên Lê Thị Riêng.
😁 Không dc bác ơi, nó ko hỗ trợ, thế nên ng ta mới sx ra iP 3G chứ
Đổi sang con iP 3G đi
mdong607272
ĐẠI BÀNG
15 năm
cảm ơn bạn.... đúng là người lịch sự có khác....
bạn xem lại cấu hình máy có hỗ trợ băng tần cho UMTS(2100Mhz) ko nhé.
manbird
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình xin giải thích cho bạn này: các loại handset 2G thì chỉ sử dụng được cho mạng 2G và Edge 2.5G thôi, còn sóng 3G thì chỉ có máy có tính năng 3G mới dùng được. Cái cô nhân viên Vinaphone giải thích như vậy có ý là ra mạng 3G nhưng máy 2G vẫn dùng bình thường. Tất nhiên nếu mạng 3G bị lỗi thì máy 3G vẫn dùng được hạ tầng mạng 2G bình thường. Cái sau phải bao gồm cái trước mà 😃
Cước đắt thế này em ko chịu nổi nhiệt
em dang ký cái U30 rồi, muốn hủy như thế nào bây giờ ah
em gọi lên nó báo là anh đưang kí rồi, không hủy được....nghĩa là sau 1 tháng sử dụng mới hủy được. Các bác giúp em cái
thanchet
ĐẠI BÀNG
15 năm
nó đã trừ tiền rồi mà sao hủy được hả bác, chẳng lẽ nó trả tiền lại cho bác sao....?chỉ đợi tới hết hạn thôi.
em dùng trả sau mà.............................................
thanchet
ĐẠI BÀNG
15 năm
trả sau thì kệ trả sau hehe, tiền đã lọt vô túi "quan" rồi, sao lấy lại được.

Đã test thành công với thuê bao trả trước. Nói chung thủ tục kích hoạt thì quá đơn giản, cái khó là do mạng mới khai trương nên sóng 3G chỗ có, chỗ không, anh em nào muốn test thử thì chịu khó lấy xe chạy vòng vòng 1 lúc là được. Mình ở Lữ gia chỉ cách Vinaphone chưa tới 500M mà ko có sóng. Lấy xe lạng 1 vòng chỉ cách 300M thì có sóng hihihi....................
cho em hỏi hải dương canh hà nội và hải phòng có 3g ko nhỉ
Em đang xài gói cước M25( thuê bao trả trước), đăng ký lúc 12h trưa nay, đến nay em dùng rất tốt. Lướt web thì dùng Access Point của Vinaphone GPRS(không sửa gì cả) tốc độ nhanh hơn cả wifi nhà em( internet xài gói Family). Video Call thi em chưa test dc, vì ko có ai để test! Tóm lại, nhà mạng Vinaphone làm được như vậy là tốt lắm rồi!
Lưu ý: Khi 3G chuyển thành 3.5G lúc mình lướt web thì mới là 3G đó!
insoul
TÍCH CỰC
15 năm
Đăng kí vào 3Gđược mà sao chỉ gọi và nt thế nhỉ, ko vào internet dc, buồn ghê gớm. Xui quá.
co bac nao huong dẫn e lam trên windows mobile 6.1 ko nhi
vừa đăng ký xong nè, tốc độ nhanh hơn GPRS nhiều nhưng chưa bằng wifi. Mình xài HTC FUZE, ko hiểu sao bấm vào biểu tượng 3G thì thấy nó đang để "VINAPHONE(GPRS) + thời gian sử dụng" ko hiểu thế nào luôn. Cái chức năng Video Share của thằng FUZE có dc xem là Video Call ko các bác....? Nó ko có camera trước.
duyhungbk
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em dùng Bold, đang ngồi ở Q4 - HCM, chỉ cách trung tâm Q1 có 1 km nhưng không tài nào search được sóng 3G của Vinaphone dù đã đăng ký thành công gói U1. Manual search thì chỉ tìm thấy mạng VNM&Vittel (3G) nhưng connect cũng không được. Buồn quá đi thôi.
Bác chịu khó search đi, chác mạng nó bị chập chờn đó, e đang ở Q1, đường Nguyễn Huệ, dùng bold vô ầm ầm mà
Cho em hỏi Iphone 2G có dùng đc 3G ko nhỉ? ...
bác này trên núi! xin lỗi, em chỉ nói sự thật, hihi
Thế iphone 3G ế hết ròi còn gì 😁
Chán thật
mdong607272
ĐẠI BÀNG
15 năm
Người ta ko biết thì bạn trả lời giùm 1 câu "ko đc" thì có chết ko....? sao lại nói người khác vậy........
Ăn nói kiểu đó thì bác mới đúng là trên núi xuống đó........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019