Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn đồng bộ hóa danh bạ vào Nokia N9

sonlazio
2/11/2011 8:56Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

njceboynjce
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho hỏi em làm mọi bước đều ok. nhưng đến khi đồng bộ thì k đc máy nó báo là "đồng bộ không hoạt động, không thể kết nối với máy chủ" .hix. máy em pr1.3 nha.thank nhiều
kirkic
ĐẠI BÀNG
11 năm
@njceboynjce mình giống i chang bạn này 😔
toanthang87
ĐẠI BÀNG
11 năm
không thể kết nối với máy chủ các bác ạ!đã có giải pháp nào chưa ae?
njceboynjce
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bùn nhi chưa đồng bộ danh bạ đc. Ai chỉ giúp cách up và down danh bạ lên google k. Hoặc cách nào thưc hiện trên n9 k
@njceboynjce bác chụp lại màn hình xem vấn đề nó ở đâu.
njceboynjce
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaothenhi bạn ơi cho mình hỏi chút tại mình không tạo cuộc hội thoại mà k đc, mình muốn tạo 1 thư mục trong n9 = file case ở / , nhưng không tạo đc mình vào biểu tượng hình cái hộp rồi create new folder nhập tên folder rồi cacel hoặc done đều k đc. bạn chỉ gìm mình cái
@njceboynjce file case bác chỉ thao tác được trong MyDocs thôi, còn muốn thao tác sâu hơn thì bác phải dùng file case root thì mới được.
njceboynjce
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaothenhi bạn ơi mình cài QTweakll 9.7.8 thì có thể kick hoạt file case root đúng k? mình đang muốn cái mấy game giả lập, có gì bạn chỉ cho mình cách root file case = QT nha, hay cho mình sdt thì tốt hỏi cho nó kĩ.hì
ps: đã root vào file case thành công, nhưng cứ cho sdt đi có gì hỏi cho tiện. thank
@njceboynjce bác join hội N9-N900 trên Face chưa, có gì bác cứ liên lạc trên đó. hoặc trên này cũng được.
Em ngại dùng dt lắm 😁
njceboynjce
ĐẠI BÀNG
11 năm
khi minh làm xong bước 1 ấn vào đăng nhập thì máy hiện ra hình 1.
xong mình vẫn làm tiếp thì khi bắt đầu đồng bộ máy báo hình 2.
ps: không biết mail for extra và google có đồng bộ đcj 2 chiều không hay chỉ đc 1 chiều lên và xuông thôi
Hinh 1.png
Hinh 2.png
@njceboynjce Thiếu địa chỉ server rồi kìa bác. m.google.com Nhé.
Tùm lum quá thì bác xóa đi làm lại từ đầu.

Bác nhớ lưu ý hai chỗ. Trang 1 có cái tên miền thì điền google. Trang hai có cái địa chỉ server thì điền m.google.com.
njceboynjce
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaothenhi đã xóa đi và làm lại nhưng vẫn không đc.nó vẫn báo như hình mà mình đã gửi lên

mình muốn hỏi là bạn đồng bộ qua mail for extra có đẩy danh bạ từ máy đt lên nick google dc k?
@njceboynjce Được chứ, hôm trước em còn khóc dở mếu dở với tính năng này 😁
số là bị mất máy, người nhặt đc họ thay danh bạ của họ mà Mail 4 ex của em vẫn còn đó, thế là nó thay toàn bộ danh bạ trên Gmail luôn. Bác cũng có thể cài đặt, giữ thay đổi theo server cũng đc. vì là đồng bộ nên nó liên lạc qua lại luôn mà.

P/S: ở trang đầu chỗ mục email và tên bác nên gõ giống nhau nhé, mấy lần em gõ khác nhau thì nó đều lỗi.
njceboynjce
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaothenhi có lẽ đó là số phận, yêu n9 chịu đựng nhiều cái rồi thêm cái nữa cũng chả sao. hì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019