Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn downgrade từ NODO xuống ROOM gốc (7004) và UNLOCK, UP NODO

ndn037
20/4/2011 8:18Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quansim
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dữ liệu trong máy thì thế nào hả bạn ơi.....
Mình mua HD7 về được ít hôm chưa mầy mò unlock thì đã up lên Nodo luôn rồi....Giờ đang vọc lại từ đàu nhưng sợ mất dữ liệu trong máy ....Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn chút nữa ko ....Thks
Bạn nói dữ liệu trong máy, mà là dữ liệu gì mới được ? Nếu bạn đã JB ở bản 7004 hoăc 7008 cài phần mềm rồi bao gồm app và Game ( có nghĩa là đã JB trước khi lên nodo ) thì bạn cứ để bản nodo 7390 mà xài, còn muốn vọc lại từ đầu thì bạn sem máy mình ở khu vực nào thì tải rom khu vực đó về úp lại rồi JB cài phần mềm lại . Những phần mềm bạn cài trước đây sẽ mất hoàn toàn khi úp về bản rom khác. Bao gồm cả số danh sách điện thoại liên lạc gần đây và tin nhắn.
Cách xem máy theo khu vực thì có bài của bạn Cifer rồi đó, link tải rom thì mình có dưa link của Bác PhamQuang bên pdaviet cho anh em tham khảo roi. Chúc bạn vui
Dữ liệu như danh bạ... bạn có` thể syn lên hotmail or outlook đc mà, mình syn hotmail và cả facebook, k sợ mất gì cả😁 Chỉ sợ về VN lại k syn facebook đc nữa thì bùn chết😔
sorry cho em chen ngang 1 chút, em thấy đâu cần thiết phải đưa máy về bản 7004 đâu, nếu máy đã lở lên NODO mà chưa jb được thì mình có thể restore lại bản gần nhất mà, vì theo quá trình em làm với con HD7 của em như thế này, cũng giống với mọi người hướng dẫn thui:
- HD7 em bản O2 UK, em jb ok, sau đó em cấm vào zune update lên 7008...toàn bộ quá trình có 10 bước up lâu vai~, có 1 bước backup lại dữ liệu của bản gần nhất, thì mình có thể phụ hồi lại thời điểm trước đó là bản 7004.
- Tương tự em cũng up len nodo luôn, trong quá trình vọc e vọc tum lum mất jb unlock của bác tom, thế là em restore lại bản 7008 (lúc này đã được jb sẳn rùi vì up từ bản 7004 đã jb mà) nhưng nếu muốn jb lại vẫn ok, e reset toàn bộ máy lại đưa về trạng thái mới xuất xưởng. sau đó jb lại bt (chú ý nên edit lại file hosts lại là 127.0.0.1 "domain" này em nhớ ko rỏ đại khái có chử windowsphonedevelop .... jb xong lại up lên nodo bình thường
- Restore lại thời điểm gần nhất như sau
+ Tắt máy đên khi chữ goodbye mất hẳn. chuẩn bị cấm cáp lại vào zune, vừa cấm xong nhanh tay làm bước tiếp theo
+Ấn giữ nút power màng hình vừa lên thì bỏ power ra ấn nút capture (chụp hình) cho đến khi màng hình HD7 hiện lên cái máy tính kết nối với đt , chờ tí zune sẽ nhận HD7 và thông báo mình restore...thế là next next và ngồi chờ đến khi finish.

- không biết em làm vậy có đúng ý các bạn muốn quay trở về bản trước và jb ko? em chỉ chia sẻ chút thôi các bác đừng xoán.
Cách này của bạn cũng rất hay, mình thấy nên làm theo, tuy nhiên có 1 số bạn k hiểu vì sao quá trình update hay restore rất khó khăn... Và hay bị lỗi Restore Error...😁 Cho nên cách up rom là cách cùng đường rồi...:D Với 1 số tr/h như e thì cần update rom ship mới hơn... Có restore cũng k làm đc gì...:D Vài lời nói cho vui, k phải phản bác:D
Thanks
uh, hôm bửa mình vô tình phát hiện cách này, mặc dù đã có bài viết giới thiệu rồi, nhưng mình chưa đọc qua, vì mình cài hết các tools hổ trợ của MS, trong đó có tools support WPSupportTool-x86.msi cài tools này vào nó hướng dẫn mình restore lại, hôm đó đang update nodo chả hiểu lý do j bị mất kết nối với máy tình thế là die như cục gạch, thấy có support tools mở lên thử thấy có recover lại được, mình làm thử thấy ok, đã đưa máy về bản 7004 được vì trong quá trình update nodo mình up chưa đến cái bước backup dử liệu của bản 7008 nên trên máy chỉ có bản 7004 backup, thế là restore lại 1 cách an toàn, mình tiếp tục áp dụng cách này cho những làm vọc sau bị hư hao j đó đều dùng cách này để về bản 7008 (thất nhiên là sau khi đã up nodo thành công thì mới có bản backup 7008 được tạo ra)
Cách bạn nói mình cũng biết, có nhờ a Thái và A 9 viết bài rùi, sẽ sớm có bài lên cho tất cả mọi ng biết qua, nhìu bạn chết máy cứ hiện màn hình trắng đen đòi cắm usb vào, và k làm gì đc hết😁 Nếu có viết rõ, nhìu ng cứu đc con HD7, hehe... Chết kết nối với máy tính thì bó tay rùi:D tưởng chết mạng thì hình như chay vẫn bt`:p Hehe
Cách nầy cũng rất hay nhưng đây là cách bạn úp lên nodo ở máy tính nhà mình nó còn retor lại được. Còn đối với 1 số bạn mua máy về người ta đã úp cho mình rồi nên chỉ còn 1 cách là úp lại rom mới thôi. Như mình nè khi mua người ta đã úp lên nodo rồi nên phải úp lại từ đầu thôi.
Anh em mình vào đây chia sẽ , thảo luận cách làm và trao đổi và học hỏi thêm để sử dụng cái điện thoại hết chức năng của nó, như thế mới thấy được cái giá trị của win7. và cái HD7 của mình, hehe
Mới kiếm đc cái này trên XDA, a e coi thử nó là NoDo hay 7004 đây? Nó là bản update hồi 19/4...:| http://www.filefactory.com/file/cbdc4c5/n/RUU_Schubert_O2_UK_3.04.206.01_Radio_5.66.09.21a_22.48.50.21_Signed_SCHUBERT_RELEASE.exe Có bro bảo 3.04 là NoDo rùi:| Có bro lại bảo rom ship chỉ toàn 7004 thui, a e nào test thử cái rùi cho ý kiến nhá😁
thanhkieu12
ĐẠI BÀNG
13 năm
có lẽ phát này sẽ được
Tối qua khi up lên NoDo ở Malay thì e up bt` lun, k cần phải dùng thủ thuật... có hỏi qua bác Tom thì bây giờ ở đâu cũng có thể up NoDo bt`qua zune đc rùi😁 Nên các bác cứ việc up thoải mái nha:D Hehe
Mình đã Downgrade 7004 rồi mà cũng không Unlock được. Làm tất cả các cách trong diễn đàn rồi mà Po chim. huhu 2 tuần liên tiếp mà kô đc. Ai cứu mình với.
ndn037
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình ở Minh Khai Hà Nội. ĐT: 0165.247.6666

Ai vướng mắc gì mình có thể giúp đỡ free trong khả năng của mình.
minh khai xa chỗ mình quá, mình bên cầu giấy 😁. dù sao cũng cảm ơn bạn vì đã có lòng
echcoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình ở phương mai hà nội.
Máy HTC Mozart bản của nhà mạng StarHub Sing
Giúp mình với, làm đủ cách rồi mà không được
mlbinhthuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu vẫn chua được thi pm cho minh thu minh co the giup duoc ban ko
Mình đã cài cả Zune cài cả JDK mà nó vẫn báo lỗi 260 Connection
makatanoshi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có thể do máy bạn không tìm được driver.
Đầu tiên bạn kết nối internet. Sau đó gõ vào mục seach trong start menu : installation settings, chọn mục Change device installation settings.

Tiếp tục chọn Yes, do this automatically.. trong cửa sổ hiện ra.
Từ bước này bạn làm theo hướng dẫn ở trên để downgrade 😃, máy sẽ tự động download driver cho bạn.
Tình hình là mình mua về nó ở sẵn bản 7.0.7390.0 rồi. Mà làm như bạn thì ở cái bước cắm vào máy nó k chịu nhận cho bạn ạ. Hix
Cám rùi phải đợi nó cài driver chứ bro........ Đợi nó ra chữ USB trên màn hình là ok😁
EM XIN LỖI CẤC BÁC! EM ĐỌC QUA NHIỀU BÀI CỦA CÁC BÁC NHƯNG EM GÀ QUÁ.KO CÁCH NÀO TÌM ĐC ROM THÍCH HỢP CHO MÁY MÌNH. VỚI EM SỢ MÁY SẼ THÀNH CỤC GẠCH KHI UP SAI ROM LÊN MONG CÁC BÁC HƯỚNG DẪN VÀ TÌM GIÚP EM BẢN ROM THÍCH HƠP. EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN!
THÔNG SỐ MÁY CỦA EM LÀ:
OS version: 7.0.7390.0
Firmware reversion number: 2250.09.16901.206
Hardware reversion number: 0002
Radio software version: 5.54.09.21_22.33b.50.10U
Radio hardware version: A.102.0.D4
Bootloader version: 1.69.2250.0(117833)
Chip SOC version: 2.2.5.0
MAC: 90-21-E0-8D-B2
SIM ID: 89840200083013602286
có bác nào có bản 7004 của bên europe ko cho e với hixhix kiếm mãi mà ko ra T_T
thx các bác nhìu
Bạn phải nói rõ cái thông tin trong Setting--> About chứ? Đâu phải cứ europe là cài rom tà la đc? Còn phân ra De hay UK chứ🤔
thông tin của mình nè bạn
OS version: 7.0.7398.0
Firmware revision:2250.09.16901.401
Hardware revision number:002
Chip Soc version: 2.2.5.0
bạn có cần thông tin j nữa ko 😁
van de lay app truc tiep tu Marketplace

Trước tiên Cám ơn bài hướng dẫn của Bác, tuy nhiên có 1 vấn đề muốn hỏi Bác thế này:
Em co tài khoản Live co thể tải app trực tiếp từ Marketplace, liệu khi em unlok xong rồi update từ phone có bị loock lại khô bác
ko việc gì đâu bạn, cứ down thoải mái app trên market về
ndn037
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cứ làm cẩn thận theo hướng dẫn ở trên, máy vẫn tải app từ MarketPlace bình thường. Ngoài ra máy vẫn giữ được unlock khi up lên NODO (vẫn cài được các phần mềm đã được .....). Chúc bạn thành công
boytapi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng HTC HD 7 T-M có TK live giống bạn lehungadi mà lên NODO có cài apps được nữa đâu....? 😔
Lấy lại danh ba trên Hotmail

Bac chỉ rõ hơn được ko?, mình unlock xong muốn lấy lại danh bạ trên Hotmail thi phải làm thế nào vì với minh cái danh bạ la quan trong nhất
viethieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy hôm trước tìm mãi k thấy bài viết nào thế này, giờ tự làm đc rùi thì mới thấy bác viết bài này. bài viết rất chính xác và hữu ích. thân
Bác ở đâu, nếu ở HCM thì cứ add yahoo mình coi sao? : luv_caution116
06: O2_UK, with CID O2___001
Bạn k hề đọc cái này của mình viết ở trang 2... Haiz... Máy bạn là O2 UK, xài link ship down ở đây: http://hotfile.com/dl/106945671/eba337e/RUU_Schubert_O2_UK_1.68.206.03_Radio_5.63.09.13_3a%20%20_22.36.50.15_Signed_SCHUBERT_RELEASE.exe.html
Lưu ý: Up rom bằng laptop đề phòng cúp điện, còn cứu đc😁 Và nhớ là ngồi đợi cho nó up xong hãy đi làm việc khác, kẻo có ng dung85 vào dây ÚBB hay gì đó thì vui lun:D
401: HTC_Europe operator, with CIDs HTC__001, HTC__203, HTC__102, HTC__032, HTC__405, HTC__304 Là máy của bạn, về phần ROM ship mình thấy bên pdaviet chỉ có rom bản 7389 là NoDo rùi nên sợ k unlock đc, có thể coi qua link rom này xem sao là rom khá cũ nên là 7004:D Coi qua nhé: https://rs924l3.rapidshare.com/#!download|924l32|453353744|RUU_Schubert_HTC_Europe_1.54.401.01_Radio_5.51.09.29_22.32.50.10U_by_ansar.zip|232075|R~02569277BCFF6D8B0B99BE9DBD969502
bạn ơi tình hình là rất là tình hình vì cái file bị xoá ồi hay sao í nên mình down hum dc
hixhix số khổ quá đi à
Mình vẫn vào dơn đc bt` cơ mà, bạn lên gôgle search cach lêch file rapidshare mà down nhé
cho minh hoi minh da dua may ve 7004 rui nhug van hok unlock dc, no van bao loi connection , gio lam sao cac bac, thanks
makatanoshi
ĐẠI BÀNG
13 năm

Có thể do máy bạn không tìm được driver.
Đầu tiên bạn kết nối internet. Sau đó gõ vào mục seach trong start menu : installation settings, chọn mục Change device installation settings.

Tiếp tục chọn Yes, do this automatically.. trong cửa sổ hiện ra.
Từ bước này bạn làm theo hướng dẫn ở trên để downgrade , máy sẽ tự động download driver cho bạn.
may minh van ket noi zune dc, van chep nhac va fim dc, chi co cai fan chevron JB la no bao loi connection , cai nay minh nghi no la do loi JB ah, nhug minh k bit giai wuyet no, cam on ban da giup minh, a e giup m them nha, cam on nhieu
Cái Chervon ah? Bây giờ bác vào file host xóa tất cả những gì liên quan tới winphone hay M$ nhé. Ổ C--> Window-->system32--> drivers--> etc

Xog rùi hard reset rùi unlock lại nhé, nhớ vào Setting---> lock and wall paper chỉnh screen time out là NEVER nhá:O
các bác cho E hỏi tí.
E mua con HD7 hàng T-Mobile ở cữa hàng bảng Rom của nó là 7008, E chưa JB mà đã up lên NODO, (E up bằng laptop Wip XP SP3 ở nhà) bây giờ muốn Down xuống để JB thì phải down bảng Rom gì vậy các bác? thanks
Ban đọc bài nầy của Bạn Cifer và ào trang web mình cho sẽ có thông tin cho bạn nhé.
Theo thông tin bên XDA, ta có thể phân biệt HD7 theo khu vực như sau:

1. 707: hTC_Asia operator, with CIDs HTC__044, HTC_621, HTC__622, HTC__038

2. 728: hTC_Asia_SEA operator, with CIDs HTC__044, HTC_621, HTC__622, HTC__038

3. 401: HTC_Europe operator, with CIDs HTC__001, HTC__203, HTC__102, HTC__032, HTC__405, HTC__304

4. 207: O2_DE, with CID O2___102

5. 206: O2_UK, with CID O2___001

6. 841: Telstra operator, with CID TELST001

7. 531: TMOUS operator, with CID T-MOB010

Căn cứ vào đây, các bác có thể tự xác định được ROM ship cho máy của mình. đây là mình mượn cúa bác blackdoor bên Pdaviet, bác tham khảo nào

Sặn đây mình sẽ cho các bạn link tải mấy bản đó của Bác PhamQuang bên Pdaviet để các bạn chọn bản rom phù hợp cho máy của mình nhé, cố gắng đọc topic đi
http://www.pdaviet.net/showthread.ph...-HD7-%E2%98%85

---------- Post added at 04:52 PM ---------- Previous post was at 04:48 PM ----------

Ngoài ra bạn cũng có thể vào setting - about - more info để biết thông tin của máy và tải bản rum phù hợp với máy mình
vi dụ như thông tin máy của bạn nầy
THÔNG SỐ MÁY CỦA EM LÀ:
OS version: 7.0.7390.0
Firmware reversion number: 2250.09.16901.206
Hardware reversion number: 0002
MAC: 90-21-E0-8D-B2
SIM ID: 89840200083013602286
Chúc bạn vui
halybobo
ĐẠI BÀNG
13 năm
thông số máy mình đây bạn nào giúp mình với

OS version : 7.0.7390.0
Firmware revision number: 2250.09.16901.401
Hardware revision number:0002
Radio software version: 5.54.09.21_22.33b.50.10u
Radio hardware version : A.102.0.D4
Bạn k chịu đọc bài viết gì hết, bạn cũng như bạn ở trên mình đã cho link rồi vào đó tham khảo đi , có nhiều cái mình cần lắm đó, thông tin người khác nói đôi khi k chính xác 100%, bạn phải đọc, cảm nhận và tích lũy nhiều bài viết khác nhau mới có thể tự mình làm được. Vấn đề ở đây k phải khó hay dễ mà là bạn đã đọc được bao nhiêu , hiểu nhiều hay ít để có thể tự tin làm 1 việc mà nếu xai sót , có thể k cứu được con máy gần cả chục triệu đâu.
Mình đã trả lời tin nhắn và kèm theo link bài viết cùng bản rom bạn cần rồi đó, có gì k hiểu pm yahoo mình nhé mình sẽ giúp đỡ. hoang_vinh1977@yahoo.com
Chúc các bạn vui với bản update nodo mới 7392 ( Sẵn đây thông tin với các bạn luôn, úp lên bản mới vẫn cài app bình thường nhé, k có thay đổi nhiều, chỉ khác thông số rom thôi.
Cái đó HTC EU, bên PDAviet là bản rom nodo ah, e đã send link rom cho bro đó, but là radpidshare, coi bro đó có down đc hay k đã ah😁
nếu các bạn dùng zune trên máy của mình để update thì vì sao không dùng luôn nó để downgrade?làm theo các loại hướng dẫn 2 ngày trời mà không down được,cuối cùng tí toáy lại về được bằng zune.
thêm 1 thông tin nữa là cứ nghịch thoải mái đi đừng lo lắng 8kk=> cục gạch,vì mình nghịch đủ thứ linh tinh mà có sao đâu.
Trc khi nói xin bạn nghĩ kĩ ah, đc bnhiu ng downgrade bằng zune đc.... Như mình, up băng zune nhà, ổ C dư gần 100 Gb, vẫn k hề có back up gì cả....? Vậy làm sao down bằng zune. Bạn mình và rất nhìu ng khác đều k dùng Zune rétore đc... Cái thàng7 Zune nó ba láp lắm, xem lại nhé:O Bạn làm như nào mà k đc? Vì bạn làm k đúng, bản thân mình chỉ tốn time down rom, còn lại theo hướng dẩn bác chủ topic là xog ngay:p
Nghịch linh tinh vì chưa tới thời, HD7 có thời chỉ up NoDo mà thành gạch... Bạn có xem wa hết chưa? Mà vào đây nói chẳng có chút gì là tinh tế ah=))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019