Hướng dẫn download video từ Internet trên các thiết bị di động chạy Android

hipstore.mobi
10/4/2015 8:59Phản hồi: 23
Hướng dẫn download video từ Internet trên các thiết bị di động chạy Android
Như các bạn đã biết, hiện ứng dụng Youtube trên Android vẫn chưa hỗ trợ tính năng tải video về máy và trên máy tính cũng thế. Nhưng dù sao trên máy tính bạn còn có thể sử dụng các chương trình phụ trợ khác để tải như Internet Download Manager… Vậy còn trên các thiết bị Android và iOS thì sao? Hôm nay Blog HiPStore sẽ hướng dẫn bạn cách tải video từ Internet về thiết bị di động một cách dễ dàng.

I. Trên Android:
1. Đầu tiên bạn download 2 ứng dụng Tubemate 2 và MP3 Video Converter theo link bên dưới:

2. Sau khi cài đặt, bạn mở app lên, chọn vào nút Menu được khoanh đỏ như trong hình, sau đó nhập địa chỉ trang web mà bạn muốn download video (Ở đây mình nhập trang Youtube)

3. Tiếp theo bạn chọn video mà mình muốn tải, sau đó bấm vào nút download được khoanh đỏ như hình dưới đây:

4. Một cửa sổ sẽ hiện ra cho bạn tùy chọn chất lượng video mà bạn muốn tải về máy, sau đó bạn bấm vào nút Download:

5. Đến đây thì video đã được tải về máy:

II. Trên iOS:
1. Bạn download ứng dụng Video Download theo link này: Video Download

2. Sau khi mở app, bạn nhập trang web mà bạn muốn tải video vào thanh địa chỉ được tô đỏ bên dưới (ở đây mình nhập Youtube):

2. Sau khi tìm được video muốn tải, bạn bấm vào nút download ở góc bên phải và chọn Cache Video to Memory:

3. Như vậy là video của bạn đã được tải về máy:

Quảng cáo

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eddyviet89
ĐẠI BÀNG
9 năm
.
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@eddyviet89 Bác ko biết cách làm rồi. Đang nói trên xì mát phôn. Video trên trang nào cũng down đc hết, kể cả mấy trang tin tức có video. Bác gửi link có video em tải cho bác mở rộng tầm mắt. Ok?
eddyviet89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ninhlexus Tải bằng tubemate chứ?
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@eddyviet89 Bác buồn cười thật, tubemate 100%. Ko nên giấu dốt!
eddyviet89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ninhlexus Tải đi. Video bất kì trên zing. Sai thì m xin lỗi chủ thớt
Tube mate2 chỉ tải đc trên you tube thôi, mình thử vào mp3.zing.vn ko tải đc vi deo
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
Ví dụ trên zing Screenshot_2015-04-21-18-39-24.png
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
Ví dụ trên trang 24h.com Screenshot_2015-04-21-18-44-21.png
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
Ví dụ trên trang vietnamnet Screenshot_2015-04-21-19-10-37.png Screenshot_2015-04-21-19-03-52.png
eddyviet89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ninhlexus Ok coi như m sai. Xl chủ thớt. 😃. Giờ nhờ bạn hướng dẫn cho m với mọi ng mở rộng tầm mắt.
vào trang javhdxxx.com có mà tải bằng mắt
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@than van minh Công nhận trang đó down khó, nhưng web sex thì đầy trang và tải vẫn ngon. Chắc có mỗi trang đó ko tải đc. Hic
Cái này ai dùng SmartPhone rành cũng biết,mình có những cách có thể down videos trên googledrive hay 1 số trang video bị phân quyền nữa,cũng hay lắm tốc độ cao thông qua tubemate và uc browsers
eddyviet89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vyhuonglau Biết thì share m với
ngoài yotube ra ,các trang khác down như thế nào vậy.bác chỉ cho e với ,e tìm mãi ma ko đc
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@teoason Bác làm theo chủ thớt ý, ví dụ copy đường link có video đang chạy ở góc trái phía trên ý, nhớ phải có phần mềm convert, lúc tải tubemate thì nó sẽ hỏi tải thêm convert đó. Mà nếu xuất hiện tải UP TO gì gì thì down về, chắc tải bản 2.2.5 buil 636. Mà cứ để video load đã đừng hấp tấp, có hướng dẫn trong phần mềm luôn đó, nếu ko thấy hiện chỗ down thì phải kích xem video toàn màn hình để nó lấy thông tin. Diễn giải thế này khó ko?
TMPDOODLE1429894569357.jpg TMPDOODLE1429894635396.jpg TMPDOODLE1429894671719.jpg Screenshot_2015-04-24-22-54-23.jpg Screenshot_2015-04-24-22-54-45.jpg Mình sẽ share với mọi người cách đơn giản nhất.
Cần có 2 phần mềm Tubemat và Uc Browser ( mình dùng bản mới nhất ).
Trước tiên,vào trang mình cần tải Video bằng trình duyệt Uc Browser,phải là Uc Browser nhé.sau đó đợi trang load vào mình đc như hình đầu tiên và chọn như hình.
Sau đó,bạn chọn "Mở với"...và chọn "Tubemate"------ chọn "tải"------đặt lại tên Video và chọn "gửi"----xong chờ down nữa thôi.àh nếu bạn down không fải là trang youtube thì chất lượng video sẽ phụ thuộc vào chất lượng của nguồn mà trang đó đã up nhé.Cách này có thể Down đc ở 1 số trang phân quyền như Google Drive và 1 số trang phim nha.
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@vyhuonglau Ui nghe câu phân quyền cứ tưởng thế nào, javhdxxx.com có mà tải bằng mắt bác ợ. Khả năng tùy biến video trên UC thì thua xa Baidu.
@ninhlexus Thiendia.com hân hạnh chào đón bạn....trang javhd cần fải có tk và fải trả phí nha bạn ...đây chỉ là cách của mình còn nếu bạn có cách hay hơn thì share với mọi người,trang javhd thì chỉ có thể lấy links còn down video trực tiếp mà ko trả phí làm gì down đc
@vyhuonglau vậy nó download về app hay về ablum ảnh v bác
eddyviet89
ĐẠI BÀNG
9 năm
m làm đc r, tks all và so sorry chủ thớt nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119