Hướng dẫn dùng BlackBerry làm Modem cho máy tính vào Internet

Tinhvi10
19/9/2007 18:59Phản hồi: 718
718 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@hanoi06: Copy và dán cái dòng này cho nhanh bạn ạ: +cgdcont=1,"IP","m-wap"
Đã test thử trên desktop XP SP2 và BB7105t. Tuyệt, chỉ có điều mới vào gmail có 1 phát mà đã 50kB rồi, tới cuối tháng chắc trả mệt xỉu. Kiểu này chắc phải thuê bao gprs thôi.
Cảm ơn bác tinhvi10 nhiều.
Rất cám on bác TInhVi 10 nhe, rất tinh tế, bác còn nghiên cứu ra cái nào hay nua hông cho anh em BB cùng share với. Đúng là mọi lúc mọi nơi bác nhỉ. E check Internet chạy tốt. E đi công tác vào Hotel check mail không còn khó nũa với một em BB và một em Laptop là đã làm nên rất nhiều chuyện rồi... thanks bác nhiều nhe.
Có ai dùng 7290 làm model để kết nối được chưa, ở bài đầu em thấy ghi tên các loại máy thì trong đó có 7290 mà ko thấy bác nào nói đến nó vậy.
tomgk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sao Bác không làm thử mà chờ người khác nói chứ :p,tự mình làm cho con máy của mình nó mới phê😁,có khi lại là con 7290 đầu tiên ở Việt nam làm moderm vào internet cũng nên :D
mình đã làm rồi nhưng tình hình là nó vẫn báo lỗi 718 các bác à.Vậy cụ thể ở đây là như thế nào sao ko có bác nào hướng dẫn cụ thể vậy.Mình đang làm trên con 7290 iu dấu.Dt vẫn kết nối bình thường
tomgk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Một số nguyên nhân phát sinh lỗi 718:
1. Chất lượng đường truyền không tốt(sóng GPRS quá yếu)
2. Server của nhà cung cấp dịch vụ có vấn đề
3. Không đúng Username và Password.
4. Thiết lập các thông số của máy tính không phù hợp với các tham số.

Bây giờ Bác làm lại thử các bước từ 1->6(khỏi làm bước 7).
Trong bước 4(nếu giống như mô tả)thì cái BB của bác đã trở thành moderm rồi(xong vấn đề về hardware) ,vấn đề còn lại là ở những nguyên nhân trên.
Híc,mấy ngày dùng con 7290 của em vào internet qua máy tính thì cũng là mấy ngày tới đây em phải gồng mình ra mà trả khoản tiền phí theo như em check được trong 4 ngày qua là trên 450 ngàn vnd rồi.Má ơi !!
tomgk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Má ơi !!! 😔 Cái này thử cho biết với ngưởi ta với lại để dùng trong trường hợp khẩn cấp thôi (như vụ bị cắt cáp.Hoặc vùng sâu,xa không có internet).Bác này đúng chơi sang thiệt :p:p:p

Thằng Viettel có gói cước trọn gói 200k/tháng.
Ngoài ra nó có 2 gói nữa thuê bao 20k/t và 50k/t (xem trên trang web của Viettel)
E cũng định lấy con này về làm modem xài internet nhưng chưa biết làm sao vì chưa xài BB bao giờ, các huynh nào xài rồi thì post bài chỉ giáo anh em chút nha.
em muốn hỏi 1 chút. em đã hoàn thành việc cài đặt,nó báo đúng như bác tinhvi10 nói rồi nhưng lại nảy sinh 1 vấn đề:e dùng thử yahoo ko đc?e gõ thử vào internet thì nó báo thế này:Internet explorer could not open the search page?ko mở dc trang web.
vậy có nghĩa là gì vậy?
tomgk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mới mở 1 cái yahoo thì đâu nói lên được vấn đề gì !!!Sao không thử mở www.tinhte.com thử xem :p

Tinhte.vn - MXH Hỏi đáp, Review, Thông tin công nghệ

Cộng đồng công nghệ, thủ thuật, tư vấn về điện thoại, máy tính, camera, đồ điện gia dụng và âm thanh, khoa học kĩ thuật. Nơi giải đáp thắc mắc, hỏi đáp công nghệ.
tinhte.vn
hix!vậy là bác ko hiểu ý em họ rồi.e bật IE lên gõ thử tên 1 trang web vô đó nhưng nó báo là : Internet explorer could not open the search page.
tức là ko vào dc bất cứ 1 web nào mặc dù em đã cài đặt thành công.
có bác nào biết chỉ em với!
tomgk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vậy Bác đã connect chưa ?Nghi là chưa quá :p
hix!em connect ok rồi!hiện lên cái màn hình phía dưới thanh taskbar là 115.2 rồi mà.
theo e nghĩ thì có lẽ là do máy e,vì trước đây em thường gỡ bỏ hết những cái gì thuộc về mạng vì ko cần thiết cho máy nhanh hơn.giờ thiết lập lại nên vậy nhưng ko biết cách xử lý.Nghe chừng cũng ko có bác nào giúp dc em rồi.
tomgk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Thử lại lần nửa nha:Bác quay lại bước thứ 7 bỏ chọn Use IP header compression.Connect lại thử xem.
Nếu không được nừa mà quyết chơi tới cùng thì cài lại Win.😁
cantback
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hôm nay em thử test bằng sim Mobi thấy tốc độ khủng quá các bác ơi, 486.5Kb/s
Bác nói sao ấy chứ, tui thấy tốc độ truy cập internet = GPRS (mobifone) chậm hơn rất nhiều không lên nổi như vậy đâu. Mở trang tuoitre.com.vn chậm hơn gấp 5-6 lần so với xài wifi của fpt đấy chứ (đều truy cập trên Điện thoại)
cantback
ĐẠI BÀNG
16 năm
thế em nhầm hả bác, cái này là Sim Mobi em test trên P990 đấy ạh
Mà các bác cho hỏi EDGE của Mobi đang thử nghiệm, ko biết có Free ko các bác, em thấy tốc độ nó khủng quá,

anh tinhvi10 cho em hỏi chút nhá

1. phần mềm BDM lấy ở đâu ạ
2. em không phải dân IT lên không bít cable sync này là thế nào có phải cable nối máy với computer không ạ. Em đang nóng lòng muốn thử đây bác giúp em tí nhá
ndd_ht
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cảm ơn bài viết rất chi tiết của bác Tinhvi10

Em làm theo đúng như thế và gửi lời cảm ơn này tới bác bằng kết nối mới vừa cài đặt xong đấy bác a
nghialeba
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hi pác Tinhvi10!
E đang dùng con 7130g, theo như pác nói model này không hỗ trợ được ah!Thế thì chán wa nhỉ?Có cách nào không pác!
Mong sơm hồi âm!
Hầu hết Model nếu kết nối được GPRS đều làm được Modem.
Atrac
ĐẠI BÀNG
16 năm
không cảm ơn bác không được,,,,,THANKS SSSSSSS
Cái này giống như bên EVN Telecom, em làm bên đó nên hay vào mạng bằng máy điện lực.
dikdikdik
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác chủ topic post bài quá hay. THANK bác nhiều. E đang vào mạng bằng con máy 7290 đây. viết bài trên tinhte.com thấy tốc độ load cũng ngon. Mỗi tội dùng sim viettel không biết bao giờ trừ tiền có âm ko 😁
Bác nào chịu khó đọc kỹ bài viết chắc chắn làm được với bất kỳ con BB nào từ 72xx trở lên.
Cảm ơn nhiều!

Nếu thành công thì mình có thể dùng mạng ở bất cứ nơi đâu rồi, nhưng kô biết có nhiều tiền không hả bạn, Bạn có cách nào kiểm tra kô.
tomgk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Các Bác dùng cái này để đo dung lượng trong khi duyệt web nha,thử dùng BB làm moderm rồi sau đó lấy tổng dung lượng nhân với cước GPRS là...khóc thét lên ý chứ :p
không cần phải làm thế đâu
lúc đang vào net, chỉ cần rê chuột đến biểu tượng Blackberry Moderm ở dưới góc trái màn hình là biết được chính xác dung lượng đã gửi và nhận thui
cam on anh em nhieu
moi choi thoi nhung cung thay nhieu dieu thu vi tu no
nkhai
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sao em làm mãi ko được nhỉ, em copy các bước này của bác Tinhvi10 và lam theo cả chục lần mà vẫn ko được: toàn báo lỗi 718, nản quá. em đang dùng 7130g. bác nào dùng 7130g đã làm modem OK thì chỉ em cai.Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019