Hướng dẫn dùng điện thoại Nokia Symbian làm Modem cho Máy tính vào Internet

dihuta
9/8/2008 9:51Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình có con n73,trước dùng pc suit vào được?
nhưng từ hôm cài lại win thì vào nó báo chưa cài nokia connectivity cable ?mình đã cài lại rùi nhưng mà vẫn ko được?
có ae nào giúp mình cái ko?
lời đầu tiên mình cảm ơn tất cả các bạn !

Mình đan sử dùng laptop win7 ( bản quyền )
Nokia PC Suite và Nokia PC Internet Access bản mới nhất
Đt e71- sim 3g của viettel

Mình kết nối thành công
sau 1 thời gian sử dung thi mình thấy rằng :
nếu mình chát chít và cả chơi game online ( Mu )thì thoải mái vô tư bao nhiêu lâu cũng được
Nhung khi vào web thì hay bị ngắt kết nối phải connect lại
nhiều lúc rất khó chịu.( hiểu lôm la là cứ vào web dung lượng tải nhiều thì disconnect

mình k tiếc dung lượng miễn là sử dụng không bị ngắt kết nối là được nên bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với mình cảm ơn rất nhiêu
điện thoai bắt được wifi thì máy tính có vào internet được không bạn?
Laptop thì có phần mềm dùng đt làm modern wifi rồi, cái này dùng cho pc khi mất mạng nữa là ổn 😁
Qh01vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chỉ cần kích vào ứng dụng chia sẻ internet trên pc suit là được,k cần run gì hết,rất đơn giản,mình dùng 3G của vina gói mobileroadben nên xài xả láng luôn,soạn tin MB gửi 888 để cảm nhận
sao ko co loại mà dùng điện thoại bắt đc sóng wifi lafm modem chu ma dung sóng gprs hay 3G điện thoại tốn lắm . Ai pít dùng điện thoại làm cục bắt sóng wifi cho pc ko máy có hỗ trợ bắt sóng wifi em sài e71
@puffair ý bác là dùng đt phát wifi cho lap top hở? nếu vậy thì có, Joiku Spot í ợ!
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaibtr cái này tìm trong diễn đàn có mà dùng minmax của viettell thì heeeeeeeeeeee free luôn cả tháng sv mất 30k sim thường mất 50k dùng tốc đọ như dcom mỗi cái hại pin nóng máy khiếp bác thích dùng joiku qua em cho bản full em không biết up file hihhi
alone03
ĐẠI BÀNG
12 năm
@puffair Mình cung nghĩ giống bạn. Đang dung N81 s60v3. Dùng đt bắt sóng wifi, uj nối cap vào pc, load nhanh hơn. Nhưng chưa pít cách. Ai biết thì chỉ với.
here you have provided us some nice information so thanks for it
E71 của mình không đăng kí 3G ,kết nối vẫn vào bt.kt tài khoản có thấy mất $ đâu.(trả sau)
minh có con n96 sao khi vào nokia suite ko thấy cái kết nối net nhỉ, ai chỉ mình với
lebalam87
TÍCH CỰC
12 năm
@LFerryT mình nghĩ theo cach cua mình vẫn đc,tai ko co laptop de test
Các bác cho hỏi, cái nokia C6 của e khi kết nối vs máy tính nó ko hiện mục kết nối pc vào internet nhưng thay vòa đó là mục kết nói ovi. Xem tính năng của nó thì có thể làm modem được. Có bác nào biết chỉ dẫn cách làm cho e cái.
Thanks
lebalam87
TÍCH CỰC
12 năm
sao phải phức tạp thế,chỉ cần dùng nokia ovi suite chọn kết nối ở điện thoai là PC suite,sau đó vào nokia ovi suite có mục tuỳ chọn kết nối internet.thế là xong,hix
kucuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay đấy, có con C5 tí về làm thử
kucuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng gói cước miu của mobi có được ko nhỉ
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
thả ga d
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
b
bác cho em hỏi em cài sp thìchạyy được cài win 7 thì nó không chạy như b4 bác ơi giúp em với
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác giúp với em làm đi làm lại nó vẫn như thế này
em không up ảnh được
nó nư khi không có kết nối cab mà vẫn mở phần mềm ấy
"lời đầu tiên mình cảm ơn tất cả các bạn !

Mình đan sử dùng laptop win7 ( bản quyền )
Nokia PC Suite và Nokia PC Internet Access bản mới nhất
Đt e71- sim 3g của viettel

Mình kết nối thành công
sau 1 thời gian sử dung thi mình thấy rằng :
nếu mình chát chít và cả chơi game online ( Mu )thì thoải mái vô tư bao nhiêu lâu cũng được
Nhung khi vào web thì hay bị ngắt kết nối phải connect lại
nhiều lúc rất khó chịu.( hiểu lôm la là cứ vào web dung lượng tải nhiều thì disconnect

mình k tiếc dung lượng miễn là sử dụng không bị ngắt kết nối là được nên bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với mình cảm ơn rất nhiêu" Mình cũng bị như bác này! các bạn tư vấn jumf nhé!
thế này thì dễ bị gắn phần mền gián điệp vào máy lắm nhỉ
:mad::mad::mad::mad::mad::mad:

+++++++++

Em xinh nhưng em kiêu
Nhà em đây:
http://m.nucuoi.vn/?controller=detail&id=434
Tình em đây:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM