Hướng dẫn dùng Kindle ở trên mây, hay cách đọc sách mà không cần chép

Nam Air
14/4/2012 3:5Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pvhunt
TÍCH CỰC
12 năm
Không phải thiết bị nào cũng có địa chỉ mailto như thế, hiện chỉ có các sản phẩm của amazon hoặc của Apple là có thôi. Vì vậy lời của bác chủ topic là cho cả Android, BB theo mình là không chuẩn xác. Bác nên test lại
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pvhunt Bạn chỉ cần cài kindle app lên thiết bị của bạn là nó sẽ tự tạo một cái mail kindle.com. Email document tới địa chỉ đó là được.
@pvhunt Chủ topic hướng dẫn là 1 cách nhanh & tiện, không nhất thiết phải dùng cách này. Chỉ cần gửi email có đính kèm các ebook files đến địa chỉ kindle của mình là được. Android hay BB hay iOS... thì chỉ cần Kindle App có hỗ trợ là được, xem thêm những hệ điều hành mà Kindle cho phép cài lên: http://www.amazon.com/gp/feature.html/ref=kinw_myk_dv_reg_ln?ie=UTF8&docId=1000493771
snaptu
ĐẠI BÀNG
12 năm
tạo được mail và gửi vào mail đó được nhưng có vẻ không đồng bộ hoá được tài khoản đó với BB 😔
lostangel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách này hay quá, có thêm 5GB lưu trữ sách online.
Da tìm ra nguyên nhân ta.i sao ko có kindle.com rôi.
Chï máy nào dùng kindle 3.5 tro lên (android) và 2.9 (ios), sau khi sync vói máy kindle mói có tùy cho.n ây thôi.

Ván dè là ba.n nào có kindle.apk 3.5 ko? Up mang cho minh voi, vi máy mình cu? Chuói lam. Tim kindle tren market ko có, tìm trên applanet la.i có nhung chi là ba?n 2.4 thôi😔😃(😃((
@trinh12345 Done!!!
Rát dōn gia?n.
Lên ma.ng down kindle 3.5.11 mói nhát cho android vê cài là xong!!! Ios thì 2.9 tro lên nhé.
Chu? Topic nên câ.p nhâ.t thông tin này cho ace kho?i y' kién nhìu😃
Kuang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá, vậy là khỏi JB.
Hay đấy. Nhưng đọc trên iphone thì hơi mỏi mắt. Phải chi có cái Pad.
hic, em cài kindle for pc mà sao không tài nào đưa file pdf vào đc cả, giúp em với
vẫn thích đọc sách truyền thống, nằm đọc cái này 1 tý là nhíu hết cả mắt
Tai230
TÍCH CỰC
12 năm
Hay quá làm thử xem sao.
Mình dùng android, đọc sách đã package rồi thì không muốn trở lại kindle nữa,hiccc
Bác nào thử trên mobile chưa?
@thinhkieuphong Đã thử thành công trên iOS
Em đã thực hiện thành công trên android rồi. Giờ đang enjoy thì vợ bảo cài cho ios cho vợ😆

Tuy nhiên mún cài cho ios cho vợ thì tại sao vào appstore ko thấy kindle đâu ta? Có bác nào biết cách tìm kindle trên appstore ko mà em search kindle nó ko ra. Đúng là bó tay với ios thật!!!

Update: có thể em dùng nick itunes đăng ký ở Singapore nên nó ko có trên appstore chăng? kindle nói ko với singapore chăng?
@trinh12345 Không thấy Amazon đề cập đến vấn đề này, tuy nhiên, Singapore luôn là thị trường ưu tiên của Amazon.
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
đánh dấu sẽ có lúc cần xem lại :p
manloyal
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người có thể hướng dẫn mình cách thêm sách trên Windown phone với
đang thử ,thanks...................
ljonh3art
TÍCH CỰC
12 năm
Có ai làm được cho WP không?

Mình dùng wp thì hình như nó ko có hỗ trợ email cho thiết bị
làm cách nào để send được file mình cần từ máy tính lên kindle bây giờ?
del0nq
ĐẠI BÀNG
12 năm
sach gởi qua email này chỉ hiện trên ipad, iphone... còn phien bản cho cho mac hay win ko có😔
del0nq
ĐẠI BÀNG
12 năm
mỗi lần gởi ko quá
5mb nữa
@del0nq Do dịch vụ Mail của bạn hạn chế dung lượng Mail đó, nếu xài gmail thì 1 Mail dc tối Đa 30MB
@Airblade14 Gmail giới hạn 25MB nhé Bác!
del0nq
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bạn nào chỉnh dc sao kindle của mình load chậm và hay bị văng ko? xài trên macbook, win 7 điều bị. kindle phien bản mới nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019