Hướng dẫn dùng Kindle ở trên mây, hay cách đọc sách mà không cần chép

Nam Air
14/4/2012 3:5Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang voc Kindle cho BB9810, ko tạo đc Acc mail kindle.
Chịu khó coppy vào thư mục Kindle/ebooks để đọc tạm, thấy hiển thị tốt hơn MPR, Repligo nhưng lật trang ko tốt 😃
Cao thủ nào biết cách tạo chỉ giúp or đợi ra bản chính thức vậy, trên web thấy chỉ cho đăng ký tại Mỹ chắc đang dùng thử?
lionel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ cho hỏi làm sao để tạo được Send-to-kindle email.
Mình tạo tài khoản Amazon bằng gmail.
Tìm mãi không thấy.
fantomastan
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đã cài kindle trên BB 9700. Nhưng không đăng nhập đuợc. máy báo không có wifi or 3g. trong khi cả 2 cái đó e đều có. ai giúp em đi ah!!!
Duck18
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em check thử thấy khá ngon. May đt có thể sync dễ dàng nhưng kindle fire của em thì ko sync được.
Trên đt có nút sync chỉ cần ấn vào là xong nhưng Fire ko có nút này chỉ có sync to the Furthest page (em xài rom gốc). Em ấn vào nhưng máy vẫn ko sync ngược lại từ cloud vào máy được.
Nói tóm lại là đọc trên fire -> cloud -> Đt ok😁
Đt -> cloud -> Fire ko được 😔
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Duck18 Sau khi đọc trên đt nhớ sync thêm lần nữa. rồi mới mở fire lên. syn to the furthest page

Thông thường thì nó sẽ tự động sync nếu mình bật wifi liên tục.
Có bác nào bị lỗi giống tớ là khi mail cho Amazon xong thì sách của mình(trên cloud) nó hiện cái tên dài ngoằng toàn kí tự lạ lùng, không giống tên sách ban đầu mình mail cho nó không?
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chicken29986 😁 Tên sách hiện trên cái file và trên kindle thường giống nhau, tuy nhiên vẫn có thể khác. Nguyên nhân là do người tạo file Prc, khi tạo file đã không đặt tên đúng cách và trùng với tên file. Trên ethuvien có một loại file có thể convert tên của truyện trùng với tên file.

Một trong những lỗi khiến cho máy tính bảng/điện thoại của bạn không dùng được cách này là do Kindle phiên bản của bạn quá cũ. Bạn chỉ việc update lên phiên bản mới nhất là xong
@Koko_Naoki Hôm qua sau khi post bài hỏi, tớ cũng đã thử luôn, và cũng rút ra kết luận như bạn nói, để tên trên cloud giống tên file mình up luôn, thì cần cho file vào calibre để chỉnh lại tên cho chính xác trước là ổn.
ngon quá, hôm nay rảnh mới làm thử, mặc dù có thể chỉ cần cắm cab usb là có thể copy sách vào kindle đc, nhưng cảm giác gửi, chờ, sync cũng vẫn hay, hehee
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Sở dĩ một số bạn không có được cái địa chỉ mail send to Kindle là do xài App Kindle phiên bản cũ.
Tôi đang dùng Nook Touch, cũng cài App Kindle trên Nook để đọc PRC, đã đăng ký account, khai địa chỉ mail đầy đủ trên amazon, cũng đã register rồi luôn, nhưng không có cái mail để gởi sách.
Đã vào market để update bản Kindle mới nhất nhưng cũng chỉ là 3.0, vẫn không có mail.
Cố tình dùng PC để search cái app Kindle 3.5 để kiểm tra, tải về, chép vô bé Nook, dùng trình quản lý file để cài đặt thì báo "Parse Error : There is a problem parsing the package".
Đến giờ vẫn chưa xử lý được.
kaoaye
TÍCH CỰC
12 năm
Cách này hay quá!Đỡ mất công cắm kindle vào pc,khỏi lo chai pin😆)
Theo tình hình mà mình nghiên cứu khi chủ deliver sach từ tk vào BB và thử mua sách bằng tài khoản thông qua kindle. THì nó bảo là dichj vụ này chỉ cung cấp cho BB của khách hàng bên US. Vì thế nên chắc anh em phải chờ thôy
bác chủ thớt cho em hỏi cái, em làm đúng như hướng dẫn trên máy Playbook nhưng đến phần deliver to my... thì cái mục Playbook của em trên amazon nó mờ đi ko nhấp vào để send được, cho hỏi lỗi này là sao vậy bác?
lpd
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay quá, em cũng mới bước chân vào con đường đọc sách chuyên nghiệp 😁
kiemcun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Winphone 7 sài kindle cũ ko có mail
hehe. trước định xích Em này mà chưa có cơ hội. GIờ lại càng muốn xích!!!
Geist
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình hiện tại đang vừa đọc sách trên điện thoại vừa đọc trên máy tính, nhưng phiền một cái là đang đọc dở trên điện thoại mà chuyển đọc trên máy tính là phải mò lại xem mình đang đọc từ đâu, tương tự với điện thoại nên nhiều khi rất bực mình.

Có cách nào để đồng bộ trang mình đang đọc giữa máy tính với điện thoại không, đang mày mò dùng thử kindle trên PC mà chưa biết vào đâu để sync. Bác nào giúp mình với
Trước giờ mình chỉ đọc thông tin chứ không commnet. Nhưng bác chủ thớt này viết bày bừa quá không chịu được.

Cài Kindle app trên PC,BB thì lấy đâu ra XXX@kindle.com mà gửi?
Các bác kéo xuống cuối trang sẽ thấy các thiết bị hỗ cài app có tài khoản kindle.com
http://www.amazon.com/gp/help/customer/display.html/ref=hp_200767340_s2kapplink1?nodeId=200767340#s2kapp

MÌnh không biết bác chủ thớt đã test trên PC và có chiêu gì hay chỉ là chém gió nói bừa nữa??? 😕

Bác chủ thớt nói là làm được trên PC, MAC, BB thì xem lại và hướng dẫn cho anh em.
Bác chủ thớt cho em hỏi chút, sao em gửi sách lên có sách nó không hiện tên.

Code:
https://picasaweb.google.com/113493115109036813211/May25201202#5746218710019168866
@tu19_01 Khi up lên bằng tool Send to Kindle thì bác điền vào ô Title và Author trước khi bấm nút send là có tên ngay
Những sách trên em gửi bằng email, vậy bắt buộc phải gửi bằng tool hả Bác. Em thấy Bác chủ toppic hướng dẫn gửi qua email mà.
bác cài cái tool này mà gửi cho nhanh
http://dl.dropbox.com/u/74382452/SendToKindleForPC-installer.exe
cho mình hỏi, mình tải book về kindle rồi, lấy từ mail về máy rồi. Nó nằm trong folder file download của kindle, giờ làm sao copy qua folder book để đọc vậy? mình cài chương trình đọc PRC rồi. giờ ko biết lấy sao đẻ đọc. Nó ko hiện trong Book
@blessms123 Bác đang nói down trực tiếp từ website xuống phải k? bác sùng quickoffice move về folder document hoặc để nguyên đó đọc cũng được và chú ý k cần phải cài chương trình đọc prc hoặc mobi vì đây là mặc định của kindle rồi
không có tiếng việt sao bác 😔? em bèo tiếng anh lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019