Hướng dẫn dùng laptop phát wifi cho điện thoại. 100% thành công.

itvn87
4/3/2012 19:24Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi mình xài win xp khi mà tạo bride
bạn ơi mình xài win xp khi Cho hỏi lúc mình chọn Local Are Connection + Wireless Network Connection để Bridge Connections thì nó hiện cái bảng ghi như thế này :
To Creat a Network Bridge, you must select at least two Lan or High-Speed Internet connections that are not being used by Internet Connection Sharing.
Làm ơn chỉ giùm mình cách khắc phục lỗi này để làm tiếp các bước sau đi...
kết nối rồi có thể chơi game gữa 2 laptop ko hả chủ thớt
Asme300893
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn ko thể nào làm được dù đã làm đúng như các bước nêu trên đối với win xp.dưới đây là hình ảnh sau khi mình làm xong tất cả untitled.JPG
wireless vẫn not connect mà không xem được status
ban ơi,vây muôn trơ vê mang lan như luc ban đâu thê nao,tôi lam toan bi dâu châm than thôi cưu vơi,không thê vao mang đươc nưa rôi hjx
mình phát bằng chuẩn web rồi, dt mình ko nhận bạn ơi (xperia p). Còn connectify thì hay bị out ra lém 😔
thanks Bác itvn87 rất nhiều!
tìm được điển đàn này khó quá, tối nay phải vác máy ra thử mới được.
Connections các bạn tìm
biểu tượng Card mạng LAN
và card mạng Wireless, bấm
Ctrl chọn cả hai và chuột
phải, context menu hiện lên
bạn chọn Bridge
Connections
- Khung Network Bridge mở
lên trong vài giây

mình làm đến đây là mất mạng máy tính lu0n
hay
xinhzai1o2
ĐẠI BÀNG
11 năm
lap đã phát wifi, đt đã search đc, khi kết nối thì ok nhưng mà vào ứng dụng java thì k vào đc mạng, trong khi dùng trình duyệt mặc định của máy thì lại vào đc, có ai giúp mình vs, mình dùng s5233w
Red_Skin
TÍCH CỰC
11 năm
Mình tạo Adhoc nhưng máy Android ko vào đc, chỉ có laptop vào đc thôi
tinhtevn43
ĐẠI BÀNG
11 năm
ban oi. cua minh no den cai buoc de nexl cuoi dung de cai ay thi no lai ra bang la windown could not setup a .. nghia la nó bi sao ha ban
lâu rồi không vào trả lời.

thứ nhất là : laptop phải kết nối mạng qua cổng lan
rồi phát từ Lan sang wifi cho dế.
thứ 2 : sai 1 thao tác là ko chạy.. và cái bước cuối cùng dễ nhất mà lại là quan trọng nhất.. nhấn nó mới phát nhé. ko nhấn thì coi như tạo ra rồi để đấy.
ưu điểm . nhà có laptop : phát wifi ra cho : Bố đọc báo = Điện thoại, Em gái chát ola. yahoo bằng Đt, Thằng em Trai update Maps + phần mềm phiên bản mới, + thằng bạn với tớ.. chơi cờ vua online với nhau...

cả nhà chẳng mất đồng cắc nào cả.....
các đồng chí nhất là sv.. áp dụng cái này.. phát wifi rầm rầm cho mấy em phòng bên cạnh...làm các em ấy sướng tê... tzái
htkad
ĐẠI BÀNG
11 năm
@itvn87 Laptop dùng usb3g có phát wifi bằng cách này được không?
tinhtevn43
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh lam dung nhu huong dan ma. ko sai buoc nao ca. k biet co fai dat lai fireware gi ko? nhu cau lam se hien ra cai anh

" setting up the network""..... nhug cua minh lai ra cai khac co....windown would ....kobiet sao nua
e dùng con n70 lam model kết nối.thì có làm được không b.
mình thấy dùng phần mềm
virtual router là dễ nhất chỉ 1 phút là xong , mà thao tác lại đơn giản dễ dùng
bac up
b up cái link dload lên đÂY cái????????????
henry2912
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi cho mình gặp vấn đề sau :
iphone 4s thì được mạng như bạn chỉ
ipod touch thì lại ko vào được bạn mình để ý thấy dãi ip của nó là 169.254.30.xx
còn của lap mình và iphone thì 192.168.1.xx mình đã chỉnh lại ip tĩnh cho ipod thàn dãy 192.168.1.xx nhưng cũng không vào được
thế win 8 thì sao?
sao em làm nó cứ bảo là incorrect password dù đã kiểm tra rất kỹ.tạo đi tạo lai mấy lần.mấy hum thì bắt bt mà giờ thì.hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019