Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn dùng laptop phát wifi cho điện thoại. 100% thành công.

itvn87
4/3/2012 19:24Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình sài được lâu rồi....theo cách cua bạn ....

mà tự nhiên sao hôm nay vào không được 😔

mạng trên latop vào thì bình thường.....
mà trên ip nó vào cộng wifi mà vào mạng thì không được :((((((

có ai biế chỉ với :((
cám ơn bạn nhiều lắm....mình làm được rồi a 😃
Em có 1 con Lap (win 7 ) và 1 con lumia 520 , có bác nào biết cách phát wifi từ lap để điện thoại bắt đc không ạ. Thanks !
bạn ơi...làm sao để tắt chia sẽ wifi vậy bạn? mình tắt rồi mình mỡ chia sẽ lại thì không chia sẽ được a 😔
Herr Lee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá! Mình cũng đã cài đặt được rồi theo hướng dẫn của chủ tpic! Tks!
e làm hết các bước rồi nhưng mà điện thoại e còn chẳng tìm thấy mạng ý, điện thoại e ko tìm ra mạng 😔(( e dùng LU6200
tự nhiên nó không lên cái tên share wifi 😔( nhung trong control thì lại còn y nguyên ....

nhưng ngay chỗ bấm vào để share thì ko thấy cái tên để connect
icetakoo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi mình làm đầy đủ các bước rồi nhưng dùng điện thoại mở wifi lên thì search k thấy mạng@@ BB9700
luutiensinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng làm đầy đủ mà có thấy đc đâu,hình như phải ra cái turn on share thì mới đc sao ý
mình làm xong. điện thoại tìm thấy mạng. nhập pass rồi kết nối và báo là không có mạng. botay.com
lỗi sao vậy hả bạn
Mình cũng làm đầy đủ các bước như bạn chủ thớt trên laptop chạy Win7 của mình. Nhưng dùng cả 2 con đt Android là Kem 452 và Lenovo P780 thì đều không thấy gì cả (bật wifi trên đt nhưng không thấy hiện wifi đã lập trên laptop để kết nối). Tuy nhiên có 1 cái lạ là khi mình thử dùng con đt cục gạch Q-mobile Quy(có wifi) thì lại vào và kết nối được wifi và sử dụng bình thường. Thử tìm hiểu đủ thứ mà vẫn không ra. Bạn nào biết nguyên nhân và cách khắc phục bảo mình với nhé! Thanks!
@nguoivecuoipho112 ít nhất ko phải do lập mà do máy điện thoại,cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin,mình cũng đang mày mò mãi mà ko ra,khi nào tìm đk j mình sẽ chia sẻ cùng mọi ng.ai biết rồi thì up lên cho mọi ng cùng biết nhé
haizz, cái này chỉ dùng đc cho mỗi iphone thôi, điện thoại android chưa đc nhé bác, mà mình ko làm rắc rối như bạn đâu, mình làm nhanh gọn lẹ hơn . tuy là bik làm trc khi đọc bài này rồi nhưng vẫn tks vì đã chia sẻ
@ngochaukt a chia sẻ thêm đi,bạn em dùng ip mà còn ko nhìn thấy wifi e share
làm thế này nè: kích chuột vào icon network chỗ góc phải màn hình . chọn open network and sharing center. --> chọn setup a new conection or network.
kéo xuống chỗ có 3 cái máy tính nối vs nhau đó, chọn vô cái set up a wireless ad hoc ( computer to computer) network. - >NEXT.
tới chỗ network name đặt tên j cũng dc, rồi tới security type: chọn "no" (open)
thế rồi next. . sau đó nó có ra cái turn on... j đó thì chọn vô đó ko thì khỏi chọn, rồi close hay finish j đó, là dùng đc
@ngochaukt công nhận đơn giản hơn thật nhg android ko vào dk 😔( hoặc ít nhất máy em vẫn ko vào dk :((
@ngochaukt công nhận đơn giản hơn thật nhg android ko vào dk 😔( hoặc ít nhất máy em vẫn ko vào dk :((
Android thì mình chịu, đến giờ cũng chẳng bik làm sao đây. 😁
nản hết cả nải
thật tiếc, trên win7 mình làm như hướng dẫn của bạn, nhưng khi xong hết tất cả các bước, mình dùng điện thoại tìm wifi thấy wifi mình vừa tạo, nhập mật khẩu kết nối thì điện thoại báo không có mạng, như vậy là sao hả bạn?
liệu còn chỉnh gi nữa không chỉ mình với
sao máy androi i8262 ko tìm thấy mạng mà trong khi đó IP4s lại mạng căng đét vậy bác
linhvisa
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình dùng w7, đã làm theo hướng dẫn song điện thoại ko kết nối đc wifi, trên điện thoại chỉ báo wifi not in range
s nhấp chuột vào phần bridge connections thì nó hiện lên cái bảng gì đó là s z ????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019