Hướng dẫn dùng Redsn0w0.96rc17 & Sn0wbreeze2.7 JB& tạo FW4.3.3 custom

nampc
1/1/2009 20:35Phản hồi: 2.948
2.948 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SinAra
ĐẠI BÀNG
15 năm
ở tp hồ chí minh có ai nhận unlock iphone 3G ko ?
robby
CAO CẤP
15 năm
mang qua đây anh làm giúp cho!
phuongthy
TÍCH CỰC
15 năm
Xin cho hỏi bác ở đâu vậy? Có giúp unlock iphone 3G miễn phí không???:biggrin9gp:
hertford
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cũng mới chơi IP đại ca cho địa chỉ em qua làm giúp em với được không?
Cell: 0989 053 055
Thanks đại ca nha.
robby
CAO CẤP
15 năm
mình ở VN "từ bắc vô nam lối liền nắm tay ......" là lá la! bạn đến thì mình chỉ làm thôi chứ nhận làm gì, chỉ bạn mai mốt bạn còn làm nữa chứ!
S-Mobile
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mọi người vào đây để xem hướng dẫn các bước 1 cách chi tiết nhất nhé... Đảm bảo thành công .. 😃
http://tinhte.com/forum/showthread.php?p=1271340#post1271340
sài ổn định chưa các bác,em lên luôn đây....lên luôn anh Trọng ơi
Tình hình là từ đêm qua tới giờ ngoài việc tắt máy bằng cách sử dụng nút Power thì lên sóng lại hơi vất vả còn nếu dùng chức năng Reboot để khởi động lại máy thì lại lên sóng vô tư. Từ sáng tới giờ mấy chú vẫn căng đét và không có biểu hiện gì rớt sóng như Xsim cả!
S-Mobile
ĐẠI BÀNG
15 năm
Restar lại máy thì rút sim ra cắm lại là lại căng ngay , khi đó thay sim thoải mái không vấn đề gì , hình như hôm qua nó dđã nói trong quá trình khởi động máy chưong trình nó load sẽ va phải một số dịch vụ của nhà cung cấp mạng nên vẫn phải rút sim ra cắm lại . Còn khi có sóng thì khỏi phải nói rồi hơn cả 1110i ấy 😃
robby
CAO CẤP
15 năm
ai nhỉ mà sao biết mình hay vậy? chào người quen!
update fw 2.2 = itunes dc k nhỉ
ai giúp với ..................
được bạn à,ko ảnh hưởng gì hết
😁 đúng là lộc năm mới dành cho các bác 3G lock. Dev Team muôn năm :D
máy mình x-sim trong máy rùi, giờ phải tháo ra hả huhu
Nếu máy bạn cấy XSIM thì cần ra hàng và ngồi đó mất vài phút người ta tháo XSIM ra còn nếu ghép XSIM ngoài thì chỉ việc bỏ XSIM ra thôi. Lưu ý là lúc làm thì đừng cho SIM vào vội để sau khi cài xong Yellosn0w rồi và Reboot lại thì đợi 2 phút và cắm SIM vào rồi đợi hơn 1 phút và sau đó rút SIM ra và cắm lại.
robby
CAO CẤP
15 năm
Ðang đọc: 244 (110 thành viên và 134 khách)
robby , datinhthao , Nemesis , namng , lequangtung , whyworry , huyhoang000 , SinAra , holokids , ngtrphuong , 8443809 , xtmg1 , hylam , micheleus , IBMT60&ANHSIM , bmwpowerevo , tuananh24hp , uyvu3105 , kuboy , draco , austindang , fish2k7 , tienganh , babybungbu , JustinNguyen79 , quangvision , Padydohv , lpdung , nnquynh , lamyenthanh , dichoidema , myhoian , Tatchan1982 , letruongson , j-mobi , phoenixdown , phudentist , johnd , tuandungph , Kiet072 , yeucongly , dnhdnh , Anh Khoa , ddhung , mike , nukenuky , nhatcuong-iphone , lanscape , trunglq03 , S-Mobile , nokia95 , anhduc22375 , shcodon , phamthai2503 , nxc1979 , fantasylove , blackcat1603 , zeineyie , nhoccafesua , ntquang , comdaica , nguyenthetruyen , soiconhoangda , ***LXT*** , hahaonguyen , manhkuong , moscowwinter , andong , nhox_xi_tai , water_nuoc , danaco , hieprebel , meekking , devil , bhkien , nguoisongthat , missbinhduong , hungpdahl , twin snakes , dohaimanh , tamnt , Mr.Bi , vnvu , lamtrivan , tmk234 , khanhnhuthuong , thanhtre83 , bomcal72 , dungpa_ceo , Kụ_Long , hankephutinh02 , Kid_712 , te_te , khanhthuy2006 , blackberry_coder , tbinhvn , doantheanh , quocthangv , niki100 , dinhduydong , vitec , 2b/not2b , minhcatbui , ltcvn , antatdac68 , hoangkhoi , macintosh , tdangquoc , baben

không thể tin được! quá hot!
whyworry
TÍCH CỰC
15 năm
Cũng ko cần thiết phải restore lại fw custome , chỉ cần jailbreak rồi là cài yellow luôn , ai lười fix lỗi thì mới cài bản custome 😁
thấy nói với SIM của nhà dịch vụ nào mà có kèm theo các menu Extra (ví dụ: Viettel...) thì sẽ phải rút SIM ra và cắm lại SIM sau mỗi lẩn reboot ? (thông tin từ blog-dev team).
Các bác đã thử với SIM Viettel chưa ? Có đúng là có hiện tượng này hay ko 😃
Chờ các bác confirm về chất lượng sóng sánh của em nó với SIM các carrier khác nhau, em sài Viettel nên prefer Viettel 😃

Năm mới vui vẻ .
3G Software unlock (yellowsn0w) xài tốt với mọi sim của MobiFone, Viettel chập chờn, cái lên sóng cái không, thậm chí có sim ko lên sóng nhưng nhận cuộc gọi dc mà không gọi đi được. Vinaphone chưa test, sẽ có thông tin sớm nhất
SinAra
ĐẠI BÀNG
15 năm
làm sao để uinstall mấy cái sòt mà bác sonpham nhúng sẳn vào FW vậy mấy anh
SinAra
ĐẠI BÀNG
15 năm
mai mình có hẹn anh robby đi cafe tinhte,anh em nào muốn họp mặt giao lưu thì ngày mai đi củng mình 😁
robby
CAO CẤP
15 năm
nếu các bác muốn thì ngày mai chạy ra quán cà phê nào đi, rồi mấy anh e mình cùng làm!
hertford
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em ở TP.HCM bác ơi, nóng lòng quá, giờ làm liền thì sướng biết mấy ha,😁
mèn ơi, bi giờ em phải ra cho nó tháo cái x-sim trong máy ra, hic....không biết có bị gì không đây, đau tim quá
p/s mấy bác unlock bằng phần mềm rồi thấy pin của nó có khá hơn không, nãy giờ chưa nghe ai nói về dụ pin cả ???
robby
CAO CẤP
15 năm
điều đó chắc chắn là ok hơn nhiều! tăng khoảng 30% đó là kinh nghiệm từ 2G!
bạn nói mấy thằng làm cho bạn kỹ nếu không ảnh hưởng đến chỗ để khay sim là sẽ khó nhận sim đó! cẩn thận! chúc may mắn
em ở hcm bác biết chỗ nào làm vụ tháo x-sim trong máy ra không, em định mang qua cho mấy anh bên delta hy vọng mấy ảnh mát tay 😁
S-Mobile
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ở Hà Nội qua Mình giúp , vì trước câu x-sim quen rồi
mikang
ĐẠI BÀNG
15 năm
từ sáng giờ làm hoài không đc, cứ rút SIM ra gắn vào, đợi..ko đc..lại Airplan Mode ON/OFF...vẫn ko được..Reboot....hic
draco
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cũng bị giống vậy :angry6wn:
phoenixdown
ĐẠI BÀNG
15 năm
tôi reboot lại đến giờ vẫn chưa lấy lại được sóng, ai có kinh nghiệm gì ko? trên dev-team blog có hướng dẫn cách dùng mobileterminal, nhưng thử vẫn chưa đc
thành công mỹ mãn !----->:anh em nào thấy khó làm có thể qua mình help cho nha .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019