Hướng dẫn dùng Redsn0w0.96rc17 & Sn0wbreeze2.7 JB& tạo FW4.3.3 custom

nampc
1/1/2009 20:35Phản hồi: 2.948
2.948 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sau khi tắt bật phải chơ` vài phút mới có sóng bình thường đã test rồi ngồi trên xe vẫn ok giờ unlock iP3g 20k 😁
vậy em để 2.1 unlock luôn đc ko ta ?
mình úp lên 2.2 và làm theo các bước nhưng khi vào pởe manager k tắt dc edge,và không thấy carrier (null)(null)
xin giúp,thanks
cho em xin quickpwn 2.2, mấy cái link sao hok có cái nào vào được dzi. chien_binh@yahoo.com thanks
tmdung76
ĐẠI BÀNG
15 năm
Báo cáo tình hình là mình cũng unlocked thành công 1 con 3G. 1 kinh nghiệm nhò là hình như các bác lấy sim cũ nào nhạy sóng đưa vào để mồi là có sóng ngon lành liền. Chúc các bạn thành công!
cho em hỏi, lúc mình restore lên FW 2.2, có cần phải lấy sim ra không ạ? Hay vẫn để sim mình và x-sim trong máy cho đến khi unlock bằng phần mềm xong xuôi ??? Em lần đầu tiên unlock, mong các bác chỉ giúp.
restore thì bạn để sim (thường) trong máy để cho itunes nhận ra là có sim ! THế thôi (Ko cần để X-Sim làm gì ^^)
Chúc may mắn !
nukenuky
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình làm được rồi nhưng mỗi lần reboot máy phải lấy sim ra rồi cho vào lại. Chắc đợi dev-team ra bản unlock hoàn thiện hơn fix luôn lỗi này. Hoan hô dev-team
bác nào có wpn 2.2 up lại dùm phát..link die rùi
các bác cho e hỏi nếu e rétore bằng firm 2.2 gốc, roi jailbreak,cài extended preferences rồi cài yellowsnow được không ạ?
sao mình không tắt đc edge nhỉ,chỉ đơn giản là up firmware và add suorce install lên sau đó reboot máy là oke thôi phải k các bác.
Cây em là 3G World, đang chạy fw 2.2, cho hỏi em có thể restore bản iPhone 1,2_2.2_5G77_Custom_Restore_World.ipsw hay bản iPhone 1,2_2.2_5G77_Custom_UNLOCK3G_Restore.ipsw; em đã down về 2 bản này nhưng đang phân vân k biết nên restore bản nào. Mục đích của em là muốn học hỏi các bác và fix lỗi message, có Cyndia, Installer và 1 số chức năng đc các bác cải tiến mà fw gốc k có. Mong các bác chỉ giáo giúp!
robby
CAO CẤP
15 năm
nếu cây của bạn là 3G world thì bạn phải restore theo 3G world chứ làm sao mà dùng bản 3G lock được? hay bác muốn thử nghiệm bẻ khóa thì mang máy qua tôi đổi cho 😁
cuteont
TÍCH CỰC
15 năm
Ðang đọc: 322 (153 thành viên và 169 khách)
Vẫn còn quá đông ha
rancon
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chúc mừng các bác có iphone 3G lock, thế là thời khắc chờ đợi bấy lâu cuối cùng đã đến. phải thử cái đã, hy vọng mọi thứ đều ok
hehe

thêm link cho Quickpwn 22

http://www.mediafire.com/?jjww43mmkmy
giúp em với em làm các bước đã xong nhưng giờ tình trạng của em vẫn chưa có sóng vào about thì carrier để là Null..Null....
Giúp em với. Em đã down bản iPhone 1,2_2.2_5G77_Custom_UNLOCK3G_Restore mà bài post đầu tiên của topic này đưa link, dung lượng 266 MB hơn 1 tẹo ấy, nhưng khi giải nén ra em không thấy file nào đuôi ispw cả, làm sao dùng QuickPwn để restore được, vì nó chỉ Browse đến file đuôi là ispw thôi mà. Em tịt ngay chỗ nào rồi, ai giúp em với.
Là sao bạn??nói rõ dùm chút,mình cũng bị tương tự😁
cái nay bạn chọn trong máy vi tính đó bạn
ipsw mới đúng😁:D:D:Dlàm đánh ispw iphone nó ko nhận ra:D
robby
CAO CẤP
15 năm
thì lâu lâu đánh máy bị nhầm thôi mà! bác cũng thấy tôi chỉ nhiều người quá nên bận chút mà thông cảm :D
mà tôi nói nè! bản đó tôi chưa làm cây nào thành công đâu FW gốc tôi là ok liên còn cái đó chưa được phát nào! đang test máy cái FW custom đây!
anh em ra cafe offline đi ai có kinh nghiệm thì hướng dẫn cho người khác, đêm wa mình cũng loay hoay đến 3 giờ sáng cuối cùng cũng thành công
nguyentrong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cũng unlock con 3g ok nhưng có điều nó nhận sóng lâu quá.Thay thử sim khác vào thì lại mất sóng.Viettel thì sóng chập chờn lắm.Mấy bác có cách nào khắc phục cái lỗi này được không.Chứ mỗi lần như thế tìm sóng mệt quá.
Ðang đọc: 332 (159 thành viên và 173 khách)

quá hot, cám ơn DEV team và anh em đã chia sẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019