hướng dấn em sử dụng zune để cài đặt ứng dụng,game,ca nhạc vào máy với

lycanh90
12/5/2011 15:49Phản hồi: 9
em mới mua con LG E900.chưa biết cho ứng dụng ,game vào máy như thế nào?
mong các bác hướng dấn em nhiệt tình nhé!
em xin chân thành cảm ơn!
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phucnd8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cắm đt vào máy tính, Zune sẽ tự start.
Sau khi nó hiện lên thông tin đt của mjh ở Zune rồi. Thì chú ý mấy cái sau:
Mục Phone: Là nơi hiển thị điện thoại của bạn, tất cả dữ liệu, hình ảnh, music, video... đc hiển thị ở các nút tương ứng phía dưới chữ Phone. Click vào để xem từng mục.
Mục Collection: Đây là nơi lưu các dữ liệu trên máy tính của bạn, chia đều ra các phần như phần Phone. Kéo một bài hát hay một bức ảnh hoặc nhiều bức vào các phần tương ứng, music vào music, pics vào pics, video vào video v..v..
Kéo thả vào đó xong rồi thì click phải chuột lên bài hát hay pics v.v.. trong đó chọn Sync with [tên đt của bạn] và sau đó nó sẽ tự copy sang phone của bạn.
Bạn sang mục Phone, vào các phần tương ứng đang copy để xem nó đã vào chưa nhé 😃
MarketPlace: 1. Là chợ của Windows Phone, muốn cài phần mềm thì vào App tìm, muốn cài game thì vào Game tìm, v..v..
2. Trong này, khi bạn tìm kiếm đc một app hay game hay thì click vào đó, nó hiện ra một màn hình chứa thông tin của app hoặc game, nếu nó free thì nó sẽ có nút free, bạn click lên đó, tương tự nếu nó mất tiền mà bạn có xiền để mua thì click vào Buy 😃 Rồi cài đặt(chú ý lúc cài thì máy đt ko đc lock màn hình nhé).
3. Cài xong rồi thì dùng thôi.
Note: Máy bạn mà đã jailbreak thì có thể lên diễn đàn tìm ứng dụng và tìm cách hướng dẫn dùng nhé 😃
minhphan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng Zune sao không thấy mục market nhỉ?
máy của em là hàng xách tay bác ah,chứ không phải chính hãng mấy hôm trước em cắm vào máy tính rồi mở zune và cop anh vào máy tính được rồi nhưng mấy hôm nay em thấy ở phần market nó thông báo uplet 10 cái ứng dụng và game.em uplet bằng wifi,dow tới 100 phần trăm rồi xong nó không cài đặt được và cứ đứng ở đấy không hiểu sao? em dow các game khác từ market thì nó bão lỗi thế là sao vậy bác?

---------- Post added at 05:59 PM ---------- Previous post was at 05:58 PM ----------

máy của em là hàng xách tay bác ah,chứ không phải chính hãng mấy hôm trước em cắm vào máy tính rồi mở zune và cop anh vào máy tính được rồi nhưng mấy hôm nay em thấy ở phần market nó thông báo uplet 10 cái ứng dụng và game.em uplet bằng wifi,dow tới 100 phần trăm rồi xong nó không cài đặt được và cứ đứng ở đấy không hiểu sao? em dow các game khác từ market thì nó bão lỗi thế là sao vậy bác?
phucnd8x
ĐẠI BÀNG
13 năm

cậu phải xem máy cậu đã unlock dùng chưa, đã jailbreak chưa .v..v.. hjzhjz... Ko nhìn thì ko biết đc ntn mà tl 😁
làm thế nào để biết máy của mình là đã unlock chưa hả bác?

---------- Post added at 11:14 PM ---------- Previous post was at 11:13 PM ----------

đã jailbreak là thế nào hả bác
tôi vào đăng nhập TK qua ZUNE nhưng đến chỗ nó đòi POST CODE thi danh vào chỗ đấy như thế nào xin dc chỉ giáo
đều là US thị bạn nhập vào post code của các bang, chẳng hạn Newyork là 10001. bạn cũng có thể search gg với "post code Mỹ"
Thân
Tôi ko cài Zune lên máy tính được,mình xài win ko bản quyền nếu bật tính năng update để cài zune thì có vấn đề gì ko nhỉ?
may LG thi lam sao ma cai duoc app qua ZUNE?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019