Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng Dẫn FIX FULL Lỗi Iphone Lock: My Number, FT & IM, Danh bạ, hotspot, USSD*101# ...v...v

Buinghiep170
28/12/2013 14:47Phản hồi: 2.806
2.806 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungtien
TÍCH CỰC
10 năm
Của mình lên hotspot rồi ,im,ft kich tu sáng đến giờ chưa lên number
nhannguyen1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tungtien chắc giống trường hợp mình quá ^^
@tungtien có thể do mạng lag nên kich hoạt ft mes lâu đó bạn nếu lâu quá bạn reboot lại máy rồi kích hoạt lại ft và mes là ok
đã thành công sau 1 lần phải rs lại sạch máy 😁 lúc đầu thì ko hiện gì cả mình bật 3g mở lên 1 lúc nó cho vào Personal Hotspot check lại thì hiện hết my number, face time, imesssage :D
nhatnt
ĐẠI BÀNG
10 năm
xác nhận thành công nhé các bác 😁, jailbreak xong thì cài thêm afc2add nữa để dùng itool vào cho tiện nhé
iphone 5 AT&T có fix được không bác
@HTC Wildfire bác thử làm xem, em không có máy khác nên không test đc
@Buinghiep170 Bạn ơi cho mình hỏi lúc mình đổi thành "vn" khởi động lại máy nó lại quay về ban đầu "jp" là vì sao? Mình dùng Lock 5 mạng AU
moment
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vienvinh89 Đổi về vn xong ném trở lại chỗ cũ, yes, sau đó reset all settings chứ ko reboot 😁
hungvit
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm theo cách này hình như reboot lại lại phải active lại FT IM thì phải, các bạn thử xem
@hungvit đúng rồi bạn phải kích hoạt lại ft và im mới đc
Mấy bác chờ nó kích imess+facetime cho lên my number bao lâu vậy????sao e chờ hoài nó cứ đang active .......pó tay
@kianmini149999 lâu quá bác reboot lại máy kích hoạt lại là ok
duy156
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã thử trên iPhone 5 và kết quả có thể nói là không được.

Mạng của em là Movistar của Panama (em sống ở nước ngoài), sau khi làm theo cách trên thì trong Cellular mất dòng bật LTE, nhưng hiện tại thì 3g vẫn dùng được bình thường. Ngoài ra thì cũng không được iMessage và FaceTime, vì nếu không dùng Apple ID thì thậm chí còn không thể thử kích hoạt được. Đương nhiên My Number vẫn là unknown và không có Hot Spot, em nghĩ là do Hot Spot là dịch vụ của AT&T, mà mình lại xoá mấy cái thư mục của mạng nó lúc trước rồi, nên không hiện ra được.
ImageUploadedByTapatalk1388303702.309483.jpg ImageUploadedByTapatalk1388303734.209563.jpg ImageUploadedByTapatalk1388303801.525969.jpg ImageUploadedByTapatalk1388303834.492800.jpg
@duy156 bạn vào đường dẫn system>library>carier bundles>Iphone > nhà mạng của mình >carrier.plist > SupportedSIMs để xem thư mục cần xoá rồi làm tiếp các bước của mình lại xem sao
@Buinghiep170 Nhà mạng mình là at&t hay mobifone vậy bạn?
@Lê Đức Trí lock mạng gì thì tìm đến mạng đó chứ mobifon gì bạn ?
@duy156 bị hótpost như bac này , khó chịu
duy156
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Buinghiep170 Ý mình là mình dùng sim ghép để dùng sim mạng movistar, chứ mạng lock thì vẫn là AT&T mà bạn
iphone 5 AT&T không có fix được. Mới test xong.
@Lê Đức Trí bạn restore lại sạch rồi thử lại xem bạn ip5 fix đc đó
@Buinghiep170 Đã restore lại cũng đăng nhập ID apple ft, im , my number unknow. Hóng ai fix đc share.
@Lê Đức Trí bạn vào đường dẫn system>library>carier bundles>Iphone > nhà mạng của mình >carrier.plist > SupportedSIMs để xem thư mục cần xoá rồi làm lại xem

hungvit
ĐẠI BÀNG
10 năm
có cách nào giữ được FT với IM bằng số sau khi reboot ko. mỗi lần như vậy lại kích hoạt lại thì chết tiền
nakhhuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã thử trên ip5s at&t kết quả k đc + mất luôn 3g. Ko hiện lên Enable LTE
đã test và thành công trên 5S At&T
thanks chủ thớt rất nhiều
Fix được lỗi danh bạn chư bạn ???
@jongkay_arman mình nói là backup trước khi làm mà @@
@Buinghiep170 Fix danh bạ lock softbank làm thế nào b, vẫn chưa fix đc *101# hả b
@Buinghiep170 Luc nãy mình lỡ tay CUT nhằm. không bít có men nào có file Default.phoneformat gốc up lên cho xin
Cảm ơn nhìu
@jongkay_arman https://www.facebook.com/nghiep.bui.10 add facebook mình send qua cho
Thông báo chủ thớt vẫn chưa hiện My Number: UnKnown
chủ thơt giúp giùm. IP5 lock AT&T dùng sim Hericard
@jongkay_arman bạn cứ từ từ kích hoạt ft và ims ok thì sẽ lên luôn mynumber bạn à
makimso
ĐẠI BÀNG
10 năm
Done! Ip5 lock att. Còn fix sms+ *101# là như QT
Đã xoá hết cái file chả sprint nhưng vẫn ko dc
Sao sửa us thành vn nhưng khởi động lại nó lẠi quay về us các vậy bác.
@nguyenhoang0205 Máy mình lên my number n cái appsupport vẫn hiện us nhe. Mọi người cứ làm theo hướng dẫn là ok.khi reset all setting xong mà nó báo active im + ft thì là ok. Cứ để máy đấy đừng làm gì.lúc nào active đc im + ft thì sẽ tự động lên mynumber:d đừng nôn nóng,từ từ sẽ đc thôi mà
@ljttle_chjcken có cần phải kết nối mạng đúng không bác. em dùng wifi được không?
máy mình lock sprint làm theo chủ thớt thì lên facetime, imessage nhưng my number không lên theo sim mà 1 số khác của sim ghép
thanhtung89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Buinghiep170: mình lóck 5 sprint restore lại và jb, sau đó xóa các folder như bạn hướng dẫn, đổi us thành vn trong com.apple.appsuppor t.plist, và cuối cùng là reset network như bạn nói. nhưng chỉ sửa được lỗi sms và vẫn ko kích lên my number như bạn nói, lúc reboot máy cũng ko hỏi yêu cầu kích ím và ft trả phí. máy lúc restore thì my number là unknow.
mỗi lần reboot nó kích hoạt lại như vậy có tốn tiền ko , hình như 1 lần 2500d thì phỉa
maikacuabo
ĐẠI BÀNG
10 năm
BẠN CHO HỎI trên itools hay ifunbox mình vào system chổ nào vậy bạn
@maikacuabo bạn đã jb và cài afcadd chưa ?
maikacuabo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Buinghiep170 Minh da JB xong roi xong mh cai cai IFILE chu minh dau thay cai afcadd dau ban ..NHUNG GIO MAY TU NHIEN MÁT IMEI ROI .HIX SORY MH KG GO TIẾNG VIET

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019