Hướng Dẫn FIX FULL Lỗi Iphone Lock: My Number, FT & IM, Danh bạ, hotspot, USSD*101# ...v...v

Buinghiep170
28/12/2013 14:47Phản hồi: 2.806
2.806 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

elroy
ĐẠI BÀNG
10 năm
tin tốt lành đầu tuần 😃
cám ơn thớt
Mình xác nhận là lên hotspot, imess với facetime chưa lên chưa lên my number hình như nó đang kích hoạt.
Nhưng mình làm hết theo bước 4 là RESET ALL SETTING (dòng đầu) chứ không phải RESET NETWORK.
RESET NETWORK nó không lên nhé.
Bạn update lại cho các bạn nhé chủ thớt
@lephuonglaty Máy mình đã lên my number, iMessage vs FT nhé. iPhone 5 Lock AT&T. Xoá thêm thư mục 310150 và Reset All Settings. Thanks bác nhé 😁
@lephuonglaty đã làm thnhf công trên 5S lock ATT.LÊN ĐẦY ĐỦ NHƯNG CÒN THIÊU DANH BẠ CHƯA LÊN
THEO mình các bác khong can reset all làm gì cho mệt, chỉ cần chọn :
đặt lại tất cả cài đặt VPN ( tiếng việt nhé)
iphone 5s bi lock id cloud khong biết co Jailbreak được không vậy các bạn! có cách nào vào được màn hình chính để Jailbreak không các bác. xin chỉ giúp!!!
thớt ơi sao máy mình vô không có các file 310170, 310380, 310410, 311180, 310560 như thớt . Mình xài 5s lock At&t ió 7.0.3
tainghexin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lock lại lên giá 😆
jailbreak được có khác. ngon hẳn
tep2007
ĐẠI BÀNG
10 năm
ip5 lock sprint của mình fix xg ko thấy my number,,còn lại bt
bác nào fix đc cái lỗi tin nhắn đến hiện +84 thì chia sẻ anh em với nhé, mình làm hết mọi cách vẫn không được, lưu thêm 1 sđt +84 thì tin nhắn đến hiện tên nhưng chia ra làm 2 box
iphone 5s bi lock id cloud khong biết co Jailbreak được không vậy các bạn! có cách nào vào được màn hình chính để Jailbreak không các bác. xin chỉ giúp!!!
hoainato
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi Jailbreak iOS7 giờ đã ổn chưa mọi người nhỉ,hay chờ chính thức rồi Jailbreak mọi người.thank các bác trước nhé
nhannguyen1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoainato ủa bản này là chính thức rồi mà bạn ?
Máy SPRINT iphone 5 KHÔNG FIX DƯỢC MY NUMBER, IMESS FACETIME VẪN BẰNG MAIL VẪN KHÔNG LÊN MY NUMBER
@lephuonglaty mình đã fix lại của sprint bạn coi hd và làm lại nhé
Chuc mung ae dung ip nhe

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Iphone 5 AT&T fix không đc. Dùng sim ghép Heircard
giúp mình với
Xài ip lock thích nhất là cái khoản ngồi mày mò fix lỗi ntn 😁
Cứ để OS6 thì có gì khác quốc tế đâu cơ chứ :v
hungvit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cách này đơn giản và ngon. Mình ip5 Lock Rogers canada làm đủ mọi kiểu, thế mà chỉ cần xóa mấy folder của Canada là ok 😁
dragon259
TÍCH CỰC
10 năm
* Update luôn với các bạn dùng Viettel hay Vinaphone:
Sau khi sửa lỗi thành công Imessages, Facetime, My number và Personal hotspot thì các bạn truy cập vào đường dẫn /System/Library/Carrier Bundles/iPhone tìm cái Unknown.buildle xóa hết các file và thư mục trong đó, sau đó tìm folder Viettel_vn.builde hay Vinaphone_vn.builde copy các file và folder vào thư mục Unknown.builde sau đó reboot máy vào Cài đặt của máy xem Carrier là Viettel hay Vinaphone chứ không phải là Carrier nữa nhé. Giống như Active sim gốc luôn
@dragon259 còn sim Mobi thì sao bạn???
Giúp gìum mình sim MOBIfone bạn ơi...thanks nhiu
dragon259
TÍCH CỰC
10 năm
@jongkay_arman Xin lỗi bạn vì Mobifone không phân phối iPhone nên không có đâu nhé, mà nó có khác nhau mấy đâu 😃
@dragon259 Nó ko khác nhau mấy nhưng cái đoạn "tìm folder Viettel_vn.builde hay Vinaphone_vn.builde copy các file và folder vào thư mục Unknown.builde" thì kiếm đâu ra Mobifone_vn.builde để copy nhét vào đó ạ? Híc, dùng Mobifone em chẳng biết phải làm sao chỗ này. bác nào biết hướng dẫn em với ạ.😔
tu.go.vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ks_duyanh mobiphone thỳ để nguyên thôi bạn à
cảm ơn bác Buinghiep170 nhé. Mình đã làm và done trên Iphone 5 AT&T hehe. Nhưng phải xoá cả file 310150 với RS All bác nhé
Cho e hỏi còn SoftBank thì xóa những mục nào v mọi người 😔
hungfvl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hateyou622 E cũng cùng câu hỏi giống bác, của e 4S softbank
@hungfvl bạn đọc kỹ bài mình có hướng dẫn đó
Cho mình hỏi iPhone 5 Sprint và 4S Sprint dùng Heicard có fix được không ạ? 😁
Với cả mỗi lần reboot phải active lại FT với IM mới lên được My Number ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019