Hướng dẫn fix lỗi treo cáp đĩa fw 4.3.5

saobangdem
16/11/2011 14:35Phản hồi: 11
Hướng dẫn fix lỗi treo cáp đĩa fw 4.3.5
Sau 2 tiếng vật lộn với con ip 3gs thì mình cũng tìm ra đc cách fix lỗi cáp đĩa khi rs fw 4.3.5
k bik tại sao fw 4.1 thì mình dùng fix recovery của tiny thì nó cho ra nhưng fw 4.3.5 thì nó k cho ra nó cứ dính miết
nhưng sau 1 hồi vật lộn mình cũng tìm ra cách triệt hạ nó
đảm bảo 100% là thành công
đầu tiên bạn rs fw 4.3.5 sẽ dính lỗi 1015 treo cáp
tiếp theo dùng redsn0w_win_0.9.8b4 ( nếu trên win 7 thì nhấp chuột phải chọn Proterties -- > Compatbility
làm Như hình

) còn win xp thì k cần phải làm vậy

Browser fw 4.3.4 --> Next

đến phần tiếp theo làm như hình

Next rùi đưa về chế độ DFU iphone chạy chừng 5p sẽ thoát hẳn recovery vậy là xong rùi nhé

P/S : trên diễn đàn đã có nhìu cách nhưng đều phải làm 2 lần cách của mình chỉ cần làm 1 lần là ok
phần còn lại thì các bạn lấy sim active rùi jb nếu muốn hình như cách này có thể dùng cho mọi fw 4.x nếu dính recovery k thoát đc vì mình chỉ có shsh 4.3.5 nên mới làm đc còn các fw khác các bạn thử xem nha
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã làm theo cách bạn hướng dẫn với 4.3.5 sau khi Jb bị treo cáp mà ko dc bạn ak. Máy mình là IP 4. Lúc mới mua về đã là 4.3.5 rồi. cách này có dùng dc cho ip 4 ko bạn?
cmt_bk
TÍCH CỰC
12 năm
bạn mang máy qua 58 lê duẩn (gặp thịnh) nhé, mình support free cho anh em tinh tế.thanks!
Tùy lúc bạn ah, chẳng phải máy nào chạy cái cũng ăn ngay đâu. Thông thường chạy 2 lần là những máy có BB 6.15.

- Bạn thử tuần tự các bước: Sử dùng fix recovery, nếu ko đc thì bạn JB máy/ nếu về cáp đĩa thì dùng Tiny umbrella chọn Exit recovery là thoát được.
Khi nào về VN nhé bạn. Cám ơn bạn nhiều!

---------- Post added at 05:42 PM ---------- Previous post was at 05:40 PM ----------

Mình đã làm các bước 2 lần rồi. Mà cũng dùng tiny rồi nhưng vẫn ko ăn thua bạn ak.
cmt_bk
TÍCH CỰC
12 năm
bạn làm theo các bước sau nếu máy đã lưu shsh:
1, xoá hoàn toàn itunes 10.5, cài itunes 10.4
2, chạy tiny, start tss server.
3, trên tiny, vào advanced -> bỏ dấu tích ở request shsh from cydia
4, chạy ireb r4, đưa máy về dfu
5, vào itunes, shift+restore và chọn 4.3.5
6, mắc lỗi 2005, không vấn đề gì, bạn tắt itunes, vào tiny, vào advanced -> tích chọn request shsh from cydia
7, vào lại itunes để restore lại 4.3.5, đến lúc này sẽ không hiện lỗi 2005 nữa mà hiện lỗi 1 (hoặc lỗi 1013)
8, không tắt itunes, bật redsn0w 0.9.8b4, jailbreak -> bị treo ở bước bundle gì đấy (chạy được 2/3 thanh ngang)
9, ấn cả power + home để reset máy, lúc này sẽ bị treo cáp + đĩa -> dùng tiny fix là xong. nếu tiny không fix được hoặc không hiện cáp đĩa mà bị vào dfu thì dùng fixrecovery 43 để chạy.
(nếu ở bước 6 mà không hiện lỗi 2005 thì bạn cứ kệ nó mà chạy tiếp từ bước 8.)
đến đây thì xong rồi, chúc vui!
Máy mình ko có lưu shsh của 4.3.5 vì mua về định lưu thì apple nó ra 5.0 rồi và khóa lại ko cho lưu rồi. Bạn còn cách nào khác ko? bạn có biết cách nào up lên ios 5 mà ko bị nâng bb ko bạn?
- Không có shsh khi RS itunes báo lỗi 3194 và có thể máy bị đưa về màn hình cáp đĩa thì không khắc phục được để RS.
2) Nếu bạn muốn lên ios5 thì chỉ lên 5.0.1 được thôi, nếu bạn muốn giữ BB thì bạn RS FW custom.
Bạn online yahoo đi chỉ mình với. Mình up lên 5.0.1 theo cách bạn gửi.
may a cho e hoi? e xai ip4 fw4.2.1 e restore lai bi treo cap dia ma khong biet lam sao.may a giup e voi.bay gio khong co dt xai hix.. a nao biet giup e voi.cam on may anh
trong may tinh cua e chi co itunes thui ah.can them phan mem nao nua khong may anh
khong ai giup e sao.e dang can lam may a giup dum e di

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019