Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn : Flash dead phone USB by Phoenix

virutmobile
7/1/2010 6:27Phản hồi: 349
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình làm đc rồi thanks nhé
hai12bka
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thank ban. Mình là theo bạn và đã up dc cho con N70 của mỉnh rôi. Cám ơn bạn một lần nữqa
giúp đỡ mọi người là ngia vụ mà
Cái này có áp dụng cho con Satio của mình đc ko bạn?😔
sonken
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này chỉ áp dụng cho dòng BB5 thôi bạn à
cái này up cho 5800 đc ko pác
cái này dùng cho 5230 đc k ạk
Anh em chỉ bảo dùm hộ mình với.: mỗi khi khởi động máy bị báo Contact serive rồi tắt nguồn. Minh có chạy deadphone thành công nhưng lỗi đó vẫn còn . Có cách nào khắc phục được không....?
Thanks
mình update con E71 bằng phoenix bị lỗi, tắt nguồn lun, h sài dead phone flash tới đc chử press power, nhưng press mà nó vẫn không lên 😔(, làm sao đây
mình chưa chạy bao h,nhưng tham khảo ý kiến thì mọi người bảo cứ nhấn nhiều lần nút nguồn vào cho tói khi nào máy báo nhận thì thôi.k thì cứ chạy phoenix vài lần nữa vào.
con 5130xpresmusic của mình nâng cấp lên fw v07.95, nhưng mà bij mất chức năng mằn hình bảo vệ.Bây giờ mình muốn hạ fw xuống được không?phải làm như thế nào, bạn hướng dẫn được không?
Thanks. Mình làm theo bạn và đã up dc cho con nokia C5 thành công
@tbvn bạn làm mất thời gian lâu ko? sao mình đợi lâu thế
haaaaaaaaa, vừa kíu chú e72 từ lòng đất về từ cách chỉ dẫn của bác caoquy. thanksssssssssssss
help me

may bo oi, sao minh dung y nhu chi dan nhưng nó ko cho check vào "dead phone usb flashing" vậy? máy mình up firm nhưng dang up thì nó trắng màn hình, giờ mở nguồn ko lên luôn rồi, hic! Giúp với, dt mình là nokia 7210c, nhân tiện bạn nào có firm mới nhất thì share cho mình luôn nhé, mình dùng navifirm nhưng nhiều wa, chẳng biết tải cái nào nữa, help help....!
cứu đc máy từ cõi chết trở về đã rồi tính sau bạn ah😃muốn chek đc vào ô dead phone usb thì sau khi bạn chon xong hết các đường dẫn rồi thì bạn quay trở lại làm lại bước đầu tiên 1 lần nưa là đc,ban vào file/manage conection và chọn lại ô NO conection là ok,sẽ tích đc ô dead usb thôi.
tim mãi không ra may mà có bạn hướng dẫn không thì vợ mình nó cắt hic hic
Theo kinh nghiệm của em thấy thì các lỗi của các bác ở trên em cũng gặp rùi.Em đoán hình như là do FW version hay gì ấy?Của em là con 2700C.Ban đầu nó chạy FW V7.15 sau đó em dùng Nokia PC Suite update lên 9.95 nhưng đang update thì máy tính sụt điện thế là tèo😔.Em cũng như các bác,lo lắng mang ra quán đt ai dè các ông đòi 100k,tiếc tiền quá;),với lại nghĩ cũng chỉ là chạy phần mềm thôi mà: mình có máy tính,cable sao không làm đựoc? Thế là em về nhà tìm,đọc được topic tuơng tự trong forum và đã làm thành công,nâng cấp FW lên 9.95.Sau khi dùng em mới thấy là FW mới không có màn hình chờ,với lại máy em cài nhiều game,ứng dụng nên hơi chậm🆒 thế là định chạy lại FW cũ xem sao,nhưng khi chạy đều bị mắc lỗi giống các bác,làm đi làm lại,thử các FW khác nhau mà không được.Thế là đành dùng FW mới thôi.😕.Bác virutmobile biết chạy lại FW cũ thì chỉ giáo em với!;)
thank virutmobile rất nhìu:spin:
bác cho em hỏi. Em làm đúng như bác hướng dẫn nhưng phoenix k tìm thấy phone. E đang dùng n70 fw 5.0737 up lên 5.1003.3.0.1. Mong bác giúp đỡ. Thank
driver + cable chưa chuẩn nhé bác
@Mjngduc94 có bản 5.1003 rồi à bạn
jojo_hieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác virutmobile ơi cho mình hỏi: C5 của mình đang hack phone dở thì phonenix bị gián đoạn nên bị thoát phần mềm, máy điện thoại của mình thì đang trong trạng thái màn hình trắng, mình rút điện thoại khỏi cable và tháo pin bật lại nguồn, nó chỉ rung chứ khônng lên màn hình, bây giờ mình muốn cứu phone thì làm như nào vậy bác, chỉ mình với 😔(
jojo_hieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
manage connections... ở đâu vậy bác, phoenix của mình down và giải nén lên máy tính rùi mà ấn vào chữ file không thấy manage ở đâu ah
vinagem1993
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình tình này bạn tháo pin ra rồi lắp lại nhưng không bật nguồn, cứ để vậy và bắt đầu flash ở chế độ dead phone theo các bước như bài viết này!

Cái này mình chịu! 😕
cái này có sửa dc lỗi contact service ko bác 5130c . em mới nghiên cứu nokia nên chưa biết gì hết
Ngon lành cành đào,em đã test cảm ơn bác nhé
phuongthy
TÍCH CỰC
13 năm
Phần mềm này có dùng được cho Nokia 6760 slide không bạn? Máy mình bây giờ bật không lên.
cưc ky good bác nhé xxxxxxxxxx

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019