Hướng dẫn flash firmware/eMMC cho N9 bằng Flasher

soleil14
2/11/2011 15:49Phản hồi: 512
512 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhqp107
TÍCH CỰC
12 năm
Bác dùng phần mềm gì cho dock với cả theme vậy? Nếu có link thì cho mình xin nhé, torrent cũng đc 😃 Tks bác trc.
Ubuntu 11.10 mặc định là vậy luôn mà bác , em đâu có cài thêm gì đâu 😃
minhqp107
TÍCH CỰC
12 năm
Lol. Thế mà mình lại tưởng bạn dùng cái gì để cài theme thành giống Ubuntu 😃) Tks nhé
Bác cho em xin yahoo để hỏi thêm. e đã download flasher_3.12.1_i386.deb về r mà e vẫn chưa hình dung ra cách làm ( e xài win 7 32 bit), e mới đến hđh này nên còn lạ lẫm ! (y! : tomboy_jenny_tphcm)
N9 của em hiện tại đang bị khóa mã bảo vệ nên đang cần flash gấp lắm ! tks bác trước
Hy vọng nokia đừng bỏ rơi Meego
akira6789
TÍCH CỰC
12 năm
flash lại bằng Phoenix cũng dc mà các bác ,chạy chi cho phức tạp vậy
Phoenix down về nặng quá flash luôn bằng cái này cho nhẹ . thực ra là rất đơn giản chứ có gì phức tạp đâu bác .
Ngoài ra hình như Phoenix yêu cầu firmware sau phải mới hơn firmware trước, với cái này thì bạn thích flash cái gì thì flash 😃
Chậc, anh em maemo thì chẳng lạ gì với kiểu flash này, vẫn xài flasher thôi chỉ có điều là phiên bản khác.
phoenix chỉ chơi với sym thôi. Cái này gõ vài cái lệnh đâu có gì là phức tạp, file dài thì cứ đổi tên mà gõ.
muốn làm trên hệ mac os thì như nào @@
Dad-uaD
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đúng là chuối...không biết bao giờ mới theo kịp các pác trong tinhte đây ta
N9 mới ra mà tinhte cũng đã có nhiều vọc sĩ rồi
Chạy thế này có hại máy không các bác?
Cho mình hỏi flash để làm gì à 😔...chê gà e chịu, hx. Tại thấy bác chủ thớt flash 1 đêm tới 5 lần nên chắc là flash sẽ tốt cho máy thế nào đó?

Em đang dùng N9 - 16GB
Trước khi flash thì bạn backup lại . Sau khi flash xong thì bung backup ra . Máy sẽ tự động các ứng dụng trong backup ( ngoài các app mà bác cài bàng file .deb thì phải tự đi cài lại 😆
bác copy sẵn ra PC trước khi flash có phải an toàn hơn k :p
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng bạn ơi, phần mềm thì làm sao copy ra PC được hả bạn hic hic 😔 chả bk sao nữa đây, backup lại, thì lúc bung ra máy tự down lại, lại chạy ra cafe ngồi cả buổi cho nó tự down àh :(( hic hic hic :( hic
bác tải từ ovi đến N9 luôn hay từ trên mạng rồi thông qua pc về N9. Nếu thông qua pc thì có sẵn file lưu mà 😁 e nghĩ đa phần game và ứng dụng thì có trên mạng, còn mấy trang xh thì mới cần đến ovi thôi
yolkstar
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nhận N9 với lumia 800 đẹp thật, càng nhìn càng thấy thích 😔
công nhận với bác là đẹp.em thì khoái nhất n9 chạy được wp7 thì đẹp biết mấy
yolkstar
ĐẠI BÀNG
12 năm
thì n9 với lumia 800 giống hệt nhau mà bác, lumia 800 dùng WP7 mà 😁
lumia nhỏ hơn n9 bạn à.theo mình thì tầm 4 inh đến 4.3 inh là đẹp
Không phải nhỏ hơn mà 1 phần màn hình phải nhường chỗ cho 3 phím của WP . N9 mà to hơn 1 chút mình nghĩ sẽ không đẹp đâu 😃
wan
TÍCH CỰC
12 năm
bác chủ nhiệt tình wa ròi con gì,từ hồi N900 đã nhiệt tình rồi
Xác nhận là mình cũng đã test eMMC và cũng bị giống vậy . Đang hỏi bác Cường developper hehe . Các đồng chí bên meego với maemo thì cũng chưa ai làm liều nên cũng chưa có câu trả lời =))
Kenny
CAO CẤP
12 năm
chưa cầm tới em này 😔 bùn
BACSYCOC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nge cac bac noi co ve n9 dung cung kho nhi.... :d
tphongtran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Flash máy dùng cho các vọc sỹ thôi bạn ạ.
Còn việc sử dụng N9 thì dễ hơn dùng Nokia E71, dễ hơn iPhone và nếu so với Android thì khỏi bàn.
nhan_bk
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiếc là chưa có em N9 để xài...thích dáng em này còn Hệ điều hành chán quá
Chưa xài sao biết chán bạn...hihi
hờ hờ...vậy là sẽ có nhìu cooker lắm đây. Thèm n9 quá
Cám ơn tinh thần vì cộng đồng của bác.............................
Thank bác nhiều. Hôm qua được cầm N9 thấy sướng ghê. Tiếc là chổ mình chưa có bản 64GB và đắt quá (850$). Chắc chờ hôm nào giá em nó hạ tí rồi mua vậy.
góp tiền mua máy chạy với a e thôi
Phải nói là phục bác solei14 vì trung thành với meamo va meego. Ngày trước dùng N900 nhưng một thời gian nghịch thì chán hẳn và cũng thấy N900 quá cồng kềnh và không tiện lắm. Sau cùng ngộ ra là mình dùng điện thoại chả phải để nghịch. Cứ dùng phone, sms với một vài tính năng cơ bản nghe nhạc xem phim là được.

N9 tuyệt đẹp và có phần tinh tế hơn Lumina 800.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019