Hướng dẫn flash firmware/eMMC cho N9 bằng Flasher

soleil14
2/11/2011 15:49Phản hồi: 512
512 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thx, tiếc là papa quyết định mua em BB 9900 thay vì bé này nên koh có cơ hội thử Meego.
Rút sim hay không không ảnh hưởng đến việc flash và flash cũng không xóa contacts lưu trong sim . Flasher thì có vài kb thôi nếu nó có bản mới thì down về cũng 1 s thôi 😃
N9 đang hot quá! chuẩn bị lấy một em về vọc đấy:hot:
hix em dow FW n9 16g đen bị lỗi bác ạ 😔
ra tết dc nghịch thử rồi
em dùng win7 64bit, khi chạy trên cmd thì toàn hiện ra là "flasher" is recognized.... Có bác nào cũng bị lỗi này k?
éc cái navi firmplus_1.5_2.zip mình mở ra nó báo lỗi ko mở dc là sao
Lại đâm vào flash, lưu ý pin ...

em đã tải về thành công cả flasher 3.12.1 và navifirm +1.5, nhưng khi làm ngay bước đầu tiên thì lại bị lỗi này?có phải em đã điền sai câu lệnh k ak?
chungly
ĐẠI BÀNG
12 năm
hahahahaha, bác bị giống em lucd đầu, tại bác chủ topic không giải thik kỹ. Thế này nhé, bác đổi tên cái file firmware thành "1 cho em. xong copy thẳng vào ổ C.
Xong xuôi bác vào flasher, viết như sau" flasher -F C:\1.bin -f" viết đúng từng chữ em bảo nhé, không có dấu ngoặc nhé. thế là xong. Chứ bác đánh chữ kia nó biết là gì đâu
nhưng mà đặt tên file là "1 máy k cho bác ơi :hot:
chungly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tên nào chả đc hả bác, ngắn tẹo để gõ lệnh trên cmd cho nhanh ấy mà. đắt tên là 1 vẫn đc mà, ko có dấu ngoặc kép bác ơi =))
mình đã làm làm đc như bạn nói, sau đó nó hiện ra là chạy flasher.exe, nhưng nó lại k hiện ra tiếp lệnh "Suitable USB device not found". Giờ em làm j tiếp ak 😔
chungly
ĐẠI BÀNG
12 năm
tắt N9, cắm cáp vào máy tính, sau đó cắm cap vào N9 thế là xong. Nó vẫn không nhận thì cứ để nguyên cap thế rồi giữ chặt nút power của N9 trong 8-10s
nickbdesign
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy cái này lúc nào cũng tìm ẩn nhiều nguy hiểm 😁
Ủa Các bác ơi. Mình đâu có flash  N9  băng Phoenix được đâu fai ko các bác............. Tại thấy trong source ko có RM-696 .. ( Vẫn đang chờ 64G chưa vọc được)....!
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
Vavatar chủ bài viết nhìn chất quá, còn máy đó không, để lại cho em....
anhcobra
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đổi cái wallpaper, tự nhiên máy đen ngòm luôn. Tắt đi bật lại chỉ lên mỗi chữ nokia rồi ngỏm. Giờ nên flash lại hay đi bảo hành?
Flash thì ngon lành rồi, có điều flash xong thì mấy đoạn video cũng như mấy bài hát vẫn không thấy có.
bạn có thẻ down máy cái phim ảnh, nhạc gốc ở đây :
http://www.n9fanclub.com/2011/11/recover-default-pre-loaded-content-of.html
C
o stheer flash eMMC lại để có mấy nội dung gốc nhưng mà hiện tại flasher không flash được eMMC
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Máy em đang có vấn đề với pin, đang tính flash lại cho ổn định, nhưng thấy bác bảo là backup lại trước khi flash, sau đó lại restore ra. Cái này em ko hiểu, flash xong lại restore cái file mình backup thì mọi thứ lại trở lại như cũ ah, cái này có giống mình ghost máy rồi cài lại win rồi lại restore ko bác, chưa bao giờ flash nên muốn hỏi kỹ 1 chút ^^!
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Hic, không ai trả lời vấn đề này ah, còn 1 cái nữa là thấy bảo sắp có bản update mới, thấy cái bác bảo update rùi lại flash, thế là sao, em tưởng flash giống như cài lại win, nó trở về ban đầu, thế thì còn update làm gì nữa =.=

Mới vô meego nên ko biết, các bác giải thích giùm em cái ^^!
Viet.PX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cho e hỏi N9 đã có tiếng việt chưa vậy bạn 😁 . Và N9 có thể chạy bằng Phoenix được ko bạn ? Tks bạn nhìu ^^
Chưa cso tiếng Việt và chạy bằng Phoenix ngon lành bạn nhé 😃
e down navifirm về nó k bật lên đc.báo lỗi.là sao đây ạ
restore lại các setting , contacts với các phần mềm mình đã cài và đúng là có thể restore lỗi lại luôn 😆.
Hiện tại Navifirm đã có bản PR1.1 mình vừa update bằng cách flash lại xong.
Flash đúng là giống cài lại win . update bằng cách flash giống như cài lại luôn bản win mới hơn
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Soleil ơi khi flash firmware như vầy thì đâu có mất gì trong MyDocs đâu phải k bác ....?
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Update bằng flash như thế nào hả bác, chỉ giúp mình với, để trưa làm luôn mới đc
Cho mình hỏi flash FW thôi thì có mất hết ứng dụng không bạn ? Cám ơn bạn nhiều .
À mình tìm được thông tin này rồi ,
bác chủ pic hướng dẫn chi tiết hơn chút đk k, các hình ảnh làm từng bước bác nhé, thanks bác, trưa về down 1,1G dữ liệu và sẽ Flash thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019