Hướng dẫn flash firmware/eMMC cho N9 bằng Flasher

soleil14
2/11/2011 15:49Phản hồi: 512
512 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hik! Vua flash vua run! Cam on cac bac! Em da thanh cong! 😁:angel:
nha_binh
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình flash bằng máy bàn cơ quan mà nó hiện như thế này nhỉ, hay tại không có quyền admin nhỉ anh em.
Sau bao ngày kêu ròng chửi rủa bản thân sao ngu thế, k bik flash thì sáng nay em đã sáng dạ thêm chút ít, và flash bằng phoenix ngon lành. flash xong, khóc thật í ;o; vì quá vui mừng \:d/
banong
TÍCH CỰC
12 năm
Nhờ Pro nào hướng dẫn giùm up FW bằng phoenix, lúc trước dùng Symbian up FW bằng phoenix liên tục, mới chuyển qua N9 nên mù tịt. Thank.
bạn cũng dowload fw rồi up bằng phoenix à.mình cũng mới up bằng flasher.up xong thấy khoái không bạn :p.hi.để máy hum nữa mình thử up bằng phoenix nghịch tí xem :p.trước dùng sym cũng nghich up vài lần nhưng toàn bị deadphone thui :">
oh, thế là em phải đợi cập nhật mới của Nokia mới flash được à, 2 ngày nay máy hơi lag em đang tính flash lại phát. Chưa thử bao giờ cũng hơi lo.
Bnaj muốn flash thì vẫn có thể flash phiên bản cũ . Trên phoenix vẫn còn phiên bản PR1.0 mà bạn 😃
nha_binh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi cái cuộc đời. E đã flash thành công. =))
Chúc mừng bác đã thành công . thành công rồi thì thấy nó quá dễ phải không bác 😃 .
nha_binh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung flash dễ hơn android, chỉ có là nhớ cài các driver cho đầy đủ là ok. Vs lại là tùy vào máy tính nữa, cái được cái không, nhưng ko hiểu vì sao.😁
Đơn giản là vì flasher vẫn chỉ ở bản thử nghiệm và Nokia link cũng vẫn còn rất sơ khai cho nên cái được cái không cũng khong gì lạ heehe .
Chắc Nokia sẽ sớm phát hành OneClickFlasher giống như cho N950 . các bác khỏi phải ất công gõ code nữa 😆
Các firmware châu Á đã xuất hiện trở lại trên NaviFirm , ngoài ra còn có thêm 1 số phiên bản firmware cho nahf mang/ vùng mới :
nha_binh
ĐẠI BÀNG
12 năm
A em có ai thử check xem có gì khác không kìa.😁.
tdung67
ĐẠI BÀNG
12 năm
tôi đã cài thử navifirm nhưng bị báo lỗi, chẳng thấy hiện ra cái bảng như ở trên của bác để chọn, vậy là nó bị sao vậy?
không biết có tiếng việt ko ta :-/
vẫn là bản tiếng anh, sau khi up vào Map thấy có phần update cho việt nam, mình up lên mà cũng chẳng thấy có gì thay đổi
Hehe. Cảm ơn bài hướng dẫn của bác Soleil14 và bác chungly, em đã up thành công rồi, đang ngồi nghịch xem có gì mới không :">
Bạn đã biết up bằng Phoenix rồi thì up cho N9 bằng Phoenix cũng có khác gì đâu . Cứ mạnh dạn mà làm đi
Em ở Gò Vấp, Sài Gỏn, có bác nào ở gần chỗ em, em mời cafe rùi nhân tiện hướng dẫn em flash với, em ngu công nghệ nên đọc hướng dẫn trên tinhte.vn của các bác rùi mà vẫn không biết làm như thế nào, em lại gan thỏ nữa. hix.
Mình ở gần Hàng Xanh , bác qua chỗ mình đi mình hướng dẫn 😃 Đang rảnh 😃
bác ở Hàng xanh ah, flash lâu không bác, chiều mai được k bác.

---------- Post added at 04:36 PM ---------- Previous post was at 04:35 PM ----------

ah, bác cho em yh ID đc k, yh của em hachuyetbang@yahoo.com
flash thì nhanh thôi , lâu là down cái firmware về , của bác là bản nào em down sẵn về thì flash nhanh thôi 😆 . Chiều mai thì hên xui thôi :d Bác cứ gọi trước nếu em ở nhà thì qua 😃
của em 16GB black, nếu được em mới bác cafe rùi bác mở mang đầu óc giúp em nhé. em gọi theo số hotline của bác ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019