[HƯỚNG DẪN] FLASH, HACK CÁC MÁY NOKIA ASHA (200, 302, 303, 306, 308, 309, 311..), HACK ẨN ỨNG DỤNG

HoangNguyen2080
26/11/2012 10:45Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình
mình đang dùng nokia 202 đây bạn
lỗi tùm lum, bộ nhớ tới 23M mà xài đc có 10M, còn trống mỗi 6M, chán
muốn hack để DẸP mấy cái ứng dụng hệ thống đây này

à mà trong quá trình hack, có bắt mình phải "chờ" để cho nó chạy xong 1 hàng dài ko ạ ? và liệu có đơ giữa chừng ko ? hoặc có bị cái lỗi như mấy bạn bên trên vừa nói ko ?

mấy bác vui lòng hướng dẫn chi tiết, cụ thể, có hình ảnh (HÌNH KO BỊ DIE) HACK PHONE và HACK ẨN ỨNG DỤNG để có thể vừa chơi game, vừa nhắn tin ^^ đang cần cái đấy, các bác giúp nhé

p/s: bài viết khá công phu, có điều trong hình đánh số thứ tự, chữ xấu tệ =))
trầm cảm quá .pi h chuyển sang dùng hết android rùi. thôi chắc chấp nhận dùng ko hack thoi. forom chả thấy ai ý kiến j cả, m cũng dùng tạm thoi. chắc sau mua cảm ứng qsmart dùng, hic chả thích nokia mấy
@namdongxa android thì chả có tiền mua
mấy dòng tàm tàm như sam, máy tàu khựa, sony... thì ứng dụng trên mạng ko phong phú là mấy
KidGalance
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao lại là dòng 482 mà ko phải là số khác hả các bác 🤔
KidGalance
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao em làm con 306 ko đc 😔
BẠN ƠI MÌNH LÀM THEO CẢ 2 CÁCH PHONIX KIA MÀ KO ĐƯỢC

ĐẾN BƯỚC FLASHING -> FAMWARE UPDATE THÌ NÓ HIỆN LÊN TRỐNG TRƠN KO CÓ GÌ CẢ. ẤN VÀO NÚT 3 CHẤM ... KIA THÌ NÓ CŨNG KO CÓ GÌ ĐỂ CHỌN HẾT. BẠN CÓ THỂ GIẢI THÍCH GIÚP MÌNH KO, KHI NÀO ONL THÌ NHỚ ĐỂ LẠI TIN NHẮN NHÉ

NICK FB MÌNH FB.COM/LINEDIARY , NHỚ NHÉ BẠN ^^

À MÌNH ĐANG DÙNG NOKIA ASHA 302 NHÉ ^^
bác cho em hỏi là hack ẩn ứng dụng xong, mình dùng soft, out ra đọc tin nhắn, rồi bật thanh tác vụ lên = nút nào 😃
và nếu bật tác vụ lên = nút đỏ, vậy nếu máy đang chạy nhạc thì sao ak ?
à mà cái "bộ fw hoặc cfw" thớt nói nó nằm ở đâu thế nhỉ :eek: tìm mãi chả thấy, buồn 😔
navifirm thì chắc là k đc rồi, vì nokia vừa chặn
down nguồn tùm lum nó ra toàn fw cũ mèm (ngang ngửa với fw hiện tại thì down tới mốt nó xong :( )
hack ẩn sòft xong bật tác vụ lên = cách nào thế bác thớt ?
tức là đang game, có tn, ra ngoài đọc tn r vô lại cái soft vừa chạy = cách nào ?
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi làm thế này là up lại đc fimware phải không nhỉ.em có con máy bị bệnh không vào đc brower của nó làm cách này có mất ko nhi? khôi phục rồi mà ko ăn thua
@tinhchemte nghe tụi bạn ns là dùng pc suite của chính nokia
nó tải fw zìa máy, fw nằm ở trong thư mục của sui, mình tải fw xong rồi đừng có cài vào đt mà chôm cái fw đó luôn

Ở phần "II-HƯỚNG DẪN HACK MÁY NOKIA ASHA",

Mình làm đến đoạn ...Upload PP/ chọn SERVICE thì trên màn hình của Asha 311 hiện chữ Test mode, & trên máy tính ko có lựa chọn đường dẫn đến file PP lưu vừa rồi, & đây là thông báo trên JAF:

Detected P-KEY: 90009B6C
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
0 - 127
1 - 0
Phone Type: RM-714
Detected P-KEY: 90009B6C
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Setting test mode...
Reading...
Failed! Aborting!

311 mình firmware phiên bản v5.92
Bạn xin chỉ giúp với!!!
Chào các bạn, giới thiệu với các bạn phần mềm Việt tuyệt vời chưa từng có trên Asha 311, 309.

Phần mềm Điểm Đến Việt - iCompanion. Chức năng: Tra cứu các địa điểm du lịch, giải trí, ẩm thực - với đầy đủ hướng dẫn.

Ø Ứng dụng được cung cấp hoàn toàn miễn phí trên Ovi Store
Ø Để cài đặt ứng dụng trên điện thoại Asha, các bạn vào Ovi Store ở ô Search gõ iCompanion và sau đó cài đặt như các ứng dụng thông thường (để cài đặt bạn cần có một Nokia account)
Ø Link tải trực tiếp tại:http://store.ovi.com/search?q=iCompanion
(Bạn cũng có thể kết nối điện thoại với máy tính bằng Nokia Suite rồi download cài đặt)
Ø Để chạy được ứng dụng, điện thoại của bạn phải đáp ứng các yêu cầu sau:
§ Điện thoại Nokia Asha Full Touch 305 trở lên

§ Điện thoại phải có kết nối internet: wi-fi hoặc 3G. Thường kết nối 3G phù hợp khi sử dụng ngoài trời và WIFI thích hợp sử dụng trong nhà.

cái chỗ hack ẩn ứng dụng dành cho asha, mình có 1 cái thắc mắc ?

1/mình có cái game, chơi và lưu đến gần màn cứu công chúa rồi
mà mình đang muốn ẩn để vừa chơi vừa chém FB
h tải cái khác về hả 😃
vất vả thế ?
bao nhiêu công sức bỏ ra h phải thay cái mới hả 😔

mình có cái game tải trên chợ ovi >>> nó ko có sẵn dạng _jar ??? chết người thật

2/một số dòng asha ko có nút giữa (thí dụ 202, 300...) >>> ấn nút giữa kiểu gì nhỉ ?
anh523110
TÍCH CỰC
11 năm
con hack nokia 303 thi ntn vay. va co nen them dong
Nokia-MIDlet-no-exit: true
Nokia-MIDlet-bg-memory-size: 364
Nokia-MIDlet-Close-Gprs-Context: true
Nokia-MIDlet-Category: IdleScreen

hay chi them dong Nokia-MIDlet-no-exit: true vao ung dung. va cho minh hoi la nen hack bang phoenix hay jaf an toan hon.
@ynkdqe hình như mod code nhiều dòng đấy bạn
ko phải 1 dòng midlet-no-exit như s40v5

bạn test thử code xem
Nokia-MIDlet-Close-Gprs-Context: true
Nokia-MIDlet-bg-memory-size: 384
Nokia-MIDlet-no-exit: true
Nokia-MIDlet-auto-start: no
Nokia-MIDlet-Dual-SIM-Compliant: true
Nokia-UI-Enhancement: CanvasHasBackground
Nokia-MIDlet-bg-priority: Essential
Nokia-MIDlet-Dual-SIM-bg-data-keep-alive: true
Nokia-MIDlet-bg-user-disable: false
ynkdqe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Stucle
hack bằng jaf hả bạn,mà bạn test cái này chưa thế,có ẩn được mấy cái opera với uc không
@ynkdqe jaf
mà muốn ẩn đc thì hình như ko đơn giản, vì phải xóa rất nhiều dòng trong file manifest, và ko có tác dụng đối với ƯD nào có file jad
ynkdqe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Stucle vậy hả,thực thỳ dòng này ram 128,CPU 1Ghz mà chạy s40 phí tài nguyên quá
um hack de lam j vay ban
@nhockutevl ở máy chưa hack: những ƯD chưa có bản quyền, thí dụ trình duyệt lậu, khi ta upload ảnh từ thẻ nhớ lên, ƯD sẽ hỏi liên tục "có cho phép truy cập" >>> phiền
máy hack: truy cập thoải mái
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
thefriend
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào anh!

Cho mình hỏi, máy của mình là Nokia Asha 306
RM-767
language v 05.93

Mình muốn cài thêm ngôn ngữ tiếng Việt thì làm bằng cách nào? Mình up ROM của RM- khác RM-767 có được không.

Cám ơn anh nhiều.
@thefriend ko đc đâu, mỗi máy 1 RM. lâu rồi ko đụng chạm gì tới mấy máy này nữa. Kiếm thêm ít làm con Smartphone đi bạn. Còn vấn đề kia thì bạn lên trang http://mrcrab.net/nokia.html kiếm bản có file PPM đuôi PPM_v mà flash nhé. nhớ chọn bản cao nhất nha.
Cho mình hỏi mình dùng máy Asha 305 có cách nào để thêm tiếng Nhật vào máy không
HoangNguyen2080
?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019