Hướng dẫn flash ROM Phần Lan để cập nhật Denim cho Lumia 930, Lumia 1520

bk9sw
4/2/2015 9:46Phản hồi: 287
Hướng dẫn flash ROM Phần Lan để cập nhật Denim cho Lumia 930, Lumia 1520

Nếu đang dùng Lumia 1520 hay Lumia 930 mà vẫn chưa được cập nhật Denim thì bạn có thể cài đặt bản ROM dành cho thị trường Phần Lan hay khối 3 nước Scandinavi để cập nhật trước. Bạn có thể làm theo hướng dẫn sau:

BƯỚC 1. Tải ROM

*LƯU Ý: 2 bản ROM này không dành cho Lumia 929 hay Lumia 1520 phiên bản AT&T.
  • Lumia 930: Product Code 059W0X5: RM-1045 VAR EURO 3V CV BLACK tải tại đây
  • Lumia 1520: Product Code 059V2K4: RM-937 VAR APAC MY CV YELLOW tải tại đây

BƯỚC 2. Tải và cài đặt Nokia Care Suite (NCS):
BƯỚC 3. Chuẩn bị nguyên liệu và flash ROM:

Trên máy tính:

1. Sau khi cài đặt xong Nokia Care Suite, mở File Explorer > Stick vào ô Hidden Items trong thẻ View để mở thư mục ẩn > Mở đường dẫn C:\ProgramData\Nokia\Packages > tạo một thư mục đặt tên Products (nếu chưa có)

2. Tiếp tục tạo một thư mục mới đặt tên RM-1045 (NẾU flash ROM cho Lumia 930) hoặc RM-937 (NẾU flash ROM cho Lumia 1520). Ở đây mình flash ROM cho Lumia 930 nên tạo thư mục RM-1045.

3. Bạn giải nén bản ROM đã tải về ở bước 1 vào thư mục tương ứng. Như ở đây mình đã giải nén vào thư mục RM-1045 để flash ROM cho Lumia 930. Tương tự nếu flash ROM cho Lumia 1520 thì bạn giải nén vào thư mục RM-937.

4. Mở Nokia Care Suite > Nhấn đúp Product Support Tool for Store 5

5. Chọn Work offline

Quảng cáo

6. Mở File > Open Product > tìm RM-1045 (NẾU flash ROM cho Lumia 930) hoặc RM-937 (NẾU flash ROM cho Lumia 1520) và nhấn OK. Nhấn tiếp vào nút "Programming" > Recovery > Update List và bạn sẽ thấy như hình bên dưới.

7. Đợi một chút NCS sẽ tự động tìm bản ROM mà bạn đã giải nén tại mục 3. Như trong hình, NCS đã nhận bản ROM theo mã Product Code là 059W0X5 mà mình sẽ flash cho Lumia 930.

Trên điện thoại:

1. Sạc pin cho máy, ít nhất là trên 50% cho chắc ăn.

Quảng cáo

2. Tắt hẳn nguồn sau đó nhấn giữ tổ hợp phím Volume +nút nguồn cho đến khi màn hình hiện biểu tượng TIA SÉT như hình trên.

3. Cắm cáp kết nối máy tính và điện thoại, nếu flash ROM lần đầu thì máy tính sẽ tự động cài thêm driver, bạn cứ đợi quá trình này hoàn tất.

4. Trở lại NCS trên máy tính và nhấn Start để bắt đầu flash ROM.

5. Nếu màn hình Recovery này hiện ra, bạn chỉ việc nhấn giữ 2 nút Volume - và nút nguồn cho đến khi điện thoại RUNG NHẸ 1 cái > lúc này bạn nhấn nút Retry để máy thực hiện phần còn lại. LƯU Ý: Không rút cáp ra nhé, cứ để nguyên.

6. ROM bắt đầu được flash vào máy, mất khoảng vài phút, sau khi cái thanh màu trắng này chạy xong thì máy tự khởi động lại. Bạn tiến hành đăng nhập tài khoản, thiết lập như khi mới Reset máy và vào Phone Update (Cập nhật điện thoại) để kiểm tra bản cập nhật và cho máy lên Denim qua OTA.
287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

WP này không như Android với S40,60 của Nokia nên flash ROM thấy ghê ghê 😁. Đặt dép hóng :D.
@minhanh199 rễ hơn androi
Kết wp !
ducloibg_93
ĐẠI BÀNG
9 năm
bao giờ mới coa bản chính thức đây.
bản này dùng toàn bộ là ngôn ngữ eng ak bạn ơi
Sau khi topic này ra đời có khả năng xuất hiện nhiều cục chặn giấy thương hiệu Lumia 😃
@CADman Flash Lumia chỉ sợ là hết pin giữa chừng thôi chứ chả sợ gì cả, có tool flash rom chữa brick của Nokia cung cấp cả rồi.
Elitebook 8570w ngon thế
mới cài lại vài soft giờ flash nữa mất game của vợ nó đang chơi, nó lại cho ngủ gầm giường . thôi chờ bản chính thức cho Viet Nam. Có mỗi máy, có 2 cái, làm liền cho vui
bbvc
TÍCH CỰC
9 năm
@kijutonet backup lại, nếu game đó hỗ trợ tính năng backup score thì sau khi backup nó tự tải game về và giữ nguyên score luôn nhé 😁
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
Việt Nam sớm có thôi mà. Bản này hình như viết lại toàn bộ code của Lumia Camera hay sao ý??? Chụp ảnh đẹp vãi @@
ph@m.duy
TÍCH CỰC
9 năm
Đã chờ tới tầm này thì chờ thêm có sao, giờ này vẫn còn hướng dẫn flash rom là hơi muộn
@ph@m.duy Mình cổ động anh em tý chứ, flash rôm cũng vui, như cảm giác cài được hệ điều hành trên máy tính bàn, nó cũng sướng sướng
bbvc
TÍCH CỰC
9 năm
Mới up hôm qua xong 😁 sau bản denim có 1 phát update nữa nhưng mà không biết là gì :D chỉ thấy đèn 3 phím điều hướng tắt ngúm luôn :D
@bbvc Chưa thành cục chặn giấy như bác trên nói là may rồi :D. Phấn khích lên :D.
bbvc
TÍCH CỰC
9 năm
@minhanh199 Máy quốc tế thì mắc gì sợ bác, giống y như ghost win trên hdd thôi, ghost lỗi thì ghost lại :D
tuanchuoi
TÍCH CỰC
9 năm
Cán bạn cứ làm đi. Nokia khó chết lắm hehe. cứ tự tin
ombiu2713
ĐẠI BÀNG
9 năm
1020 làm đc ko các mod?
xrokhanx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bk9sw Mình thấy trên web của Microsoft, lumia 1020 đã đc lên denim 1 số nước Châu Á và Châu Âu.
http://www.microsoft.com/en/mobile/support/software-update/wp8-software-update/wp8-availability-in-asia-pacific/

P/S: hóng bài hướng dẫn lên cho 1020 denim. Chắc cũng giống vậy nhỉ??

Mình thấy có bản Singapore ko biết có xài đc ko. http://www.mrcrab.net/Nokia-Product-Code.html?ProductCode=059T655
voi_beo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xrokhanx đúng rồi tất cả đều lên như thế hết, khi down file trên mrcrab về thì bạn để ý sửa file cho đúng với trên web vì IDM hay down bằng web nó hay thêm ở đầu file những ký tự dở hơi.
xrokhanx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@voi_beo nếu là android thì mình quất thử lun rồi. nhưng nghe nói là windows phone có nhìu nguy cơ brick hơn nên hơi nhát tay. mà mình lại chưa up win phone bao giờ nữa.
voi_beo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xrokhanx bạn vào lộn chuồng ah, mọi người vẫn đang mổ xẻ windows phone mà, trong 1 nốt nhạc thôi.
Hari_Nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe các thánh phán mà không dám thử, thôi đợi bản VN cho chắc 😁
s.club2
TÍCH CỰC
9 năm
Truớc mình táng rom quốc tế cho con 920 At&t mới run chứ cái này thì bình thường 😁

Loằng ngoằng là đi toi luôn cái main vì nguy cơ mất boot mà !
@s.club2 Vẫn dùng bình thường hả bác 😆
s.club2
TÍCH CỰC
9 năm
@lucas_mufc Đến nay vẫn oki, hơn 1 năm rồi. Vẫn nhận bản cập nhật như bao người. Nói chung là thành máy quốc tế 😁
rongnonglam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có mất bảo hành không anh e
HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
@rongnonglam Chắc chắn mất 😃
Các bác làm em nhớ lại cái thời Flash CFW cho con 5230 của em quá. Phải nói là rất hồi hộp và phấn khích 😆. Con 5230 hồi ấy nhiều pro cooker. Chế FW C6 với N97 sang dùng thích ghê luôn 😃)
các bác làm bài thì cho riview luôn khoản cảm nhận camera trước và sau khi uprom nó khác thế nào nhé. nếu khoản cam mà ngon nhu anh mi nói thì để em sắm em chụp cảnh trước tết hìhì.
pokemon19t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ndqloadfile Cam trước đẹp hơn bản Cyan với chế độ chỉnh tay luôn , cái này hợp với lumia 730 nhưng tiết là không được hỗ trợ
pokemon19t
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy nên lấy Rom của Malai ổn hơn thớt ah , firmware mới hơn và fix nhiều lỗi của bản phần lan
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
Sao k cài CWM hay TWRP để up rom cho tiện nhỉ,kkk
Nãn rồi, m$ ko coi VN mình ra cái gì hết.
Tẩy chay là vừa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019