Hướng dẫn FW 6.0 nâng BB 06.15.00 cho 3GS. Unlock Iphone 4 BB01.59.00/ 3GS 05.13.04, 06.15.00.

jackgiang84
16/10/2012 14:27Phản hồi: 222
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh ơi cài dc cydia nhưng giờ vào toan bi văng ra thôi a
trời đã làm hết như chủ topic mà vẫn ko có sóng sánh gi cả giờ phải lam sao hả các anh?
boylx
CAO CẤP
12 năm
REBOOT LẠI NHÉ BẠN
cho mình hỏi là mình đã cài hết rồi sao máy vẫn chưa co sóng. mà khi khoi động lai máy vào lai cydia thì cứ bị văng ra thoi
ban phải jutboot lai, moi co sóng bạn ah
mình làm hoài mà ko có dc giờ đang lo là em nó là ipod qua huhu
jackgiang84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quochuynh_cute bạn vào cài đặt-cài đặt chung-giới thiệu- vi c.trình modem là bao nhiêu?
06.15.00
mình jutboot lại rồi mà vẫn ko có sóng
dung day, may ban iphone nhiu, bb nhiu, quan trong la newboot tuần bao nhiu, hay oldtboot
@minhtuan797
vẫn ko có sóng giờ chỉ update băng wifi nè
jackgiang84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quochuynh_cute No đừng update bằng OTA nha. Có thể bị dính không hạ FW đc đó
kiểu máy MC131B
số sê ri 85002MY03NP
IMEI 012155008064204
jackgiang84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quochuynh_cute Máy có vào Cydia Đc kg
thế giờ bạn bảo mình phải lam sao? chán tưởng là update ngon lanh ma giờ lại như vậy.
jackgiang84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quochuynh_cute Bạn cứ yên tâm kg đến nỗi phải lám ipod đâu. bạn cho biết hiện máy bạn có vào đc cydia kg
jutboot lai thi vao dc còn khi tắt máy bật lại thì vào toàn bị văng thôi :L
jackgiang84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quochuynh_cute OK phải rồi nếu tắt máy thì phảo jusboot lại vì chỉ mới JBT thôi. hạn chế tắt máy là ok
ban ơi thế giờ mà ko dc thì cai lại ios 4.1 dc ko?
jackgiang84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quochuynh_cute Restore 4.1 ok. bạn justboot lại là vào đc
bạn restore lai os6 bang ituns đi, rùi dùng Redsn0w 0.9.15b2 nâng bb lên 6.15 và cài cydia, sau khi chạy xong bạn jutbot lại để vào cydia, rùi Add Source http://repo.iparelhos.com. xong bạn cai ultrasn0w 1.2.7 và install trước rùi cài Ultrasn0w fixer for 6.0 và install. sau đó bạn khời động lại máy, rùi jutboot lần nữa là có sóng ah, mình đã làm như vậy và thành công rùi
@minhtuan797
nhưng m đã cài và thêm http://repo.iparelhos.com va ca 2 cai ultrasnow ma vẫn ko co sóng
jackgiang84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quochuynh_cute Bạn làm lại nha. trước tiên cài lại unltrasn0w fixe for 6.0, tiếp theo cài untrasn0w 1.2.7. khởi động lại máy. kết nối redsn0w justboot lại máy.
còn bạn muốn về 4.1 thì dễ mà, dùng tinyumbrella rùi restonre bằng ituns là về dc 4.1 ah
cũng đã làm như bạn rồi nhuneg kho thêm ađ soerde thi may báo
sub-process/bin/bzip2 retuned an error code (2)
done: packages
failled to fetch
http://cydia.zodttd.com/repo/cydia/dists/stablle/main/binary-iphoneos-arm/packages.bz2 sub-process/bin/bzi2 returned an error code (2)
some index filles failed to dowload, they have been ignored, or old ones used instead.
jackgiang84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quochuynh_cute Máy bạn có kết nối wifi chưa
jackgiang84
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn chụp hình phần giới thiệu trên Đt cho mình xem. vào Cài đặt-cài đặt chung-giới thiệu. trượi xuống dưới cùng nhấn power + home rồi buông ra để chụp lại màn hình gửi qua mail cho miwnh hình đó mình xem. jackgiang84@yahoo.com.vn
chờ mình xíu mình đang lam lại theo bạn hướng dẫn
moi lần trước toàn cài untrasn0w 1.2.7 trước vao cài unltrasn0w fixe for 6.0 sau thôi à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019