Hướng dẫn giải phóng dung lượng cho tài khoản iCloud

TDNC
1/11/2014 3:11Phản hồi: 62
Hướng dẫn giải phóng dung lượng cho tài khoản iCloud
Mặc định Apple tặng cho mỗi người dùng 5 GB lưu trữ miễn phí trên iCloud. Tuy không lưu gì nhiều nhưng chắc chắn nhiều bạn sẽ thấy máy báo iCloud đầy mà không biết nguyên do. Dưới đây là một số cách giúp bạn giải phóng bớt số dung lượng bị chiếm dụng cũng như cách quản lý nó.

Trên iPhone và iPad
Vào menu cặt đặt Settings > iCloud > Storage. Máy sẽ cho bạn biết dung lượng tài khoản (Total 5 GB) và dung lượng còn trống (Available) là bao nhiêu.

Bấm vào dòng Manage Storage để quản lý và giải phóng dung lượng.

Trong đây liệt kê tất cả những gì đang chiếm dụng dung lượng tài khoản iCloud của bạn. Ví dụ trong tài khoản của mình, do hay đổi iPhone và iPad nên phần Backups chứa rất nhiều các bản sao lưu của chúng, mỗi máy là một bản sao lưu, có cái lên tới hơn 2 GB nên dung lượng còn lại luôn rất ít. Nếu đó là máy cũ hoặc không cần nữa thì bạn nên xóa nó đi bằng cách nhấn vào tên máy đó, máy sẽ cho biết lần cuối sao lưu là khi nào, dung lượng chiếm giữ và tên các phần mềm được sao lưu. Bạn có thể tắt bớt các phần mềm đó hoặc nhìn xuống dưới bấm vào Delete Backup để xóa hết bản sao lưu đó luôn, lấy lại dung lượng bộ nhớ cho iCloud.

Trở ra ngoài, trong phần Documents & Data là các phần mềm hiện có trong máy đang lưu dữ liệu trên iCloud, phần này không đáng kể vì chúng sử dụng rất ít dung lượng, nếu vẫn muốn xóa thì bạn bấm vào tên phần mềm, chọn Edit > Delete All.

Trước khi làm, iCloud của mình chỉ trống hơn 900 MB, sau khi làm thì trống tới 3,6 GB nên không cần phải mua thêm gói dung lượng cao hơn.
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hihi ! Cái này làm hộ suốt
huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
Đọc qua như giải phóng máy bị dính Icloud . Mừng vãi
sondung84
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao lại hướng dẫn cài đặt trên tiếng anh vậy mình người việt cơ mà mình thì ko biết tiếng anh thật nhưng mình tin nhiều người dùng iphone cũng ko biết tiếng anh iphone ở phần cài đặt có ngôn ngữ tiếng việt cơ mà hay phải hướng dẫn như vậy mới oai là mình biết ngoại ngữ
Windy1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sondung84 Nếu không thích, bạn không cần phải coi.
tuantutinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Windy1234 Làm ơn mắc oán

Ông Bố Trẻ: Mr Tuân Tu Tỉnh
thienbrand
TÍCH CỰC
9 năm
@tuantutinh Làm ngu mắc chửi.
AppDriod
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sondung84 Tiếng Anh thì đọc không được, tiếng Việt thì viết không xong câu cú. Loại này cực nguy hiểm.
cái này làm suốt. Mình thì ít backup trên mây. 😃
Good, hôm nay mới quan tâm.
Có 1 thắc mắc là sao ad không hướng dẫn bằng hình ảnh sử dụng ngôn ngữ Tiếng Việt của máy cho dễ hiểu hơn vậy ???
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
nếu không kể mấy cái backup tự động trên icloud thì nặng nhất là cái thằng mail, đếu hiểu sao apple lại tính cả dung lượng hộp mail vào dung lượng chung của icloud
sondung84
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế sao mày ko hiểu bài này là hướng dẫn cho người việt ah
Chủ yếu là ảnh và video là nặng nhất thôi chứ còn mail và các bản sao lưu cài đặt,tin nhắn, danh bạ...thì 5G cũng đủ dùng.Cách tốt nhất là tắt sao lưu ảnh ọt lên icloud và tống chúng lên onedrive tự động vừa giữ được nguyên size lại vừa được tặng thêm 15G miễn phí nữa(30G).Nếu đổi máy sau khi restore xong thì xóa bản backup của máy cũ
Cái này gần đây mình thấy thông báo suốt là sắp đầy, cần quản lý dung lượng bộ nhớ nhưng chẳng bao giờ để ý đến

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
hlfamily
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho em hỏi là mỗi khi em backup dữ liệu và chạy lại hệ điều hành thì trong kho ảnh nó cứ tự nhân đôi số bức hình thì làm như thế nào để khắc phục điều này ạ
tinhtevn43
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hlfamily Không làm gì mà báo icloud đầy là làm sao pro. Vẫn còn nguyên 5g mà báo đầy. Ko hiu.
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
9 năm
có mấy chữ tiếng anh mà k hiểu? với lại ông làm hơi quá rồi đó. Suy bụng ta ra bụng người, khó đỡ với mấy thể loại nhỏ nhen này quá😃

bahien69
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngnhutnam Bạn khoe mẽ trình độ Anh Ngữ ư? Tôi nghĩ Bạn chỉ võ vẽ đc vài câu thôi!!
Cho dù Bạn có cực giỏi tiếng Anh, người đối thoại với Bạn cũng giỏi tiếng Anh, nhưng người ấy là ng VN, đang hiện hữu ở VN, thì Bạn vẫn phải sử dụng tiếng việt
thienbrand
TÍCH CỰC
9 năm
@bahien69 Cứ xài tiếng Anh đó thì sao? LÀM GÌ NHAU? Gõ phím chửi mình tới chết hả? LOL =))))))

Đã học 8 năm Tiếng Anh phổ thông và tốt nghiệp đại học cũng đòi bằng Tiếng Anh rồi mà đọc ko hiểu thì cái đó là lỗi do bạn ngu chứ ko phải do ngta chịu học.
bahien69
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thienbrand LÀM GÌ NHAU?....bạn ngu chứ ko phải do ngta chịu học
thienbrand
TÍCH CỰC
9 năm
@bahien69 Đứa không biết tiếng Anh là ngu tiếng Anh. 😆

Ko biết nói gì thì đừng quote rồi Ctrl - C, Ctrl - V lung tung vầy. Chỉ cho thiên hạ thấy có 1 cô gái tên Bà Hiển đang ấm ức 😃)
@bahien69 Con này thần kinh, yêu tiếng Việt vậy ra đảo dạy bà con bên đó học đi, ngoài đó ng ta k có tiền đi hoc TV kìa. Ở đây nói ng ta có ích gì, bày đặt ra vẻ
Thôi tôi xin. Người việt thì không được nói tiếng anh chắc? Chỉ giỏi biện minh cho sự yếu kém tiếng anh mà thôi.xài smp mà không biết tiếng anh😆)))

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
CLong
TÍCH CỰC
9 năm
@Ngọc Quang 144 Đọc xong cũng thấy cái trình độ yếu kém , nguy hiểm 😃)
Thanks !
ngoctu208
TÍCH CỰC
9 năm
Vâng các Bác học cao hiểu rộng ,các Bác biết Tiếng Anh còn chúng tôi nông dân nghèo hèn nên chịu không xài xì mát phone chỉ nên xài cùi bắp . Nhưng các Bác nhớ một điều là các Bác ăn cơm đấy nhé đừng nói là không ăn cơm mà chỉ ăn bánh mì và uống côca .
thienbrand
TÍCH CỰC
9 năm
@ngoctu208 Cơm mình ăn chưa chắc do bạn làm ra so shut up 😃
mới làm vậy cách đây vài ngày xong 😃
bahien69
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc xong cũng thấy cái trình độ yếu kém , nguy hiểm
anbinh_leo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản chủ topic cho mình hỏi, mình dùng 5s, từ khi lên ios 8, mình thấy chức năng tự động sao lưu như bị lỗi, hầu như mình phải ấn "sao lưu bây giờ" chứ nó ko tự sao lưu như trước, cũng toàn sao lưu ko thành công. Mình ko rõ là lỗi gì nữa. Không biết có bạn nào bị giống mình không nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019