Hướng dẩn giúp đăng ký gói cước FCU cho sim 3G mobi

Ngô Anh Duy
9/4/2012 12:16Phản hồi: 72
😁 như tít ạ, tình hình là mấy tháng trước em có mua con 3G fastconnect 7.2Mbps. được tặng cái sim 3G KM 1,5GB/tháng ý. em dùng được 4 tháng rồi. phải nói là băng thông rất là chậm. hôm nay sài hết 1,5GB Km của nó rồi tính đổi sang gói cước
FCU
của mobi nghe nói là tốc độ không giới hạn mà dùng được trong 30 ngày.:D

ý tưởng là mua cái sim 3G fastconnect mới của mobi, nghe nói là sim 60k khuyến mãi 40k, mình nạp thêm 20k rồi đăng ký là được, mà chiều nay lướt ngoài đường hoài mà ko chổ nào có bán sim 3G mobi, vào chổ của mobifone thì bảo hết rồi.

nhờ mấy bác tư vấn giúp em có nên hủy cái cước khuyến mãi của cái sim hiện tại và nạp 120k đăng ký FCU ko ? cách đăng ký FCU này như thế nào ? có cần chứng minh thư không ? số tiền khuyến mãi trong sim có được tính để đăng ký cước hay không ?
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn k nên dùng sim đang có KM Data để DK gói FCU vì sẽ mất hết lưu lượng KM. Nên mua sim rác kích hoạt lâu rồi để chuyển sang PFC sẽ bảo lưu tất cả TKC và TKKM rồi nạp thêm để đủ > 120.200d thì DK được. FCU tính cả tiền KM lẫn tiền chính còn MIU thì không nhé. DK bằng cách là DK FCU gửi 999 (200d).
@09896040xx *thở dài* vì nông nổi dại dột sợ tối nay không có mạng để lướt nên mình lở ra tiệm mua cái card 120k rồi nạp vào đăng ký gói FCU trên cái sim được tặng 1,5gb kia rồi. hậu quả là
mình soạn đk fcu gửa 999 nó bảo đăng ký thành công rồi và bảo mình reset lại thiết bị. mình restar lại laptop và trên usb 3G mình soan lại dk fcu gửa 999 lần 2 cho chắc thì nó trả lời

"Quy khach dang su dung goi FCU con dung luong mien phi nen khong the dang ky goi FCU. Quy khach co the gia han/DK de tiep tuc su dung goi FCU sau khi het dung luong mien phi. Xin cam on!"

mình soạn y gửa 99 thì bảo là
"quy khanh phai thuc hien lenh yeu cau truoc khi gua tin xac nhan"

thế là sao ???? mình đăng ký rồi mà trong tài khoản vẩn còn 120.000d và không xác nhận dc
Thế thì bạn phải dùng hết lưu lượng cũ đi rồi đăng kí vậy. Nhưng thế thì bạn còn dùng PFC thì tháng sau mất 1.5GB kia nhé.
vâng, mình chịu mất 1,5 gb kia. tốc độ mạng thấp quá mình chịu không được. giờ mình đã dùng hết 1,5gb kia rồi. nếu dùng tiếp sẽ trừ vào 120.000d trong tài khoản và ko đủ đăng ký fcu mất :eek:
Ừ thế ĐK đi, chỗ mình ngày xưa 3G Mobi dùng vi vu lắm nhưng bây giờ đổ đốn ra chậm hơn Viettel rồi.
sao đăng ký dc
ý mình là... mình là mình đã soạn tin rồi nhưng mổi khi lên mạng nó vẩn trừ vào số tiền 120.000d trong tài khoản. vậy khi nó trừ hết số tiền ấy thì gói cước FCU còn hiệu lực ko ? và mình còn lên mạng được ko ?
em cũng giống y như chủ top. mà em lại không có dung lượng miễn phí mới chết chứ.mà nó vẫn nói là còn dung lượng free.haiz.mạng chán như gián.không biết sau khi chuyển qua FCU thì co thay đổi đc gì không?
Thật sai lầm khi sai USB 3g.haizzzzzzzzzzz
@ngovanviet90 bạn soạc kiemtra date gửa 999 xem sao
ơ chết mẹ "Tên/số: 999
Thời gian: 2012-04-09 22:08:30
Nội dung: Quy khach dang su dung goi FCU, dung luong con lai 2048 Mb, han su dung tu ngay 09/04/2012 21:42:27 den ngay 09/05/2012 21:42:27."
thế mà nó báo không thành công là thế lào?😔
mình cũng nhận được tin nhắn như pro trên 😔( khó hiểu quá. mai xách cái usb 3G lên mobi để hỏi vậy
mà nảy giờ dùng cũng không tốn dung lượng nữa chứ😁
mà mỗi lần kiểm tra lại mất 200d😔
phí soạn tin kiểm tra là 200d đó bác 😔
mình cũng vậy, nó trừ vào tiền chứ ko trừ vào dung lượng :(
Tiền thì vẫn còn.dùng thì tốn tiền mặt.kiểm tra thì là gói cước FCU. thời hạn thì từ ngày 9/4-> 9/5. 2Gb vẫn còn y.vãi nhỉ.
up lên phát, cần người giúp đở. mình gọi cho 9244 rồi mà vẩn ko được 😕
khoa125
TÍCH CỰC
12 năm
Mạng mobi giờ cùi bắp phải nói, sóng gió ko ổn định gì hết sóng căng đầy mà cứ usb 3g mất kết nối hoài, vào bằng ip4 cũng vậy
hungnv239
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là bạn không nên hủy đi vì rất thiệt thòi. Nhưng nếu muốn đăng ký PFC thì cứ soạn tin nhắn như bạn đã nói.
ok, đến đây không được thì gọi 18001090 nhờ người ta reset cho. Có thể yêu cầu tổng đài đăng ký luôn cũng được. Nhớ nói rõ là muốn nhập phản ánh và nói nội dung như trên để tổng đài hỗ trợ nhé
Đây nè chủ thớt ơi.
Trả trước: FCU Không trừ cước khi đăng ký mà tính như FC0 khi truy cập (60đ/MB)
Khi giá trị dung lượng truy cập trong chu kỳ gói đạt mức 120.000đ thì ngưng không tính cước cho đến hết thời gian gói và hạ băng thông xuống 512 kb/s.

Nó không trừ tiền 120k.mà trừ bình thường,khi nào hết 120k thì không trừ nữa.nói chung gói cước này cũng bình thường,chẳng có gì HOT cả
@ngovanviet90 ồ, vậy là mình sài 120k cũng chả sao vẩn lên mạng dc

nhưng mình nghe nói 1 ngày cho 2GB free hết 2GB đó mới hạ băng thông xuống mà. mổi ngày reset 2gb 1 lần
Chủ thớt down nhiệt tình hết 2Gb đi rùi nhắt sim vào đt dùng xả láng.chứ hết 2Gb mà cắm 3G thì tụi mobi cười thúi mặt đó😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019