Hướng dẩn giúp đăng ký gói cước FCU cho sim 3G mobi

Ngô Anh Duy
9/4/2012 12:16Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác cứ đùa.!
Dùng 3g của mobifone chậm lắm bạn à, gói cước nào cũng vậy thui. Bạn mượn sóng GPC của Vina dùng tốt hơn. Mà gói FCU nay khó hiểu lắm, mình đăng ký thành công mà tiền trong tài khoản không mất phí, thay vào đó nó trừ dần dần giống như vtel, nhưng khác ở chỗ hết tiền là nó ngắt lun, không connect được nữa.
@akolamo vina và mobi sáp nhật rồi mà 😔
cho mình hỏi với...mình nhắn DK DATA gửi 999 thì nhận dc tin nhắn này

"Quy khach dang su dung goi FCU, dung luong con lai 1821 Mb, han su dung tu ngay 14/04/2012 15:26:07 den ngay 14/05/2012 15:26:07."
nhưng tại sao TK mình còn hơn 120.000 nhỉ ???

làm sao để xài dc trọn gói 120.000/tháng đây...xài kiểu này thậm thò thậm thụt quá
vào ngày 13/4 mình mua sim rác..và đăgn ký gói FCU thì nhận dc tin nhắn này

"Goi FCU vua duoc gia han thanh cong. Cuoc data 60d/Mb, thanh toan toi da 120000 d, su dung khong gioi han tai VN.HSD:13/05/2012 18:36:12."

là có ý nghĩa gì nhỉ??? tại sao nó ko trừ 120.000 như những lần trc
@khoilv2005 bạn cứ sài thoải mái, vì bạn đã đăng ký thành công gói FCU rồi.
120.000 trong tài khoản bạn muốn sài hay không thì tùy nhưng đến 13/5 là 120.000 đó biến mất ngay.

và nếu bạn sử dụng hết 120.000 nhưng chưa hết hạn gói cước thì vẩn còn 2GB free. cứ dùng hết 2GB free thì nó sẽ thông báo hạ băng thông xuống còn 512mbsp 😁 mà tất nhiên vẩn còn kết nói được với internet
Tức là vầy bạn nè...đầu tiên mình đăng ký thành công,sau đó tối hôm qua TK của mình là 120k..nhưng mấy ông anh lỡ bóng đá say mê nên sáng ra chỉ còn 95k thôi(tức là đã xài hết 25k)..mình lật đật chạy đi mua thêm card (30k)cho đủ lại 120k.... như vậy bây giờ mình xài tiếp sẽ bị mất sạch hết 120000k luôn hả...hay nó chỉ trừ thêm 95k ( vì đã xài 25k rồi..thì cộng thêm 95k nữa sẽ đủ 120k),tức là mình xài vô tư nhưng vẫn còn đúng y cái card 30k mới nạp lúc sáng..

mình mới xài.nên ko rành..mong bạn chi giúp..cảm ơn bạn nhiều
@khoilv2005 đơn giản điều kiện của gói FCU chỉ để coi trong tài khoản bạn có đủ 120k không thôi. chứ nó không có lấy 120k của bạn đâu.

tiền trong tài khoản bạn giờ có bao nhiêu thì cứ vô tư mà sài. vì hết 1 tháng thì số tiền ấy cũng mất luôn. 😁

bạn xài vô tư nhưng nó vẩn trừ tiền theo kiểu thông thường cả thôi, có điều mạng nhanh hơn và lúc hết tiền vẩn vào mạng được
hic! vậy mà cứ tưởng nó trừ đủ 120k là ko trừ nữa...định chờ KM nạp 80k để có dc 120k..mà nghe vầy hết muốn nạp luôn...
thôi tháng sau lại sim rác..

Cảm ơn bạn Duy nhiều nhé 😃
@khoilv2005 thì đúng là nó trừ hết 120.000 thì không trừ nữa.

trừ phi bạn không lên mạng mà nhắn tin, điện thoại thì nó trừ tiếp 😕
@Ngô Anh Duy bạn Duy cho mình hỏi tiếp là nếu như vậy thì giờ có KM mình nạp vào để phòng tới tháng sau,,ngày 13/5 là ngày hết hạn tháng sau...vậy tới ngày 12/5 mình nhắn tin GH FCU gửi 999 là có thể xài vô tư tháng tiếp đúng ko? cảm ơn bạn
@khoilv2005 😃
@khoilv2005 để chắc ăn, bạn nên liên lạc support của mobi để hỏi,
http://www.mobifone.com.vn/web/vn/
vào địa chỉ này đăng nhập số điện thoại của bạn và nhấn vào hổ trợ trực tiếp
@khoilv2005 😃, thông minh thật hihi, tố chất của Lập trình viên hihi. Ngày 12/5 còn tiền để đăng ký FCU mà không cần nạp thêm, nhưng vì đang còn thời hạn FCU nên không cho đăng ký tiếp, phải chờ hết hạn ngày 13/5, mà như vậy thì đã hết tiền!
Ngô Anh Duy
Bác nói tầm bậy tầm bạ,tào lao không.
Khi DK gói FCU thì trong tk phải >120200d.
Nếu ĐK thành công thì trong tháng dùng thoả mái với 120k.nếu hết hạn FCU ( ví dụ dùng có 100k trong cả tháng) thì vẫn còn trong tk 20k chứ làm gì có vụ trừ hết 120k hả.
2Gb=2048Mb X 60 = ~123k.
dùng hết 2Gb thì tất nhiên phải hết 120k rồi.
Làm gì có vụ này hả?
@ngovanviet90 mình chat với support nó nói dùng cở nào hết tháng thì cũng trừ 120.000d thôi thím, thời hạn dung là 30 ngày
haiz,khổ bác ghê.mới chat với hổ trợ trực tuyến nè
@ngovanviet90 là nhể 😕 vửa hổm gửa con sim trả sau đăng ký FCU thế nó bảo tính cước 120.000d cho 1 chu kỳ luôn
bác dùng trả sau hay trước.trả truớc là như thế mà chắc sau trước gì cũng vậyk
@ngovanviet90 hinh nhu khac do bac. luc support no co hoi la thue bao tra sau hay ap dung cho thue bao tra truoc ?
Cho mình hỏi cái này cái...
Bữa mình có mua sim 3G mobi về đăng ký gói FCU.
Cụ thể tài khoản như sau: 121.500đ (cả TKC và TKKM), data: 512MB.
mình về mình đăng ký gói cước FCU, nó báo thành công rồi. Mình kiểm tra lại tài khoản thì nó chưa trừ còn 121.500đ và data là 512MB. Thế là mình cứ dùng hết 512MB khuyến mãi data đó, tiếp tục nó trừ vào 120.000đ và mình cứ sài cho đến khi mình không vào mạng được nữa, Mình kiểm tra lại thì tài khoản còn 0đ và data cũng chẳng còn. Tóm lại, là cái sim trống trơn trong khi vẫn còn thời gian sử dụng gần 1 tháng vì mình chỉ sài đc vài bữa thôi. Bùôn thật! (Mình chắc là mình đăng ký thàng công gói FCU vì đăng ký lại thì nó thông báo là đăng ký rồi nên ko có vụ đang ký nhầm hay ko đăng ký đc, nói rõ là sim mình mới mua đã có sẵn 512MB và 121.500đ). Mình chẳng hiều, bạn nào biết giúp mình với!
@tvzeusandhelios89 bạn đăng ký thành công rồi. nó sẽ không trừ 120.000d đâu bạn cứ dùng tự nhiên
mà sau đó bạn sử dụng nó trừ tiền từ từ vào 120.000d đến khi hết tiền trong tài khoản. thì nó gửa tin nhắn đến thông báo hạn băng thông xuống còn 512mbps thì lúc này bạn mới có thể sài mạng free cho đến khi hết thời gian đăng ký gói cước 😁
mình đăng kí gói FCU rồi.đã thông báo thành công.tk còn 122k.hí hửng xem phim hd 2 hôm thì tk =0d và không kết nối được nữa.nạp thử 10k xài thì hết 10k cũng không kết nối được nữa.nản luôn.ai biết tại sao không
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
12 năm
FCU là gói nào, sao ko dùng MIU hả bạn
@nhocvjp92 vẫn dùng đc bạn nhé, nhưng gói CFU có tốc độ tối đa trong 2gb là 7,2mbps còn gói MIU có tốc độ tối đa trong 500mb là 1mbps. vì vậy nếu sử dụng gói MIU cho dcom thì sẽ bị "tốc độ rùa bò".^^
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyễn thanh quyết =)) trên núi xuống à, dùng MIU mà dùng rùa bò à 😆
@nhocvjp92 bạn cứ thử test bằng cách dùng MIU cho dcom để dowload thì sẽ rõ,
mình đúng là người trên núi xuống đóo_O, bạn chắc dưới biển lên😁
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyễn thanh quyết :D dc có 800kb/s thui, chậm vãi cả tè =))
FCU là gói không giới hạn của sim Fast Connect (giống DKTD của Dcom).
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@09896040xx Thế gói MIU là gói gì
ai trả lời giúp mình cái
mình soạn tin DK FCU máy báo về "Quy khach dang su dung goi FCU con dung luong mien phi nen khong the dang ky goi FCU. Quy khach co the gia han/DK de tiep tuc su dung goi FCU sau khi het dung luong mien phi. Xin cam on!"
soan data "Quy khach dang su dung goi FCU, dung luong con lai 604 Mb, han su dung tu ngay 15/07/2012 11:25:37 den ngay 14/08/2012 11:25:37.
Thời gian: 8/6/2012 10:49:27 PM" đăng ký không đc gói FCU mà trong khi đó còm 604Mb xài vẫn tốn TK chính T_T
ai biết rõ vấn đề này xin để lại số fone mình dễ ll 0988434091
@Dương Phi mình chưa gặp trường hợp như bạn bao giờ, mà gói FCU đâu có quy ra dung lượng. khi bạn đk thành công thì nó trừ dần 120k của bạn. bạn nên gọi lên tổng đài để được tư vấn.
@Dương Phi bạn hãy dùng hết gói cước trước đi rồi hủy chúng ròi mới dăng ký cái khắc
tien217a3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gọi tổng đài mà hỏi
sao mình đăng kí rồi nó vẫn trừ quá lên đến 150k luôn nhưng vẫn chưa dừng lại
sau khi đk xài hết 2gb free băng thông con 512kb/s, tốc độ đown đc ~50kb/s xem YTB củng ko xong, ước mơ nhỏ nhoi là xem đc YTB thôi mà củng ko đc, bác nào có cao kiến inbox dùm em với, ko dám lập topic xin bẻ khóa băng thông
Nói thật, cái FCU 120k tháng xài chán lắm, tuy tài khoản còn tiền, dung lượng cho phép vẫn còn nhưng mạng chập chờn ghê lắm. Hên xui tuỳ thởi điểm zao bình thường, có lúc chạy google ko nỗi nữa, chat yahoo thì dis liên tục haizzzzz, các anh có option nào khác ko chỉ em với
mackiller
TÍCH CỰC
12 năm
Gói FCU này coi chừng bị lừa, bởi vì giả sử bạn luôn thiếu 3 tháng cước với giá cước FCU (bạn luôn chỉ thiếu 120 ngàn đồng - vì gói này cho thiếu 120 ngàn đồng đến hết tháng sau), là bị hủy FCU, sau đó Mobifone hủy FCU và tự động chuyển qua gói cước tính dung lượng (mấy chục đồng 1MB) , nếu bạn lại nạp tiền vào để sử dụng tiếp bạn sẽ bị tính theo dung lượng. Bản thân tôi bị một vố lên đến tháng sau tiền cước lên đến gần cả triệu đồng. Bái bai Mobifone FCU đi. Nếu không tin tôi đưa chứng cứ lên cho xem. Việc hủy cước này Mobfône tự động làm và không thông báo gì về việc hủy cước gì cả (Việc này xãy ra tại Mobifone Vĩnh Long - hiện đang khiếu nại về vấn đề này).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019