Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Hạ cấp & Restore iOS 5.x iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

homlee
9/3/2012 5:23Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😔 chờ bản mới của iFaith xem có hỗ trợ không lưu lại SHSH cho chắc cú :(
ko có shsh vẩn bó tay ...
Còn máy mình từ 4.2.1 lên 5.1.1 thì sao bạn (Iphone 4 GSM ios 4.2.1 đã jailbreak)? Mình tạo custom firmware với 5.1.1 với SHSH của iphone 4 nhưng không được (hình như không tương thích?
@inuyashahot ip4 có 2 bản chú ý khéo add lộn chỗ
@inuyashahot có shsh thì nên chọn shsh bản 9B206!
Máy của iphone 4 của mình là GSM đó?
@inuyashahot http://appldnld.apple.com/iOS5.1.1/041-4293.20120427.3DRyb/iPhone3,1_5.1.1_9B206_Restore.ipsw
http://appldnld.apple.com/iOS5.1.1/041-6051.2012.0525.Cvby7/iPhone3,1_5.1.1_9B208_Restore.ipsw
11/10/2012 21:16:57.830 CYDIA DOES NOT HAVE YOUR SHSH FOR iPhone4 5.1.1b (9B208) THERE IS NO WAY FOR YOU TO GET THEM. SORRY. YOU ARE JUST TOO LATE.

Máy mới thử thì chỉ có SHSH của 6.0.1 và 5.0.1 (9A405). Mấy cái kia thì nó báo lỗi giống cái kia.
@inuyashahot vậy chì còn cách nhúng 5.0.1 thôi!
Vậy máy mình có nên up lên 5.0.1 không hay vẫn để 4.2.1?
@inuyashahot ngại j mà ko lên 5.0.1?
World thì nhúng gốc, lock thì cứ nhúng với custom!
Ý mình nói sợ lỗi hao pin đó, máy mình là máy world. Mà mình restore bằng custom firmware untethered của mấy bạn up trên đây được không?
@inuyashahot vậy thì bạn nên tự build bản gốc nhúng shsh 5.0.1 mà dùng để đỡ hao pin! xong thì JB sau với chính redsnow 0.9.10b5c!
JB rồi nên hao pin là điều ko tránh khỏi, dùng bt thì ko đến nỗi nào!
Mà vậy mình có nên lên 5.0.1 không (JB) hay vẫn giữ 4.2.1 ?
@inuyashahot lên đi bạn ah! hao pin hay ko thì nếu có shsh thì xuống lại! 4.2.1 với ip4 thì cũng lỗi thời rồi! nhìu app cũng ko còn tương thích nữa!
đã làm xong thành công rất cảm ơn !!!
Thanks Bác nhiều bài này rất hay nhưng cho mình hỏi bác vài điều nhé.
mình đang sd IP 4 W os 5.0.1 và mình đã lưu SHSH lại rồi bằng cách bác chỉ "Thực hiện lấy file SHSH" và đã lưu được file SHSH trong đó có 5.0.1 và 5.1.1 nhưng khi mình ép SHSH 5.0.1 vào Firmware iPhone3,1_5.0.1_9A405_Restore bằng iFaith v1.4.2 thì restore được nhưng mình ép SHSH 5.1.1 vào thì iFaith báo lỗi như hình bên dưới.... Bác có thể giúp mình để mình restore được lên os 5.1.1 không?... Một lần nữa cảm ơn bác nhiều
@nguyenancpvn Bạn ko nên quote nguyên bài nhé!
Mình ko rõ là iFaith đã hỗ trợ 5.1.1 hay chưa nữa!
Bạn dùng tinyumbrella lấy shsh về rồi dùng redsnow 0.9.14b2 nhúng shsh vào FW gốc, cách làm tương tự như trên!
mình IP4 lock đang ở 5.0.1 BB 04.10.01 xài sim ghép . giờ mình muốn restore lại máy bản custom 5.0.1 có còn được không các bạn ? nhờ các bạn hướng dẫn chi tiết dùm mình ., mình còn gà lắm cảm ơn các bạn nhiều!
@cuong_mobile1621 Bạn xem có SHSH 5.x ko thì mới RS được bản custom bạn à 😃
minh that la ga cung iphone4 lock dang 5.0.1 ma ko bit lam the nao rs ..doc mai cha hiu gi ..ma gio em no cu song chap chon ..bac nao tot tinh huong dan em tan tinh ti de em manh dan lam phat ' nao ??? tksssss
@lontau2012 1. Gõ có dấu tiếng việt bạn nhé 😃
2. Nhắc luôn là máy bạn Lock, đang dùng FW 5.x là đang dùng bản custom để giữ BB nên bạn có thể dùng ultrasn0w hay sim ghép bình thướng
-> Cho nên khi Restore cũng phải RS FW Custom ;)
3. Giờ để Restore thì bạn cần phải kiểm tra xem máy có lưu những SHSH nào thì mới RS được 🆒
http://www.tinhte.vn/threads/537703/
-> Nếu có SHSH 5.1.1 là tốt nhất vì FW này ổn định nhất cho máy bạn, bạn theo hướng dẫn trang 1 để tiến hành :p
khó hiểu quá.
@kouzhenhai Bạn gặp lỗi hay khó hiểu chỗ nào thì nói rõ 1 chút để mọi ng hướng dẫn bạn nhé 😃
trankien22
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kouzhenhai B khó hiểu thì pm m làm cho
@trankien22 Thời điểm Apple đã khóa SHSH 5.x (5.x có thể là 5.0.1, 5.1, 5.1.1), nếu thiết bị iOS đã lưu SHSH 5.x thì không thể restore iOS 5.x theo cách cũ 4.x là sử dụng file hosts hay TinyUmbrella được. Tất cả các thiết bị sau : iPhone 4 và 3GS bootrom mới, iPad 1, iPod 3, 4 (ngoại trừ 3GS bootrom cũ) chỉ có thể hạ cấp được 5.x duy nhất với ứng dụng iFaith hay stitch của Redsn0w mà thôi.
Yêu cầu :
- Thiết bị đã lưu SHSH 5.x (5.x có thể là 5.0.1, 5.1, 5.1.1)

==> Thiết bị mình là iphone 4 đang cài IOS 5.1.1. Mình đã lưu SHSH rồi.
Ở trên có ghi là đã lưu SHSH 5.x thì không restore theo cách cũ là sử dụng file hosts hay TinyUmbrella được mà dùng iFaith hay Stitch của Readnow mới được hả bạn.
Cho mình hỏi là restore IOS nghĩa là khôi phục lại hệ điều hành phải không bạn ? hay là restore là cài đặt mới lại hệ điều hành ? khi restore có cần down phiên bản IOS giống với phiên bản đang xài phải không bạn ?
Có thế hỗ trợ mình qua temaviewer không bạn ?
Cho mình hỏi Sim mạng active là sao nhỉ ( sim nào - có phải nhà cung cấp Vinaphone 11.0 trong phần cài đặt không, vậy là gắn sim vinaphone vào để active phải không, sim thường mình xài hay sao ạ. Mình đang hỏi về iphone 4 world, đền giai đoạn DFU bấm thả home + power...ifaith thông báo recovery mode, đồng thời itune tự động bật lên , hiển thị nút rétores, ===> hành động này là báo lỗi hay là phải làm tiếp vậy mấy bác. Xin chỉ giáo!
Cho mình hỏi Sim mạng active là sao nhỉ ( sim nào - có phải nhà cung cấp Vinaphone 11.0 trong phần cài đặt không, vậy là gắn sim vinaphone vào để active phải không, sim thường mình xài hay sao ạ. Mình đang hỏi về iphone 4 world, đền giai đoạn DFU bấm thả home + power...ifaith thông báo recovery mode, đồng thời itune tự động bật lên , hiển thị nút rétores, ===> hành động này là báo lỗi hay là phải làm tiếp vậy mấy bác. Xin chỉ giáo!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019