Hướng dẫn Hạ cấp & Restore iOS 5.x iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

homlee
9/3/2012 5:23Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lethanh.8
TÍCH CỰC
12 năm
homlee cho mình hỏi chút , mình đã có file "NO_BB_iPhone3,1_5.0.1_9A405_Restore.ipsw" giờ mình lấy file này (không lấy file góc) để làm theo hướng dẫn 1 của bác được không ?
bạn làm như bài trên thì nó sẽ build cho bạn custom nhúng sẵn shsh, bạn làm đúng thao tác thì ok rồi đó! custom sẽ có dạng như thế.... lúc stitch thì phải ghép chung với FW gốc thì nó mới build cho bạn nhé đúng nhé! thân!

---------- Post added at 05:36 PM ---------- Previous post was at 05:35 PM ----------

có thể dùng custom ghép shsh đó bạn! mình vửa build thử với custom build bằng redsnow và shsh của tiny lại rồi!ok đó....😁
Mình đã tạo bản custom = redsnow từ trước đó, nhưng giờ dùng iFaith ghép shsh thì lại ko đc. Nếu dùng FW gốc thì ok. Là sao nhỉ. Nếu mình dùng FW gốc rồi ghép shsh từ iFaith có bị nâng bb ko?
2 cái ko jong nhau đâu nhé bạn! ifaith thì làm theo mọi thứ trong ifaith! khi bạn tiến hành save shsh bằng ifaith thì làm ghép lun với FW gốc thì nó sẽ build custom cho bạn!
Còn cách này thì mình đã sửa lại và đã thử: ghép custom đã build bằng redsnow với shsh từ tiny cũng đc đó! lúc stitch thì có thể chọn custom build bằng redsnow! nếu có lỗi khi dùng redsnow thì về #1 xem lại nhé! mình cũng đã sửa lại và viết thêm cách hiện files ẩn rồi!
FW mà bạn build lúc trước làm trên redsnow là đúng rồi đó!
Hic le te làm theo cách 1 giờ xóa luôn cái fw custom cũ đã ghép shsh từ khi đọc cảnh báo mất rồi. Giờ ko có laptop làm trên XP thì báo lỗi full bộ nhớ. Chán ghê hic.
vậy thì kiếm cái Lap làm lại cũng ko có j muộn đâu bạn! dùng tiny save từ shsh từ cydia build lại cũng ko muộn!
nếu có lưu trên cydia thì bạn dùng tinyumbrella lưu lại rồi làm nhé! trong tiny bạn nhớ xem dòng Request SHSH from cydia đã đánh dấu chưa,nếu chưa đánh dấu thì đánh dấu vào rồi save thôi! save ở đâu thì bạn tự chọn cho mình nhé!

---------- Post added at 05:46 PM ---------- Previous post was at 05:42 PM ----------

shsh save bằng tiny dùng đc nhé! đầu bài mình cũng đã nói....
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Dính lỗi 1 và dùng resnow để thoát nhưng ip lại dính lỗi không xác định được vị trí qua Find My Iphone. Ai Fix được lỗi này k ?

Sent from my iPad 3 using Tinh tế

---------- Post added at 06:58 AM ---------- Previous post was at 06:55 AM ----------

Cho mình hỏi, nếu IP restore bằng FW Custom thì sau này có thể RS về FW gốc được nữa k bạn ?

donan
TÍCH CỰC
12 năm
Cùng 1 câu hỏi, muốn nâng từ 4.3.3 lên 5.0.1

World thì có thể restore với FW gốc mà apple chưa khóa thôi chứ FW đã khóa rồi thì chịu chết với FW gốc, máy lock xài gevey hoặc unlock thì RT gốc là ôm gối....! trừ 3Gs lock BB 6.15 có save shsh(5.0.1 thì mình chưa test lại với fw gốc nên chưa bít đc)

---------- Post added at 06:15 PM ---------- Previous post was at 06:13 PM ----------

có save shsh thì chỉ còn cách làm như đầu bài chứ FW gốc ko dùng đc nữa vì đã close 5.0.1 rồi!

---------- Post added at 06:17 PM ---------- Previous post was at 06:15 PM ----------

có save shsh thì chỉ còn cách làm như đầu bài chứ FW gốc ko dùng đc nữa vì đã close 5.0.1 rồi!
KO cần phải chọn firmware gốc nếu như bạn đã build sẵn NO_BB_iphone.... bạn chỉ cần stich với shsh 5.0.1 va NO_BB_iphone ..5.0.1 của bạn là sẽ không bị nâng BB đâu.
---------- Post added at 05:36 PM ---------- Previous post was at 05:35 PM ----------

[/COLOR]
phải chọn FW gốc thì mới build custom ghép shsh đc nhé bạn! chịu khó down về nhé....

[/QUOTE]
chọn NO-BB_iphone vẫn ghép được với dúng shsh nhé.
donan
TÍCH CỰC
12 năm
máy mình IP4 bản QT, mình Restore bị dính lỗi 1 và k thể xác định được vị trí qua Find my Iphone, bạn biết Fix nó k ? Và nếu mình restore FW custom 5.0.1 thì sau mình muốn restore lại fw gốc 5.0.1 hoặc mới hơn có được k bạn ?

bạn RT FW nào thế? lỗi 1 đã có bạn nói JB lun là đc! còn find my iphone thì mình chưa test đc vì ko có máy ip4!
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Mình restore mấy hôm nay bản 4.3.3 đều bị lỗi 1 và đã thoát bằng Resnow và JB em nó ok nhưng lại không xác đinh được vị trí qua Find my Ip bạn à. Sau đó mình mới RS FW gốc 5.0.1 hôm qua nhưng đều bị báo lỗi 21,1600,1601,1602 lung tung cả, sau mới biết là hình như đã close 5.0.1. Chưa rs bằng cách này nhưng nếu mà rs bằng cách này mà dính lỗi 1 thì chắc cũng bị như vậy thôi. Để sáng nay mình thử theo cách của chủ thớt xem sao sẽ báo cáo lại.

QT thì lên lun 5.1 cho rồi! ngồi đợi JB untether cũng ko sao mà!
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Cho hỏi bạn nào biết nếu restore FW kiểu này rồi thì sau này có restore FW gốc 5.1 được nữa k ? máy mình IP4 QT
về sau thì chỉ RT với FW gốc mới của apple phát hành thôi nhé bạn! chứ RT với FW gốc đã khóa thì ko đc!
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng chỉ cần vậy thôi, chứ đang ở FW 4.3.3 gốc nhưng bị lỗi không xác định được vị trí nên định RT bản 4.3.3 theo kiểu này xem cớ bị lỗi vậy k. Thanks bạn nhiều lắm
LAX Girl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này chưa chính xác nè bác !
Stich bác có thể build FW custom.
Dùng chính RedSn0w build 1 FW custom từ FW gốc.
Sau đó dùng stich nhúng SHSH vào FW custom đó. Như thế vẫn không nâng BB bác ạ !
lethanh.8
TÍCH CỰC
12 năm
mình IP4 lock đang ở 5.0.1 BB 04.10.01 xài sim ghép . giờ máy mình chậm quá, muốn restore lại máy bản custom 5.0.1 có còn được không các bạn ?
Hoàn toàn đc bạn nhé. Dùng rednow tích để nối shsh ( tham khảo bài quote ở trang 1 ). Dùng bản custom và nối shsh bằng redsnow ko nâng bb. Chiều mình restore ko gặp bất kì lỗi nào cả
mình build firmware custom theo cả 2 cách, restore chạy gần xong thì báo lỗi 37, restore từ chiều đến giờ vẫn chưa được
truongching
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi mình làm theo cách này với IP 3gs lock thì bị nâng BB từ 5.13.04 lên 5.16.04 , vậy là sao hả bạn? có cách nào hạ BB không hay làm cho điện thoại có sóng không. thanks. tác hại rồi!

---------- Post added at 10:16 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

Bạn ơi mình làm theo cách này với IP 3gs lock thì bị nâng BB từ 5.13.04 lên 5.16.04 , vậy là sao hả bạn? có cách nào hạ BB không hay làm cho điện thoại có sóng không. thanks. tác hại rồi!
nolis0
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn làm ơn giúp mình. Mình restore ip4 đang fw5.0.1 bằng cách 2. Restore + jailbreak xong thì ko có sóng (no service). reset network cũng ko đc.
Nếu iPhone 4 world :
Bạn sử dụng Stich Redsn0w trỏ đến fw custom hay fw gốc ?
- Nếu Fw custom thì phải chọn Fw No Activate (phiên bản world), nếu chọn phiên bản Lock sẽ không có sóng.
- Nếu Fw gốc sẽ bị lỗi 1 , sau đó jailbreak = Redsn0w sẽ bị Hacktivate nên không có sóng. Bạn phải chạy lại Redsn0w rồi chọn deactivate.
Nếu iPhone Lock thì xem lại baseband bao nhiêu.
nolis0
TÍCH CỰC
12 năm
Cám ơn bạn đã quan tâm. Đã thành công với hướng dẫn của bạn.
conheo1985
ĐẠI BÀNG
12 năm
Iphone 3gs work đã hạ từ 5.1 xuống 5.0.1 thành công .ko bị lỗi gì
Tớ đang tìm cách hạ để quay lại "cái máng lợn cũ" như bạn, do "thiếu hiểu biết" đã ko sao lưu SHSH hay tạo CFW!
Có cách nào dễ hiểu và tự mình làm được như ý muốn ko, help tớ với!
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dùng IP4 QT,FW4.3.3 thử cách 1 lên 5.0.1 không nâng bb, sau đó về lại 4.3.3 cũng hoàn toàn ok không có bất cứ lỗi nào. Mình chưa thử cách 2.

---------- Post added at 07:53 AM ---------- Previous post was at 07:52 AM ----------

Cái lỗi 1 này cũng mệt lắm, hình như nếu bị lỗi này thì sẽ k thể định vị qua Find my Iphone được.

Xác nhân, Ip4 QT đã về 5.0.1 ngon lành, ko lỗi lầm gì xảy ra. Baseband ko về dc, vẫn ở 4.12
mình restore gần xong báo lỗi 37 thì làm thế nào hả bác
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Lỗi lạ của IP4 QT khi restore 5.0.1 bằng iFaith 1.4

Mình vừa RT con IP4 QT lên 5.0.1 (bb:3.10.01) bằng cách 1 dùng iFaith hoàn toàn không có lỗi trong quá trình RT, tuy nhiên hiện nay không biết tại sao cứ mỗi lần mình thay sim khác vào là máy treo và phải thoát bằng cách ấn đồng thời HOME_POWER mới được. Mình có cài Bite 6.1, iProtech 2.7, không biết có xung đột với gì k nữa.

Help me !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019