Hướng dẫn Hạ cấp & Restore iOS 5.x iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

homlee
9/3/2012 5:23Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ban phai lam cho co cidya icon tren man hinh sao do tien hanh umbera vao coi huong dan lam nho doc ky vao moi hieu ra van de chuc ban thanh cong
Rebot chi vay troi no dinh loi la phai roi hic hic dung co lam vay hay tao cydia truoc sau do vao sao luu shsh xong kiem cai duoi may tren shsh tren may tinh va cuoi cung la tao ban ifat tren cai duoi da dc sao luu shsh de tao ban cutom co dc roi van de ifat chay nha dung thoat ra va mo ban iturn moi nhat cam vao va xoa toan bo du lieu tren may ip va lay fire da tao dc tu ifat do up len thoi
anhsabmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi em làm xong bản Custom rồi mà khi mở Itunes chọn File vừa đc tạo thì iphone hiện trái táo rồi thanh tiến trình thì Itunes bị lỗi windows và bấm close thì văng ra ngoài! ko thấy thông báo lỗi bao nhiêu cả ạh 😔
thedu1020
TÍCH CỰC
12 năm
thanks bác nhiều
Cảm ơn bạn nhiều. Vừa Restore lại được máy rồi 😃
thank you cac ban
a ơi e là người mới dùng iphone ở tận Phú Yên. mà ở đây k có dịch vụ cài đặt hay sữa chữa iphone, đọc bài của a rất cụ thể, rõ ràng nhưng e k dám thao tác theo, vì sợ trong quá trình cài đặt bị lỗi thì làm táo chết e k biết làm sao, nếu có thể a hãy làm video theo từng phần để hướng dẫn cho e và cũng như những bạn khác có nhu cầu khám phá ip. e cảm ơn a n
macahoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
mục đích ghép FW cusom ko nâng baseband, baseband có phải modem FW trong settings/general/about ko, của mình 04.12.01, FW mà nhiều anh em hay nói tới có phải version ko, của mình 5.0.1(9A405), mình mới dùng iPhone 4, từ trước tới giờ toàn ra tiệm nhờ họ rs và jb hết 100k, cài games& apps hết 100k nữa! nên chưa dám rs& jb theo homlee, còn run! cám ơn homlee nhiều! homlee có nick yahoo! ko, nếu trong lúc làm mà dính lỗi có thể hỏi homlee cách fix liền! cám ơn homlee!
cho mình hỏi nếu làm z thì chỉnh file hosts về sever apple hay cydia
Bạn tự tin theo hướng dẫn thực hiện từng bước một, nếu không quen thì làm từ từ chậm nhưng chắc thì không sao cả
Như đã nói trong topic, khi Fw đã ghép SHSH thì không cần chỉnh file hosts gì cả vì iTunes không đả động đến server khi restore fw ghép này. Nói rõ ràng hơn là khi iTunes đã loading Fw ghép SHSH, thì fw này đã được giãi mã RSA signature rồi nên iTunes không yêu cầu server để lấy SHSH cho việc decrypt firmware image nữa.
mình restore xong mà nó vẫn nằm chế độ DFU .làm sao bây h chỉ mình với bạn ơi
Bạn ơi, cho mình hỏi. Máy mình ip4 5.0 giờ up lên 5.0.1 được không vậy, hay là phải lên 5.1 luôn. Cám ơn
@Dell_E6400 có shsh 5.0.1 thì up bản custom
TrungManly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy của mình là iPhone 4 QT đang ở FW 4.1 và chưa lên bản FW nào cao hơn. Hiện giờ cũng chưa lưu SHSH nào cả.
Các bạn cho mình hỏi bây giờ mình muốn up từ FW 4.1 lên FW 5.0.1 để JB untethered nhưng chưa lưu bất kì SHSH nào thì có lên được không và làm như thế nào ạ?
@TrungManly Ko bạn à, ko có SHSH thì ko làm được ;)
Máy mình IP3GS 8G Lock - BB 6.15 chạy FW custom 4.3.3 đã unlock bằng SAM, giờ muốn lên OS 5.1 gốc có ổn không ạ, thank all
Hiện tại iOS 5.1 chưa jailbreak hoàn chỉnh được nếu 3GS bootrom mới nên không lên.
@homlee
Thank bác nhé
o0quang0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác giúp em với:
Em là lính mới tò te nên mong các bác chỉ giúp em.Em mới dùng Ip 3gs được mấy ngày nên chưa biết ip của mình là bản Lock hay QT nữa.Hôm rồi em kết nối với máy tính và dùng itunes.Em thấy có phần update nên tò mò up lên bản 5.1_9B176 bây giờ Ip3gs của em đã thành cục chặn giấy 😁. Nó báo lỗi là :"The iphone "iphone" could nobe restord An unknown eror occurred (-1)"
Em tick OK thì hiện lên bảng thông báo : "Itunes has detected an iphone in recover mode.You muts restore thí iphone be fore it can be used with itunes" và iphone thì hiện biểu tượng cabe và nốt nhạc itunes.
Vì tính tò mò và còn và xanh trong lĩnh vực này nên rất mong các bác giúp em.Em cảm ơn trước...:D
@o0quang0o 1. May mà báo lỗi ko thì bị update lên FW 5.1 cũng phiền - với máy chưa rõ Lock World 😃
2. Máy bạn đang kẹt ở Recovery mode ;)
- Bạn nhấn giữ Power & Home 1 lúc để khởi động máy xem
- Chạy Tiny Umbrella, kích Exit Recovery Mode xem thế nào
- Hoặc bạn còn nhớ máy đang dùng FW nào, dùng tool JB vượt vào lại được ko
o0quang0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
@o0quang0o Tình hình là em lại làm theo hướng dẫn hạ phiên bản xuống 4.3.3 theo link: http://www.tinhte.vn/threads/760598/
va video :

nhưng được đến bước này : " Mounting rootfs as read-only.." thì iphone báo lỗi "ERROR" em để lúc sau thì iphone chạy tiếp và thoát về biểu tượng cabe itunes chứ không tiếp tục các bước như video clip hướng dẫn. Bác nào có giải pháp hay giúp em với.Thật là chuột bạch wa đi..:D
o0quang0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có thể cho em xin link download Tiny Umbrella và hướng dẫn cụ thể giúp em được k? Cảm ơn bác nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019