Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

gaupretty
24/6/2010 7:8Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

0973288468
ĐẠI BÀNG
14 năm
minh làm thử như các bác nói nhung vẫn không thấy được....?
vnvn
TÍCH CỰC
14 năm
em làm phát từ 4.02 , xuông bản 3.1.3 Custom của bác Homlee là thấy không báo lỗi gì , rôi unlock là xong , ko phải làm j cho nhiều bước cả 😁
quanvh0411
ĐẠI BÀNG
14 năm
các đại ca ơi cho e hỏi....e làm đến bước dùng spirit rồi....nhưng vừa ấn spirit thì nó báo lỗi....error code 1..chán thế....các cao thủ giúp e với....e dùng ip 3g lock
3G sao ko dùng redsnow 0.9.4 mà jailbreak , khi browse thi chọn đến file 3.1.2 là xong
quanvh0411
ĐẠI BÀNG
14 năm
dạ vâng e thử luôn ạ...thanks bác
quanvh0411
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác ơi cho e hỏi là mình dùng redsnow ở bước nào à.... bước mà nó đòi active sim à ?
Chỉ 2G/3G mới ko cần Sim Active bạn à, chạy redsn0w để JB luôn 😃
quanvh0411
ĐẠI BÀNG
14 năm
e cảm ơn các bác....e jb đc rồi....bây h e đang loay hoay bị lock chưa có sóng sánh gì hết....bây h vào cydia phải làm những gì ạ....? các bác chỉ dẫn cụ thể cho e với...e chưa biết gì hết....thanks........!
quanvh0411
ĐẠI BÀNG
14 năm
hehe....thanks các bác...thanks bác chủ thớt có đã tạo topic này....e cài hoàn thành rồi....thanks alot....
Blackra1n cho Itumes 10 ko bác
cái vụ này đau đầu lắm.e làm 2 ngày nay ma k bit nó bị cái j nữa lúc chuyển sang máy tính khác lai treu táo.jo úp lại 3.1.3 thi vẫn k vào đc menu.máy e đầu tiên 4.0.2 3g/lock mà sim active e k có.a nao có thể hướng dẫn cụ thể dùm e với.e xin cảm ơn!
Bạn đang ở FW 3.1.3, 3G thì dùng redsn0w 0.9.4 để JB ko cần Sim Active nhưng lưu ý 2 điểm 😃
1. Nhất thiết phải là redsn0w 0.9.4 chứ đừng nghĩ mới nhất 0.9.5 là tốt, ko nhận
2. Phải Browse đến FW 3.1.2 mới JB được - lừa tool

Chúc vui ;)
phonui059
ĐẠI BÀNG
14 năm
cần gì sim nhà mạng nhỉ.
davidd
TÍCH CỰC
14 năm
mình có cây 3G đang ở baseband 05.14.02 fw 3.1.3 jb bằng redsn0w 0.94 và chọn fw 3.1.2 để lừa nó ok rồi, vào cydia cài thêm ultrasn0w nhưng không bắt được sóng
BB đó là do khi bạn up lên FW 4.1 😃
-> Hạ FW chỉ hạ được version chứ ko hạ được BB, tool ultrasn0w hiện tại ko làm ăn j được với BB này ;) Chờ thoai ...
phonui059
ĐẠI BÀNG
14 năm
chờ đi bạn ơi. mới chỉ unlock được BB 5.13.04. trở về trước thôi nhé. của bạn update lên 4.1 rồi thì chịu khó chờ đi.
quá hay nhưng chỉ với bản quốc tế thôi mình chưa thử bản lock
Mình đã hạ từ 4.0.2 xuống 3.1.3 và 3.1.2 với 3G word nhưng không có sóng là sao nhỉ? lên 4.0.2 lại có sóng bình thường, hay là bản 3G W vẫn phải unlock....?
Ko, W thì đâu cần Unlock ...
tuandung85
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ủa,vậy cho mình hỏi con của mình 3G 16G World-up lên 4.1 basband 05.14.02 bây giờ muốn về lại 3.1.3 thì có sao không?
Ko sao bạn à 😃 BB vẫn như cũ nhưng bạn máy World mà, xuống bạn có thêm JB thôi ;)
tuandung85
ĐẠI BÀNG
14 năm
uh,cám ơn bạn. có lẽ phải về lại 3.1.3 thôi chứ lên 4.1 sóng yếu quá..hay rớt mạg lắm..vọc hết rồi,chưa có JB nhưng đc cái icon đẹp. Còn vào tin nhắn vẫn là 1 cực hình..delay hơi lâu😔. Ủa cho mình hỏi,sao đợt trước máy minh ở 3.1.3 cài apps bị ăn táo,mình restore lại 3.1.3 sao bị lỗi 1015 nhỉ..(vì đó mới úp lên 4.1 )..hihic
davidd
TÍCH CỰC
14 năm
hehe, tội nghiệp thằng bạn, chứ không phải iphone của mình :p
tuandung85
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi thêm. mình làm như trên hướng dẫn..đã xuống thành công 3.1.3 đã jaibreak được lun(có cydia trong máy) lúc mình kết nối vơi iphone PC suite sao nó cứ báo là chưa jaibreake........mong chỉ dẫn. thanks
bạn cài thêm cái afc2add trong cydia là ok nhé
tuandung85
ĐẠI BÀNG
14 năm
uh,miinhf quên mất..thak bạn nhé. cái này ngày xưa cài rồi,tại lâu quá ,,,,nên quên
thật xin chân thành cảm ơn bạn rất nhiều.Blackra1n cho iTunes 9.1 rất hiệu quả,1 lần nữa xin chân thành cảm ơn bạn.
Help với....! máy mình 3G lock sữ dụng custom FW 4.1 nhưng thấy ít phần mềm wa nên lại down về 3.1.3 nhưng restore nó ko báo lỗi 1015 nhưng vẫn treo cáp, mình chạy BlackRa1n for itune 9.1 nhưng vẫn ko thoát đc 😔 lúc thì chạy Blackra1n nó cứ running, khi thì nó báo done, wait for reboot, màn hình iphone thì trang. mình reboot bằng tay thì nó vẫn treo cáp. Mấy pro cho em làm ơn huong dan e thoát cảnh này dùm. làm đi làm lại mấy lần rồi, thử từ itune 10, 9.2, 9.1 nhưng vẫn pó tay. Của em nó có hình itune với cái cáp + "slide to emergency". Help Help
Bạn dùng Umbrella 4.01.08 for Win dùng chế độ kick off Recovery Mode để thoát chế độ cáp xem 😃
Máy mình 3g Lock mình lên ios 4.1 giờ xuống được không?
các bước như thế nào.xin chỉ giáo. và khi hạ xuống có unlock được không.
Thank To All
Xuống được nhưng lên 4.1 thì đã nâng bb lên rồi bạn có hạ xuống thì bb của nó vẫn là.05.14.02 nên chưa thể unlock
Bạn có thể hạ bb bằng cách can thiệp vào phần cứng
Thông báo có cũng ... như ko ý nhi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019