Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

gaupretty
24/6/2010 7:8Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sorry, thì ra máy mình xài custom FW nên ko cần làm các bước 5,6,7. Thanks các Bro đã tận tình hướng dẫn cuối cùng con pé nhà em cũng trở về 3.1.3
Nhân tiện có bài viết hướng dẫn này, và công với mình vừa unlock cái 3G Version 4.1 Modem Firmware 5.14.02 Bootloader 5.8 ( Bootloader này mới unlock được cho đến thời điểm này )
Note : Mình tham khảo bài viết này của chủ topic này cộng với hướng dẫn của lienhuong

Quy trình chẳng khác gì mấy chỉ có thay đổi chút ít và làm rõ thôi

tạo Host:

1/. Vào C:\Windows\System32\drivers\etc\tìm file hosts và mở bằng Notepad.

Trong khung cửa sổ file hosts bạn tìm xuống cuối trang paste đoạn code sau: 74.208.105.171 gs.apple.com vào và lưu lại.

2/. Download các FW 3.1.3 gốc phù hợp với iPhone của bạn

3/. Đưa iPhone của bạn về chế độ DFU.

4/. Thực hiện Restore bằng cách nhấn Shift + Restore trong quá trình Restore iTune sẽ báo lỗi (1015).( Sử dụng Itunes mới vì với Itunes version 9.1 chưa nhận diện được Iphone FW 4.1 của bạn ) Mình dùng 10.0.1.22

Không sao hết như vậy là các bạn đã hạ FW thành công 99% rồi đó.

5/. Lúc này iPhone của bạn đang ở chế độ Recovery Mode. Có nhiều cách để vượt lỗi này. Mình đã test thành công với Blackra1n cho iTunes 9.1 ( Lại phải cài đặt Itunes 9.1 cho trường hợp này vì lúc này Version Firmware của bạn đã xuống là 3.1.3 )

Click vào nút Make it Ra1n, đợi iPhone khởi động lại là xong, nếu chờ lâu bạn rút cable ra và khởi động lại iPhone.

6/. Active iPhone bằng sim nhà mạng ( máy lock mạng nào thì dùng sim của mạng nước đó )

7/. Dùng Spirit để Jailbreak ( vẫn dùng itunes 9.1 )

8/. Sau khi Jailbreak thành công thì bạn vào Cydia tìm fuzzyband cài đặt xong rồi thoát ra ngoài tìm chương trình Fuzzyband mới cài đặt để hạ Modem Firmware xuống 5.13.04

9. Vào lại Cydia tìm phần mềm Ultrasn0w để unlock

10. Cắm sim vô dùng thôi 

Máy của mình là 3G Lock nhưng may là Bootloader 5.8 và đã test thành công

Bài viết chia sẻ cho các bạn nào có cùng máy cần unlock giống mình

Mình cũng mới làm sau khi nghiên cứu và là newbie nên bác nào có ý kiến góp ý thì cứ đưa lên xây dựng nhé

Thân
Máy mình 3gs newboot, chưa lưu SHSH vừa nâng bản Custom 4.1 nhưng firmware vẫn là 05.12.01, giờ mình muốn xuống lại 3.1.3 có được ko vậy?
Nếu bạn có SHSH thì xuống được bạn à - 3GS phải có, 3G thì Apple mới thả :p
Nếu không lưu SHSH là thua hả bạn, có cách gì không vậy?
Ko có SHSH thì ko hạ được 😔
a ơi cho e hỏi, máy e là 3gs lock đang dùng fw 4.0 giờ muốn hạ xuống 3.1.3 có hạ đc ko, máy đã lưu SHSH, nếu có gì hướng dẫn e luôn với, e đọc trên thấy chỉ có 3gs world thôi thì phải 😁
Cho 3GS chứ ko phân biệt j cả 😃
ông anh e cứ cãi là bản lock 3gs ko hạ xuống đc... muốn hạ thì phải can thiệp phần cứng... cứ làm theo hướng dẫn trên là đc đúng ko ạh ...
cho mình hỏi con 3G worl của mình lên 4.2 rồi itun thì 10.1 rồi thì có hạ xuống 3.1.3 được không vậy thank
Hạ được hết :p

Được bạn à, riêng 3G hạ xuống 3.x ko cần SHSH 😃
vinhlq82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đã làm theo các bước trên dùng redsn0w-win_0.9.4 để JB nhưng sau khi JB máy không có sóng. Máy của em là máy 3g World. Xin các bác chỉ giúp
các bác ơi, máy em iphone 3g đang dùng 4.0,1 đã hạ đc xuống 3.1.3 em cũng chằng biết bản lock hay word nhưng cứ liều hạ xuống lại đc, nhưng có 1 diều là bây jio ko có cydia, làm cách nào để cài đc cydia. các bác giúp em với ạ
Bạn chạy redsn0w 0.9.4 & Browse đến FW 3.1.2 để JB máy & cài Cydia nhé 😃
bác ơi em vào safari rồi vào jaibreakme.com em cài luôn trược tiếp cydia ở đây có đc ko ạ
Dùng Jailbreakme cũng được bạn à :p
chào các pro! cho e hổi e có con ip 3g lock e restore bang fw 3.1.2 bản gốc xong vượt lỗi xong thì nó bắt active bằng sim nhà mạng.em không có sim em chạy bang redsn0w-win_0.9.3 va redsn0w-win_0.9.2 nhưng khi chạy xong bật máy lại thì vẫn thấy nó bắt active bằng sim nhà mạng.co pro nao hướng dẫn cụ thể và chi tiết giúp em dc không.máy em bị treo hơn 1 tháng nay mà không cách nào làm dc.mày mò mãi chẳng dc mông các pro giúp đỡ em với.xin chân thành cảm ơn!
Bạn chạy redsn0w 0.9.4 & Browse đến FW 3.1.2 để JB lại nhé 😃
cảm ơn pro mình lam được rồi nhưng khi JB xong không thấy có sóng không co ca wifj! hix den day minh không biết làm tiêp thế nào pro nào biết chỉ giúp minh chi tiết một chút được không.có hình minh họa càng tôt.mình xin chân thành cảm ơn! hoặc pro nào co long tôt chỉ dẫn mình trược tiếp qua điện thoại cang tốt.đây là số của mình 0934346828 nháy máy mình sẽ gọi lai.giúp mình nhé các pro! thanks........
1. Ko có Wifi
* Do ko bắt được mạng Wifi
- Xem lại Modem phát Wifi xem
- Vào iPhone - Settings/General/Reset/Reset Network Setting xem sao
* Hay do iPhone dòng Wifi nó mờ hay ghi No Wifi
-> Nếu bệnh này thì do phần cứng, liên quan chip Wifi

2. Ko có Wifi thì ko thể vảo Cydia dể d cài tool Unlock, vậy bạn Unlock Offline
* Dùng cái này xem
http://www.tinhte.vn/threads/432362-Tool-Unlock-No-Wifi-Chi-Voi-1-Cu-Click-Chuot-Ma-Ko-Can-Cai-File-*.deb
* Hoặc ko
- Bạn search file deb ultrasn0w
- Dùng ifunbox hay phần mềm kết nối để đưa file deb đó vào var/root/Media/Cydia/AutoInstall (Ko có tự tạo)
-> Reboot máy 2 cái nó tự cài để Unlock cho bạn 😃
máy mình chỗ wifj bị mờ đi va ghi no wifj hix.
mình gà lắm minh vẫn chưa hiểu lắm, hix Dùng ifunbox hay phần mềm kết nối để đưa file deb đó vào var/root/Media/Cydia/AutoInstall (Ko có tự tạo) <~~~ cai này không biết.. reboot máy cũng không biet luôn!.mình đã mày mò gần 2 tháng nay mà không cài được.mong bạn giúp mình.nếu đươc ban giúp mình qua phone mình hứa không nháy máy không làm phiền bạn đâu. cảm ơn nha.
1. Chip Wifi máy bạn ngỏm roài 😔
2. Bạn đã JB máy roài đúng ko
- Giờ search ifunbox - PM truy nhập thư mục ẩn trong iPhone từ PC để chép file đó
- Reboot là khởi đọng lại máy thôi, bạn tắt đi bật lại 2 lần là xong
mình dow ifunbox về chạy ra rồi mà ko biết làm nào nữa. làm như này http://www.tinhte.vn/threads/432362-...Cai-File-*.deb thì máy báo no service. khó quá.hay là tại lúc mình restore va JB van để sim ở trong máy lên bị vậy!làm ơn giúp minh nhé. thank
duyfgtk1990
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bác nhìu đang có một con 3g bị die phãi úp thử xem
duyfgtk1990
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình nhấn vào Make it Ra1n thì có dòng chữ running. khi đó trên ippphone treo cáp và đĩa. giúp mình cách khắc phục với
bước cuối mình vào http://heaveniphone.com/cydia để unlock mà ko được,giờ ko có sóng sánh gì cả,pro nào giúp em với....
Máy bạn đang dùng là Modem FW hay BaseBand bao nhiêu? Mà sources heaveniphone đúng ra là cydia.heaveniphone.com nhé :p
- Cài ultrasn0w & BB của máy phải nằm trong diện dùng ultrasn0w
- Tháo sim ra lắp lại
- Vào Settings/Airplane Mode On Off hay General/Reset/Reset Network Setting nhé
máy em dùng fw 3.1.2 hôm trước reset lại máy đến luc nó chỉ hiện biểu tượng quả táo mà ko lên,em restore về fw 3.1.2 nhưng ko có bước 6/. Active iPhone bằng sim nhà mạng đến bước cuối thì không được vì máy ko có sóng,đã làm như pro hướng dẫn mà nó vẫn vậy à! help me!
Cho em hoir sim nhà mạng là sim gì vậy ?
kiemma18
TÍCH CỰC
13 năm
may bạn bb à bao nhiêu à không unlock được nhi ?

---------- Post added at 08:29 AM ---------- Previous post was at 08:29 AM ----------

la`sim cua? nha` mang phan^ phoi' iphone do'
kidlove1805
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hỏi là em đã đưa về 3.1.3 nhưng bị dính màn hình itune với cọng cáp. lúc đầu e xài redsnow 0.93 JB nó chạy nhưng sau khi reboot thì lại bị dính hình itune với cọng cáp tiếp sau em xài 0.94 JB thì nó cứ hiện màn hình hoài download hoài mà ko JB. em ko bít bị gì nữa. hiện e đang xài itune 10.3:smoke:
P/s: e đang xài 3g lock BB 05.13.04
Lúc hạ về nó báo lỗi j ko - lỗi 1015 phải dùng Tiny Umbrella, kích Exit Recovery để thoát lỗi roài mới JB bình thường được 😃
Còn lúc JB mãi ko xong thì tháo cable ra & chạy lại tool JB nhé :p
kidlove1805
ĐẠI BÀNG
13 năm
lúc downgrade nó có báo lỗi 1015 sau đó thì cứ hiện màn hinh itune với cọng cáp. em xài redsnow làm cách nào cũng ko xong. nó chạy hết xong reboot lại vẫn dính cọng cáp và itune

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019