Hướng dẫn Hạ (Restore) iPhone 3Gs OS 3.1.2 với SHSH file !

hoangmbm
25/12/2009 6:4Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Bác vẫn còn lấy được SHSH về á :baffled5wh: quá may mắn..đến hacker tạo ra cái tool lấy SHSH về này còn thông báo là không còn cách nào có thể lấy được SHSH về PC nữa mà bác vẫn lấy về được :laugh8kb:
Sau vụ này khi nào TinyTSS lôi được 3.1.3 SHSH về thì mình up luôn bài hướng dẫn 😃 bài học restore về 3.0 không được vẫn còn mà nhiều bác chẳng chịu quan tâm nhỉ :no6xn:
Trước post bài hướng dẫn chỉ có 1 số anh em quan tâm làm, giờ thì biết tay nhau rồi 😃 đúng là quốc tế và lock không thể đổ đồng giống nhau được :yes4lo:
demen72
TÍCH CỰC
14 năm
Có lẽ của mình là do file shsh đã được Saurik Server (Cydia) lưu lại mà mình không biết nên mình mới lấy lại đc (giống cách thứ 1 bạn nói)

Mình làm đúng theo hướng dẫn của bạn để thử restore offline nhưng không được. Nó cũng chạy dòng Finished caching blobs và Starting TinyTSS service on port 80 thì tức là ok rồi. nhưng khi mình đưa máy về recovery mode hoặc DFU mode đều báo phải kiểm tra kết nối mạng :baffled5wh: Vậy là sao hả bạn? Mình có làm sai gì không vậy?
Hiện giờ mình chỉ restore bằng cách 1 được thôi. Trân trọng cám ơn rất nhiều 😃
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Đã sửa file hosts cho nó trỏ về 127.0.0.1 gs.apple.com và cho dấu # phía trước dòng 74.208.105.171 gs.apple.com nếu có chưa bác ? hoặc là xóa dòng 74.208.105.171 gs.apple.com
demen72
TÍCH CỰC
14 năm
Thiệt là bực mình muốn chết, sao bị ăn táo restore lại hoài ko biết nữa. Bị mất wifi Reset Network cũng bị ăn táo.:angry6wn:
Mình đã chỉnh file Hots theo như bạn nói rùi mà vẫn không restore offline đc, nó cứ đòi kiểm tra kết nối internet. Các dòng cuối của file Hosts của mình đây
# localhost name resolution is handled within DNS itself.
# 127.0.0.1 localhost
# ::1 localhost
# 74.208.105.171 gs.apple.com
127.0.0.1 gs.apple.com

Mình cũng thử xóa dòng 74.208.105.171 gs.apple.com cũng không đc :no6xn:
Máy hoàn toàn ngắt kết nối.
Làm phiền chủ topic cho mình hỏi chút,mình cũng vừa lấy được file shsh,nhưng mình lấy file 3.1.Do link tải tool fw-umbrella-semaphore-218 của bạn kg tải được,mình tải fw-umbrella-semaphore-220 về.
Bỏ chung shsh vào 1 folder ngoài desktop,nhưng mình chưa hiểu lắm giai đoạn bạn nói gõ chính xác "tinytsss...." là gõ vào đâu bạn?
cái vấn đề này nhức đầu ghê,hay tại con gái kém mấy lĩnh vực này,thức 2 ngày mà vẫn kg đâu vào đâu.ip xài kg được,chủ topic giải thích giúp đoạn đó nhé.
Cám ơn nhiều.
Mình có thể đưa file shsh ra tiệm cho ng ta làm kg nhỉ?kg biết có chỗ nào làm kg,ai biết chỉ giúp nhé.2 ngày phê quá!😔
[/IMG]

Vào run nó báo như vậy kg biết sao,mọi người xem giúp mình!Đã thử cả 3.1 và 3.1.2 đều kg được :(.
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn ơi xem lài bài của mình nhé 😃 mình đã nói là gõ chính xác tinytss -f 2000280796661-iphone-3.1.2.shsh, chỉ có thay cái file SHSH của mình bằng file SHSH của mọi người thôi.
Có khoảng trống giữa ký tự f và file SHSH nhé 😃 bạn viết liền thế kia làm sao mà "xơi" được, bạn thử lại xem !
Thanks bạn,đúng là mình ghi sai,nhưng kg hiểu sao bây giờ nó lại trả lời vậy nè:
[/IMG]
Cám ơn đã giúp.
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Câu lệnh thì đúng rồi nhưng nó bảo file SHSH của bạn không tồn tại, bạn kiểm tra lại xem ! Lưu ý file .shsh có size khoảng 64Kb nhé !
Kg biết đúng kg,nhưng mình lấy được 3 file shsh,tất cả đều khoảng 64kb,mình lấy shsh repository là Saurik -Cydia,vì apple kg có.
có rất nhiều nơi khôgn có tay nghề và sự hiểu biết nên không lưu lại file shsh trên sever saủik sau khi unlock xong cho khác dẫn đến tình trạng bây giờ nhiều khách hàng dở khóc dở mếu vì không thể cài được lại 3.1.2 khi máy bị treo. tội nghiệp họ thật
em bị vướng mấy cây ăn táo mà chưua có lấy SHSH có cách nào restore lại 3.1.2 ko ?
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Chưa lấy 3.1.2 SHSH về PC thì thử thay cái dòng "127.0.0.1 gs.apple.com" như bài mình hướng dẫn trang 1 bằng dòng này xem "74.208.105.171 gs.apple.com"
KHông trỏ tới Local host (PC) nữa mà trỏ tới Saurik Server.
thanhtrang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mọi người nên thử lấy một vài lần, đến thời điểm này mình vẫn lấy được file shsh về máy, sau khi thử try vài lần và được. 😃
thanhtrang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đối với những máy 3.1.2 vừa restore và jailbreak gần đấy, thì cydia phiên bản mới đều tự động lưu SHSH trên server cydia, đều có thể dùng cách 1 để restore.
mình thử 5 lần rùi đều bị báo lỗi 1015 , hix hix, mình làm y chang ko làm gì sai hết. máy mình mới jailbreak restore gần đây, mình nhớ lúc vào Cydia nhìn lên góc trên nó còn nói có SSH của 3.1.2 mà. nghĩa là mình có chắc cú trên server ròi, vậy mà nó cứ báo lỗi miết hà
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Trời mình nói chỉ cần restore đến lần thứ 2 khi gặp lỗi 1015 mà bạn chạy đến 5 lần :no6xn:
Giờ chỉ cần bật blackra1n lên để jailbreak thôi là thoát recovery mode và vào được springboard, restore làm chi nữa. Nó báo lỗi 1015 là thưc ra máy bạn đã ở firmware 3.1.2 rồi đấy :yes4lo:
cho mình hỏi thêm là khi bị lỗi lần thứ nhất bỏ, restore lại lần thứ hai có cần đưa về DFU mode nữa ko hay để vậy mà Shift+Restore luôn? lúc jailbreak bằng Blackra1n có cần thoát itunes ko nhỉ?
làm thì được ròi đó bạn ơi, nhưng ko có sóng, ko có wifi gì hết. Mình ở Mỹ xài AT&T mà nên đâu cần unlock gì đâu, vậy mà khi vào được springboard ròi thì lại ko có sóng ko có mạng gì hết lun vậy mới chết. mình cũng thử cái chiêu Reset Network Setting luôn ròi mà vô hiệu.

UPDATE: vọc 1 hồi nữa thì có WIFI và jailbreak cài Cydia ngon lành, nhưng hông có sóng và 3G 😁
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Vậy thì cần gì phải hạ xuống 3.1.2 .... mình ko xài bên đấy và dùng Sim AT&T nên theo mình nghĩ nếu đã dùng kiểu theo nhà mạng thì bắt buộc phải dùng firmware nào ứng với baseband đấy thì mới có sóng ?! ví dụ firmware 3.1.2 AT&T thì phải có baseband 05.11.07 còn BB 05.21.01 thì phải chạy với firmware 3.1.3. Giờ update lại 3.1.3 và active bằng Sim AT&T xem, chắc sẽ sóng sánh dạt dào 😃
namn81
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi tải bản fw 3.1.2 gốc để lưu vào máy tính thì làm bắng cách nào
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn vào Đây để down nhé. Dùng IDM down về nếu có đuôi .zip thì đổi thành .ipsw !
mình cũng hiểu ra vấn đề của mình rồi,mình về được 3.1.2 nhưng kg có sóng,do base band đã lên theo fw 3.1.3,nhưng cách làm ở Run kg hiểu sao vẫn kg thực hiện được.có cách nào để vừa jb được,vừa có sóng kg nhỉ?mong mọi người góp ý,cám ơn nhiều.
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
3Gs Locked đã bị update lên 3.1.3 thì hiện tại chưa có cách nào có sóng cả, đành để chơi game, nghe nhạc thôi 😃
Của mình là world mà
bạn check topic mình vừa post đi, mình đã thành công, đã làm được rồi 😁
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Đúng rồi thực tế sau khi downgrade về 3.1.2 bb 05.21.01 và jailbreak thì tức là đã có thể chạy firmware custom rồi
Tuy nhiên bạn có thể chạy thẳng bước 3 tức restore bản custom 3.1.3 tạo bởi sn0wbreeze mà không cần phải restore bản của HHVN !
cái snowbreeze đó tui thấy dân chuyên môn bảo nên tránh xa nó ra, vả lại nó cũng gây ra nhìu glitch lắm. cứ làm thủ công mà chắc
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Đấy là do trước đây sn0wbreeze mới là beta 😃 mà thực sự tôi cũng chưa dùng cái sn0wbreeze mới này. Dùng cái sn0wbreeze hồi nó mới ra tạo custom firmware lỗi nên thôi chẳng sờ đến nó nữa.
😁 Mình làm được rồi,rất cám ơn tonydinhz,đã có sóng và đc jb.làm được mà mình còn kg tin,lúc nhận ra mừng quá trời,thế là kg uổng 3 ngày thức trắng :D.
Đang thử xuống 3.1,cho đỡ hao pin.
ko có chi, rất vui vì bạn đã thức trắng 3 ngày giống mình :D mình lúc làm được cũng ko ngờ là nó work đó :D
Nhưng mình kg xài bản custom,mình thành công ở bản gốc 3.1.2,hy vọng bản 3.1 cũng sẽ ok,nghĩ lại chị em phụ nữ cũng đâu đến nỗi thua kém mấy bác mày râu.;)😆 kidding
sao em lấy 3.1.2 SHSH file về PC ko dc vây mấy bác, em 3gs FW 3.1.2. làm hoài mà ko dc. mấy bác giúp em cái,. chứ tình hình vey la ko ổn rùi, apple ko cho restore lại FW3.1.2 nữa.
sao em lấy 3.1.2 SHSH file về PC ko dc vậy, bác nào biết lấy chỉ e với. Cũng đã thử trên cydia mà vô cydia chẵng thấy dòng thís device has a 3.1 ECID SHSH on file đâu. Gờ ko biết lấy sao lun.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019