Hướng dẫn Hạ (Restore) iPhone 3Gs OS 3.1.2 với SHSH file !

hoangmbm
25/12/2009 6:4Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic. Tiếc quá chỉ vì hay vào cydia mà không chịu cho nó load hết mà đã chuyển sang tab khác nên chắc k lưu shsh. Đen đủi thật
tai sao may du dieu kien lai khg the jailbreak

tôi có 1 cái máy 32gb ,3gs tôi zô tình update lên,3.1.3 firmware 05.12.01 nhưng nó là thế hệ 38 chứ khg fai > 40 không hỉu vì sao khi tôi đã làm theo hướng dẫn downgrade rùi,đổi hosts lun rùi,restore theo redsnow ,hoặc snowbreeze ......nhưng lúc nào cũng hiện lên lỗi 1604 ,tôi restore chục lần lần nào cũng zậy,không bít tôi bị mắc lỗi nào trong khi jailbreak nữa,làm theo mọi hướng dẫn,nhưng nó zẫn zậy ,hay fai đắp mền chờ thêm 1 thời gian nữa sao....................................?:nerd6bs::growl5cj::shocked7fl::nerd6bs:
trước đây khi máy ở 3.1.2 tôi đã jailbreak nhìu lần rùi .lúc nào cũng dc có thể goi đó là lưu được 3.1.2 SHSH file trên Saurik Server (Cydia) fai khong
đúng thế bạn ạ. xin chúc mừng bạn
Ẹc mình cũng rứa mà sao khi restore vẫn báo lỗi "This device isn't eligible for the request build" =.=
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn kiểm tra lại xem có đúng là iTunes 9.0.1 không ? không dùng iTunes 9.0.3 nhé.
Và kiểm tra xem có đưa về DFU mode chuẩn không ? không về được DFU thì không hạ được đâu.
Đừng có jb cho mất công, phải hạ về được 3.1.2 mới jb được !

Chưa chắc 😃
zậy là fai co itunes 9.0.1 nhưng jalibreak = redsnow hay snowbreeze luc jailbreak zong restore lai lun ở chế độ Recovery mode làm sao mà chuyển sang DFU dc,đã hỉu sơ sơ,nhưng lỡ jup jup mình cho trót;);),thanks ban hoangmbm
asrock
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy mình fireware gốc 3.1.2, bị reset máy, chạy blackra1n thì màn hình đen thui, trước đó đã có cydia trên máy. vậy có thể làm theo cách thứ nhất được không....
Đã làm và thành công, restore FW 3.1.2 và 3G lock đã hoạt động bình thường.Cám ơn bạn.

........ và đã chạy blackra1n active cài Cydia và snow, nhưng làm đủ mọi cách cũng chưa lên sóng được.
xin các bạn hãy chỉ giúp giùm cho.xin chân thành cám ơn.
stingdau
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em bị lỗi " could not start service on port 80, either u arent admin or u have something to do on port 80 " cho dù e đang truy cập dưới quyền admin
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Được nhưng đấy là điều kiện cần còn điều kiện đủ là Cydia có lưu SHSH file cho 3.1.2 😃 làm theo cách 1 để restore 3.1.2 ! Không biết đã được lưu hay chưa thì phải thử, về được là đã có, còn không là chưa !

Cho dù có hạ được xuống 3.1.2 thì BB nó vẫn là 05.12.01 với 3G thì chỉ unlock được với những máy có Bootloader 5.08 còn đâu là chưa unlock được bằng sn0w hoặc các chuơng trình khác. Cách unlock 3G 3.1.2 thì bác tìm xem trong Topic "Hướng dẫn Jailbreak, Unlock iPhone 2G/3G/3Gs FW 3.1.3 !" !

Bạn dùng Cách hạ thứ 2 với SHSH được lưu trên PC hả ? khi chạy tinyTSS nó sẽ dùng port 80 tạo 1 mini server ảo để dùng trong việc downgrade nên phải chắc chắn là port 80 này khả dụng khi chạy. Kiểm tra xem có dịch vụ web hay service nào dùng port 80 không thì tạm thời tắt đi 😃
stingdau
ĐẠI BÀNG
14 năm
em đã làm dc toi phần starting tinytss on port 80 roi, khi shift+restore với firmware 3.1.2 gốc thì bi báo lỗi device isnt eligible 😔
máy em 3GS Lock
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn giữ home và power trong 15s cho máy tắt hẳn đi thì thả cả 2 nút ra. Rồi tiến hành đưa iPhone về DFU mode như bt, làm cho chính xác thì sẽ đưa về được. Làm cái iPhone này đôi lúc cứ luẩn quẩn giữa DFU và recovery mode chỉ vì sự sai khác thời gian giữ home/power, có lúc phải làm vài lần mới về được đúng chế độ mình cần.

Dạo này nhiều người thậm chí có SHSH trên Cydia mà vẫn không hạ về 3.1.2 được :( không hiểu sao nhưng vẫn có người về được. Apple đang đánh mất khách vì cứng rắn quá 😃
Nếu đã chỉnh hosts cho nó point tới 127.0.0.1 gs.apple.com thành công và có 3.1.2 SHSH on PC mà vẫn không được thì ..
Có thể nói chẳng có bài nào trên mạng hiện nay hướng dẫn cách về 3.1.2 chi tiết như bài này của mình. Vì mình cố gắng để chỉ cần ai làm chính xác theo là có thể về được, không mất thời gian phải hỏi han nhiều vì mình không có nhiều thời gian chăm sóc topic 😃 không rõ những bạn đã đủ điều kiện hạ về 3.1.2 bị làm sai bước nào hay do máy tính có vấn đề gì không mà ...:( chứ chỉ có thể cụ thể và chi tiết đến thế.

Hôm mừng 2 Tết làm tù mù từ xa (bằng trình điều khiển từ xa) cho em M.H (ptv chương trình thời sự VTV) mà cũng không được, bị lỗi "This device isn't eligible for the request build" ! Chỉ có điều mình và em MH đều không biết là máy đã có 3.1.2 SHSH on Cydia chưa (nên mới nói là tù mù) và cũng chả rõ em ấy làm các thao tác trên iPhone có đúng không nữa ? nên nói là "chắc do 2 anh em phối hợp tác chiến chưa tốt 😁" Cả 2 đều bận nên cũng chẳng có thời gian gặp mà giúp trực tiếp. Thời gian trước cũng định up nick lên đây sẵn sàng support ace hạ về 3.1.2 bằng trình điều khiển máy tính từ xa nhưng do time và đk không cho phép nên 😃
Đúng đó rõ ràng mình đã jailbreak rồi khả năng có shsh là 70%,vào cydia cài linh tinh nên phải reboot. Cứ ngỡ là dùng blackra1n thì đc ai ngờ làm hoài vẫn treo. Đành nhấn thẳng restore đúng hôm có 3.1.3 đen thế k biết. Hơn nữa nếu chưa có shsh phải báo lỗi khác như bác nói ở cuối topic chứ =.=
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Quá đen 😃
Chỉ chắc chắn được là có SHSH trên Cydia khi nhấn vào "Make my life easier" khi lần đầu vào Cydia. Và có dòng thông báo "This device has SHSH's 3.1.2 file on Cydia..."
stingdau
ĐẠI BÀNG
14 năm
chắc do bootrom mới quá, vừa mới mua về máy đã 3.1.3 nên củg hok bik lam sao, chắc phải đợi thoy😃 dù sao củng tks a đã đóng góp 1 topic rất chi tiết và hữu ích
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
no have what 😃
ủa nếu mà mới mua máy về đã 3.1.3 thì làm mà làm bước 2 được ! Bước 2 chỉ dành cho iPhone đã lưu được 3.1.2 SHSH trên PC thôi. Còn đâu phải thử cách 1 ! Cách tốt nhất để hạ về 3.1.2 là có file shsh trên PC chứ qua Cydia thì không chắc chắn sẽ ok now !
KHông biết sau vụ này (trước là vụ không về được 3.0 vì không có shsh) thì mọi người có nâng tầm quan trọng của việc lấy 3.1.3 SHSH không ? giờ thì lấy của 3.1.3 chứ không còn là 3.1.2 shsh nữa rồi.
stingdau
ĐẠI BÀNG
14 năm
em vẫn lấy dc 3.1.3 shsh
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Đoán không sai 😃 bạn hạ về 3.1.2 nhưng lại dùng SHSH của 3.1.3 nên mới không về được.
Nên nhớ về FW nào thì dùng file SHSH của FW đấy. Muốn về 3.1.2 thì phải có file SHSH của 3.1.2 chứ không thể dùng 3.1.3 SHSH được.
them mot dot update moi

Hum nay Len may hen la nhin ro kgf fai mat can ,apple thong Bao se co them dot update zao ngay 3/3/2010 ba con co restore hay treo may khi lam Nho doc ky
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Up lên cho một số bạn lấy SHSH cho 3.1.3 😃
Máy của em là ipod touch gen 3 bootrom tận 395.5 lúc đầu firmware 3.1.1 đã cydia nhưng ko có shsh. Bây h em muốn downgrade từ 3.1.3 về 3.1.2 thì lấy SHSH 3.1.3 hay 3.1.2 ah. E thấy Umbrella vẫn cho lấy đủ cả hai 3.1.3 và 3.1.2 mà anh
Máy em update lên 3.1.3 nên ko có cydia. Bây h làm thế nào để biết có SHS hay ko ah. Anh cho em nick YM để hỏi cho dễ với
P/s: em thử get SHSH cả 3 cái thì chỉ get dc mỗi 3.1.3 thôi. hjx thế có downgrade dc ko anh 😔(
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Umbrella hỗ trợ lấy từ 3.1, 3.1.2, 3.1.3 cho ipod touch gen 3 nhưng giờ chỉ lấy được cho 3.1.3 vì Apple đã chỉ còn lưu SHSH cho 3.1.3 ! Nếu bạn muốn lấy cho 3.1.2 thì trừ khi đã được lưu trên Cydia-Saurik và ở SHSH Repository bạn chọn Cydia-Saurik !
Như giải thích ở trên giờ bạn chỉ lấy được SHSH cho 3.1.3 vì Apple chỉ còn lưu 3.1.3 SHSH thôi. Và bạn hãy cất file đấy đi khi nào Apple ra FW mới hơn 3.1.3 thì có thể dùng nó để hạ từ FW đó về FW 3.1.3 theo hướng dẫn ở bài viết này !
Bạn thông cảm Laptop mình vừa hỏng đang sửa, dùng tạm PC cũ nên chạy giật lắm không dám support nhiều sợ treo máy 😃
but nick mình là hl2598x, bạn có thể add 😃 sẵn sàng support trong khả năng có thể và khi thuận lợi !
findandkill
ĐẠI BÀNG
14 năm
Của tớ là "This device isn't eligible for the request build" => ngồi chờ thời luôn....Dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều về bài viết.
xtafi2002
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phải nói là 1 bài chia sẽ có ích cho tất cả những ai muốn biết cách Jailbreak ip và unlock.Thanks
P/S mặc dù bài này ko có nói đến 2 cái mà mình nêu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019