Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Hackphone cho các đời máy (Update cách Hack mới)

hoanghai2908
24/7/2009 2:3Phản hồi: 2.469
2.469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã cài các bước thành công nhưng tới bước chạy helloox không thực hiện được bước cuối bấm cancel và sign phần mềm rompatcher và cài thành công nhưng không mở được rompatcher, xin các bác hước dẫn thêm ?
Muốn mở được rompatcher thì bạn phải gỡ mapdrive đã rồi khởi động lại máy và làm theo hướng dẫn là OK nhé . Chúc vui ....!
Các FW chưa thể hack được

Nokia E51 FW 400
Nokia E52 FW022.009
Nokia N86 FW 20.115
Nokia N97 FW 20.0.019
Nokia 5800 FW 40.x
Thế chừng nào hack được con E51 vậy cao thủ ơi
em chi con rumpatcher chua sign thoi.con cer em dua cho anh sao h huhu.em vao bang mobile ma.em ko tien mang dau anh oi.hay anh oi con nho lan truoc anh lay cer cho e ko.anh de em tim xem trang nao roi em báo anh hi.
http://www.mediafire.com/?nlz0ymojewy
Cer cua em day anh oi.anh giup em.imei 359319021048021
file của bạn đây,hack thành công nhé ;)
quydzamta
ĐẠI BÀNG
15 năm
ko biết cái FW mới này hacked xong òi có cài dc game N-Gage như FW cũ ko vậy hoanghai ?
em làm theo hướng dẫn nhưng đến đoạn Rompatch chay xong nó tự khởi động lại máy. nhưng nó cứ khởi động đi khởi động lại. phải tháo thẻ nhớ ra thì mới khởi động đc. như vậy phải làm sao các bác. tưởng hỏng máy rồi hoảng cả hồn. giúp em với
không thể nào copy được dữ liệu vào A nhưng cài được rompactcher nhưng không mở được làm sao vào mở hệ thống ẩn được, mài mò từ lúc Bác hoanghai mở topic tới giờ thử mọi cách mà không sao h... được ? có khâu nào khó nhất Bác giúp với ? thank
mình đã đưa lại hướng dẫn rồi đấy bạn
khó nhất ở chỗ lấy cer,key thôi 😁
tranvudtvt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không hiểu sao sau khi format máy, cai được Romphacher rồi, lại bấn không lên cứ đơ ra hoài. Mặc dù đã xóa Map đi
nhờ bác HOÀNG HẢI LẤY HỘ E FILE CER KEY 354855022855794 THANHK BAC
Hahahahahâhhahahahahâhahahahahahahahahahahahahahahahahahâhah moi nguoi chuc mung em di.vua hack ok roi.2 ngay nay mat an mat ngu.huhu.tinh tu chieu hom hoi anh hai nang cap fw bang j do anh.hahahâhha.chay di mua cáp ve up.up xong ko hack dc chan qua.nhung hom nay em da thanh cong.cam on moi nguoi trong dien dan rat nhieu.dac biet anh hoang hai lan truoc giup em cer thi hom nay giup em sign.hahâh.em se ko quen dau.tu h tro di moi khi thay bai viet nao cua hoang hai em se thank het.hahahahahahahahaha suong sap chet mat.ma cho em hoi hehe.em chep luon installserver.exe vao y anh nhay.thank anh lan nua.hehe
hơhơ chúc mừng nhé,cách hack này còn dễ hơn helloOX ấy chứ 😁
chép vào Y luôn để có format đỡ mắc công hack lại ;)
file cer của anh Khanh,up lên FWv11 rồi hack luôn thể anh ah 😁
Ok ! Anh sẽ up lên FW 11 rồi sẽ hack ! Khi nào hack xong sẽ có bài viết hoàn chỉnh cho anh em . Cám ơn chú em nhiều lắm ....!:D
Em vua luon qua top lay cer va key.ma chua co cua em.hom nay a ko sign ho ko biet bao h hack dc.em ko tien may tinh va mang ma.vao toan bang mobile thoi ahehe.
nghiemquang
ĐẠI BÀNG
15 năm
các anh em cho mình hỏi muốn up FW thì ra nokia care ah ? có tính phí không vậy?
Đa số là tự up lấy, bằng PC Suite.
Ra Care nhiều khi nó chưa có FW mới.
help

Minh sign phan mem Map Driver roi nhung khong cai dat duoc, bao loi. GIup minh voi, khong the di tiep cac buoc sau duoc vi khong hien len duoc o A
Cám ơn bạn rất nhiều, sau rất nhiều lần format cuối cùng mình cũng hack dc rồi 😁 Thanks again 😃
seamen
ĐẠI BÀNG
15 năm
đã làm đúng các bước như hướng dẫn. Đã copy đc các file vào A nhưng RomPatcher thì vẫn ko thể cài........
tranvudtvt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tình hình là the này cặm cụi từ chiều giờ đã hack thành công. Nhưng mới vui được tí đau khổ lại gấp mấy lần. Sau khi hack xong mình cài được 4-->5 chương trình gì đó, bắt đầu cài ct thứ 6 là máy treo. Làm gì cũng kô xong, mình đã tháo pin khi khơỉ động lại thấy màn hình hiện chử NOKIA den xì, ngôì chờ 15p cũng kô chạy tiếp. Sau đó mình tháo thẻ nhớ ra máy mới hoạt động lại( ngồi chờ 15p mà tim muống rớt ra). Khi đút the nhớ vào máy lại treo tiếp, sau khi format lại máy rồi đút thẻ vô mơí hoạt động bình thường lại. Bây giời chỉ caì được 2 or 3 ct thôi, nhiêù hơn lại treo. Mình format kô biết bao nhiêu lần rồi mà kô biêts nguyên nhân, bạn nào có kinh nghiệm chỉ giùm vơí
Bạn chỉ cần thực hiện theo đúng chữ ký của bạn :
" Không có gì là không thể. Chỉ cần nhớ
Phương pháp 1, Thực hiện 10, Quyết tâm 100 "

là sẽ thành công . Hãy format lại thẻ nhớ và máy sau đó cẩn thận làm lại từng bước theo hướng dẫn sẽ OK. Chúc bạn thành công ....!
tranvudtvt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn bạn. Mình đã đổi code lại màu đen rồi up firmwere lại theo màu đen của máy😁, format lại thẻ bây giỏ ok rồi
Ới trời ơi ....! Thanks anh Hải nhiều nhiều ........ 😃 Cuối cùng, em cũng hack được con e71 firm300 ........! muahzzzz ....! hihix
chúc mừng bạn nhé 😁
bây h thì tha hồ cài phần mềm ;)
hduonghn
TÍCH CỰC
15 năm
Cách này mình cần bổ sung thêm 1 số điểm mà bác chủ thớt nêu để các bạn thực hiệb thành công mỹ mãn:
1. Có thể lần đầu cài mapdrive lên máy mà vẫn chưa thấy ổ A xuất hiện thì các bạn đừng nản, tiếp tục cài là sẽ hiện, sau đó chép thư mục down ở trên vào ổ A sau đó khởi động máy.
2. Mở được Rompatcher nhưng máy của bạn chưa hack vĩnh viễn và cũng chưa thể cài phần mềm được, các bạn chỉ cần aply cái open4all rùi chạy lại Helloox rùi thưởng thức nhé.
Đó là cách hoàn thiện nhất mà mình test trên E63 FW200 dù trước đây chưa hack đc.
Chúc các bạn thành công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019