Hướng dẫn Hackphone cho các đời máy (Update cách Hack mới)

hoanghai2908
24/7/2009 2:3Phản hồi: 2.469
2.469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác hoanghai ơi làm ơn nhờ riêng bác xíu .

Bác có điều kiện tiếp xúc với nhiều em E63 đã hack, bác làm ơn lấy giùm cái themes mặc định của máy là Ruby Dark màu đỏ ra giùm mình với .

Làm ơn giúp mình nha, mình cần xíu việc nè 😔
dùng các file chính xác như đường dẫn trong folder mình up lên
mình ko hiểu, phải dùng như nào cho chính xác với đường dẫn bạn up lên ? coppy vào các thư mục đó à, nhưng ổ E hay C ?
Bác ơi, những folder bác up lên mình có thể gói lại thành file themes.sis ko ?
Vì mình định thay icon cho nó, nhưng thay xong rồi chép vào ổ E thành ra nó có 2 themes giống nhau à, 1 ở Z , 1 ở E ?
Bác hoanghai ới giúp mình với ...
bạn ơi đây là topic hướng dẫn hackphone 😔
mình đã đưa file bạn cần rồi còn bạn muốn làm thê nào thì tùy bạn,nó là theme mặc định của máy lôi đc ra là tốt rồi còn đòi hỏi đóng gói thì chịu
bạn có sẵn rồi thì khỏi phải hack luôn =))
mapdrive bạn cứ xóa vô tư nhé ;)
simhathanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
hj.thế thì ngon rồi . cảm ơn bác .
nhưng hình như fw mới còn rùa hơn cả fw cũ ấy bác nhỉ
tùy bạn thôi,coi như bạn thik cài theme vào đâu thì chép vào đấy
chép cái folder tên là = chữ số đấy vào các đúng đg dẫn private hoặc resource
trước tiên cho mình cảm ơn bác hoàng hải vì đã có tinh thần nhiệt tình giúp đỡ các mem trong đó có mình hihi mong bác tiếp tục phát huy nhé thanks a lot
Sau là report cách hack của bác hải cực kỳ dễ hiểu và dễ làm mình vừa test trên cin E71 grey steel của mình mất chưa tới 3 phút (it true) rất mong các mem mới chịu khó nghiên cứu tự mày mò mà hack mới thú chứ mới xem chưa test mà đã rối lên thì ko pro tí nào vài lời đóng góp chân tình.
Note: nếu mem nao có khó chịu vì ý kiến trên thì cho mình xin lỗi trước mình chỉ các anh em tích cực thui chứ ko có ý gì khác heheh chúc sức khỏe cả hội
cho em hỏi chút em đã xin được cer ở trang http://isign.imobile.com.cn/ và đã cài được 2 phần mên ROMPatcher.sisx và MapDrives_v1.01_Unsigned.sisx rồi nhưng khi vào để chạy phân mên thi kô chay được , no cũng chẳng bào ma kick vào biểu tượng hoài vân kô vào được như kiêu chua kick, ma may vân hoạt động bình thường, tinh hình là đã cài được ma kô chay được giúp em với
đọc kĩ lại bài hướng dẫn dùm,ấn 1 cái vào pm mapdrive là đủ................
cam ơn bác hoanghai em đã hack thành công. nhưng hỏi bác chút, trong file Copy_to_A ngoai 5 file kia ra còn 1 file romantic.exe<<< chi dung x-plore mới thấy thi cái này có phải copy vao ổ a kô, và cho em hoi luôn khi hack song delete luôn 2 phân mên MapDrives va ROMPatcher đi được kô
Trong các file copy to A không hề có file " romantic.exe " bạn nhé. Đây là một dạng virus máy tính . Bạn hãy dùng x-plore tìm và xóa hết các file có tên như vậy đi , có thể nó bung ra các thư mục trong thẻ của bạn rồi . Chúc vui ....!
hotfirehp
ĐẠI BÀNG
15 năm
hux sao tôi sing được rồi.hiện lên 2 file singer của rompatcher với mapdriver rồi tại sao khi cài đặt vẫn báo không thể cài đặt chi phối bởi chứng chỉ là sao vậy.máy của tôi là e71 đời 200.21.118. đã xin được cer và key của opda rồi mà không tài nào cài được.bác nào biết chỉ cho tôi cái.
Kiểm tra lại cer, key. Kiểm tra lại cách sign.
E71FW200 chỉ cần sign HelloOX xong rồi chạy nó là đc.
narus
TÍCH CỰC
15 năm
Mình đã hack thành công theo cách hướng dẫn, mình muốn hỏi là sau khi hack xong có thể xóa pm nào trong 2 pm mapdriver và rompatch ko vậy?
Mapdriver trong quá trình hack có hướng dẫn là xoá luôn rồi. ROMPatcher thì để lại.
Em vẫn chưa cài được Map Drive mặc dù đã sign bác ạ, nó báo lỗi "Required Apllication access not grant" là sao nhỉ?
kiểm tra lại cer,key và phần mềm dùng để sign
nhắc lại 1 điều đơn giản nhưng mà ko ai chịu chú ý là phải dùng đúng cer,key đăng kí theo imei của máy
hotfirehp
ĐẠI BÀNG
15 năm
cer và key tôi xin đúng trên ImeI của máy o opda mà.phần mềm thì dow của bác trên topic này luôn mà vẫn không được
bạn up file cer lên đây mình sign cho .
Dùng Freesigner để sign nha. Nhớ là phải sign đúng cách. Quan trọng là lấy đúng cer, key và chọn Seft Sign Sis khi add phần mềm cần sign.
nhiêu khi sai ở đấy đó bạn ah
bạn chọn self sign sis khi đã đưa cer,key theo đúng imei vào đúng mục seft sign cer,key,nếu ko chọn đúng bấm sign vẫn đc vì nó chọn luôn cer chung của OPDA,tất nhiên cài soft sẽ ko đc
quan trọng ở bước setting đặt đúng cer,key sau đấy chọn sign sis là được
Các bạn cho mình hỏi, cái file cer và key mình xin lúc hack FW 210 bây giờ sử dụng để hack FW 300 được không vậy, trả lời sớm giúp mình với vì đang up FW 300, thanks for all !
Dùng đc nha..............
30 character
Bác Hoanghai cho hỏi up bằng wifi làm sao vậy và check code nhu thế nào, chì mình với mình gà ......
Nếu máy bạn thuộc dòng Fp2,bạn chỉ cần bấm *#0000#,chọn check FW mới rồi update đc luôn
máy mình là E71 bác ơi, với lại là hàng xách tay nha, vậy có up FW bằng wifi hay bằng PC suite được không bác
Máy đang FW 210 và đã hack
E71 là dòng Fp1 bạn ơi,đã nói ngay ở trag đầu rồi
E71 bạn chỉ có thể up qua kết nối vs PC nhờ pm Nokia Software UPdate,Phoenix...
Mình đã hack thành công, đã cài được phần mềm, đã copy file installer.exe vào Y:\sys\bin
nhưng sau đó kiểm tra lại bằng x-plorer thì ổ Y chỉ có mỗi thư mục Y:\sys.
bạn cho mình hỏi như vậy đã hack được vĩnh viễn chưa....
cám ơn nhiều

Bạn hack con gì vậy.... FW bao nhiêu vậy bạn....?
:angry6wn:
bạn đã chép thì nó vẫn nằm ở đó thôi
quay trở lại phần mềm rompatcher apply patch open4all lên là xem được file trong dó 😁
mình dùng e 63 fw 200.21.012...................
Cam on ban hoanghai, cho mình hỏi thêm tí là mình đã gỡ rompatcher ra rồi thì có bị ảnh hưởng gì không?
ảnh hưởng là bạn ko thể dùng Xplore truy cập file,folder ẩn của hệ thống 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019