Hướng dẫn jaibreak,unlock ios4,4.01,4.02 và 4.1 Cho Iphone 3g

hailong90
16/7/2010 0:29Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhưng đợi miết nó chẳng hiện ra quả dứa tới. bây h màn hình trắng bốc lun rồi. huhu
1. RS lại FW roài JB lại
2. Mang sang máy khác làm lại xem sao bạn
tôi up lên 4.0.2 bằng itunes, sao đó có cần active không vậy
3gs thì không cần,làm theo y chang bài hướng dẫn là được
sao tôi restor 4.0.2 lại mà itunes báo lỗi
Có thể do server bị lỗi trong quá trình tải file, bạn down FW về roài Shift +RS xem thế nào nhé 😃
http://www.tinhte.vn/threads/399433-Download-All-iPhone-iPod-Firmwares-Custom-Firmwares-iTunes-All-jb
s3075031
ĐẠI BÀNG
14 năm
Shift+Restore là chắc ăn nhất.
restone ko đc nữa. toàn báo lỗi. có khi màn hình iP còn hiện mấy chữ y như là chạy run trên win á. bó tay lun
Mình có con iPhone 3G đã up lên 3.1.3. Nhưng vào trang chủ của apple lướt web khá chậm, zoom cũng chậm. Không biết các máy khác có như vậy không? Và theo các bác em nên up lên firmware nào?
1. Xem lại kết nối mạng xem
2. Có thể server bên đó chậm nên bạn load lâu đấy
-> 3G thì chuẩn là 3.x thôi 😃 Nếu bạn ham hố tí thì lên 4.x xài cho biết 😁
Ý em không phải là vấn đề tốc kết nối internet, mà là tốc độ thực thi xử lí, lướt trên trang hay zoom rất chậm. Ví dụ zoom 1 -2 giây sau nó mới phong to cho mình. Trang chủ của apple chỉ là ví dụ thôi :D
iOS4 thì chắc sẽ phải lên thôi,nhưng chờ bản 4.1 đã. :D
3g lên 4x thì chậm...mà hcậm đến mức như bạn nói thì cần xem lại bạn có cài chương trình nào chạy ngầm cùng hệ thống làm chậm hệ thống hay kô
Bạn ý đang dùng FW 3.1.3 nhưng vào trang Apple chậm nên mình nghĩ do mạng hoặc do server Apple bị điên thôi 😃
nếu bạn dùng mạng fpt vào trnag apple chậm là chuyện bình thường =]]
mình đang xài 3G phiên bản 3.0, định up lên 4.0.2 tại bằng itunes, thì mình có cần down cái nào về không, và cách unlock mà không dùng bằng wifi. giúp mình với
vậy khi BB up lên thì sau này mình có thể restore về Fw củ ví dụ fw 3.1.2 sẽ ko được nữa phải ko bạn ?
Được bạn à, 3G thì bạn có thể hạ về 3.x vô tư 😃
ok ! cảm ơn bạn rất nhiều ! nếu bạn ko phiền vui lòng cho mình xin cái nick chat để mình add tiện thể có gì mình học hỏi thêm ! thanks so much ....
Ko cần đâu vì ... mình vào tinhte nhiều hơn yahoo :p
các bác ơi
4.0.2 vẫn JB đc ạ
e tưởng Dev-Team đợi 4.1 mà
Đối với 3G thôi Bạn ah 😃
4.0.2 mà trên 3GS và i4 thì nằm chơi coi anh em tung tăng với Cydia nhé.
3G với iOS 4.0.2 dùng tool reds 0.9.5 b5-5 jaibreak bình thường thôi mà có j đâu.
IP 3G FW 3.1.2 đang up lên 4.0.2 ngon lành thì đến bước DFU làm không được tức ghê.. Binh thường nút home nó hơi lờn 1 chút giờ đưa về DFU rất khó khăn...giờ không biết làm thế nào. Giờ trên màn hình hiện lên biểu tượng cáp + đĩa..
đưa về lại đi bạn,chịu khó nhấn nút home mạnh tí
Bác ơi, làm sao mà em đã làm theo hướng dẫn của bác. Đến bước giữ Phím xong, em làm ko đc, làm lại lần nữa thì máy tắt ngóm. Giờ cũng không bật lên được rồi
Giữ phím nào nhỉ - ý bạn là lúc đưa máy về DFU Mode hả 😃 Bạn xem hướng dẫn nhé, có cả video nữa ;)
http://www.tinhte.vn/threads/251958-BGB-NEWBIE-CACH-DUA-VE-RECOVERY-MODE-va-DFU-MODE.
Mình làm theo hưởng dẫn ở post 1. Trước khi cắm cable vào thì mình đã tắt máy và chuẩn bị sẵn redsn0w. Sau đó ấn power 3s thì iphone bật lên, sau đó giữ thêm nút home thì iphone lại tắt đí, sau đó giữ home tiếp.

Hết đoạn này thì không thể bật máy lên nữa.
máy đang ở DFU rồi đó bạn.........muốn bật máy lên bạn giữ nút home+power khoảng 5 giây để máy tắt sau đó giữ nút power máy sẽ khởi động bt thôi
thì ra mấu chốt của vấn đề là sau khi ở DFU rồi thì cái win sẽ cố tình ko nhận driver. Lúc này phải đưa ra một máy khác hoặc 1 cổng usb khác của máy để nhận lại driver và chạy lại redsnow.
Cảm ơn bác
ack máy vẫn nhận chứ bác........đưa về dfu thì máy tính nào cũng nhận hết...lần sau có bị bác cứ reset máy lai là ok thôi mà
Bạn ơi mình có 1 cái ipodtouch gen 3 , giờ FW của mình là 4.0.2
Mình chỉ cóp đc game từ itunes chứ cóp game từ link down ngoài thì nó toàn hiện ra như thế này
The application " tên game " was not install on the ipod " tên ipod " because an unknown error occurred
Mình check information thì nó ghi là do IOS
Resolution

Note: Check to see if the issue still occurs after performing each step.
Update your device software
Use iTunes to update to the latest version of iOS for your iPhone, iPad, or iPod touch.
Bạn nào giúp mình với 😃

Mình không biết cái này vướng mắc đến IOS hay JB hay snow

Bạn muốn cài được những Game bạn down ngoài - là những Game cr4ck
-> Thì máy bạn phải Jailbreak & cài Appsync OS 4.0 làm thuốc dẫn mới cài được cơ ;)
bài của bác giúp em mạnh dạn up lên 4.02 trong khi chờ 4.1 ra ^^!
😃 ra rồi đấy bạn 😃) stay away from 4.1 nhé
LIENHUONG có thể hướng dẫn mình cụ thể đc không ?
Gen 3 ... chưa có tool JB cho FW 4.0.2 bạn à ;)
đình chính lại ipodtouch mình là gen 2 , bị lừa 😔(
Gen 2, bạn vào Settings/General/About xem Model là MB hay MC, MB thì dùng redsn0w 0.9.5 b_ 5 thôi & cũng Browse dến FW 40 😃
thanks bac nhiu lam, có gì thắc mắc em hỏi tip.
máy em 3G sau khi up lên 4.0.1 nó chạy chậm ơi là chậm 😔
có thể khắc phục đc ko ạ :(
FW 4.x tất nhiên chậm hơn 3.x rồi 😃 Đợi FW 4.1 có tool JB/Unlock thì lên xem sao vì Apple bào fix xử lý chậm trên 3G ;)
torung
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn Jailbreak sẽ khắc phục được kha khá
JB xng chọn đa nhiệm, roài lại Homescreen còn tội hơn :p Mà ko chọn thì để FW 3.x cho rồi 😁
torung
ĐẠI BÀNG
14 năm
:p mình thấy jb chạy đa nhiệm cả homescreen cũng đâu đến nỗi :p lúc đầu mới jb khá nhanh, sau đó chậm có thể do mình cài quá nhiều apps ^^ tất nhiên ko nhanh bằng 3.1.3 nhưng cũng ko quá tệ như chưa jb
kimtinthao
ĐẠI BÀNG
14 năm
xin giúp đỡ khẩn cấp may 3g lock 3.1.3 nâng lên 4.0.2 không restore được bị báo lỗi 3194 ! cần giúp đỡ:sleep:
Apple ra FW 4.1 thì đã chặn roài còn đâu bạn à 😃 Bạn phải có SHSH 4.0.2 mới RS được cơ ;)
-> Ko thì RS FW 3.x dùng tiếp - Apple ko chặn FW 3.x đâu 😁 Đừng ham FW 4 làm j kẻo lên 4.1 thì toi đấy, chưa có tool JB/Unlock cho FW 4.1 đâu ... :p
kimtinthao
ĐẠI BÀNG
14 năm
thế không có cách nào lên 4.0.2 được à ?
Ko có SHSH thì chịu bạn à, thôi, đợi tool cho FW 4.1 roài lên 1 thể vì nghe Apple nói FW 4.1 fix lỗi tốc độ xử lý chậm của 3G trên OS4 😃
vậy cái 3G ì ạch đó của em có thể jailbreak trực tiếp trên jailbreakme.com đc ko ạ? có nguy cơ gì tiềm ẩn ko ạ, thấy nó có vẻ đơn giản quá :|

mà có cáchn nào để hạ FW ko ạ 😔 em định hạ xuống 3.x cho nó đỡ ì ạch :(
1. Bạn có thể JB bằng jailbreakme.com với FW từ 4.0.2 trở xuống vì 4.0.2 App chặn JB bằng cách này, 3GS & iPhone 4 ko JB được nhưng 3G vẫn còn edsn0w 0.9.5 b_5 😃
2. Bạn muốn hạ FW
- Xuống 4.0/4.0.1 hay 4.0.2 bạn cũng phải có SHSH mới hạ được nhé ;)
- Còn 3.x thì vô tư, Apple thả :p Chỉ đưa máy về DFU mode roài Shift + Restore thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019