Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

↓Hướng dẫn jailbreak Untethered iOS 4.2.1 tới 4.3.3 cho Windows & Mac↓

Brian Tinh Tế
6/2/2011 7:32Phản hồi: 1.715
1.715 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này bạn coi lại winterboarb nha, xóa đi coi còn bị nữa ko, chúc bạn vui vẻ
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
hic! chúc mừng JB được! nhưng cũng lại chán thui! vì tool unlock không có thì lại đắp chăn nhiều hơn sài rùi! hic
E làm y hệt hướng dẫn, sau cùng trên màn hình laptop cũng hiện ra chữ quit, con tren iPhone hiện ra màu trắng, rồi màn hình đen, rồi có mấy dòng chữ bé tí

Quote:
Unable to find gBdevList
Unable to find fs-mount
Unable to find fs-unmount
Unable to find fs-_load_file
Greenpois0n initialized

Em bị lỗi này không biết pác nào khắc phục được chưa IP3gs, bb 05.15.04
hôm qua mình làm con IP4 03.10.01 cũng bị y vậy. Rút cáp ra, làm lại từ đầu thêm 1 lần nữa thì Ok, bác thử lại xem sao
Em chờ b.ao lâu hơn 15 phút mà vẫn đang chạy, trong lúc đó Ip tự restat như lúc ban đầu.
Em làm 3 lần rồi đều bị có rút cáp.
Em làm bị y hệt như bác này, làm đi làm lại đến 10 lần vẫn bị. Sau khi xem đi xem lại video hướng dẫn thấy 1 mẹo nhỏ là cứ giữ Home rồi click JailBreak cho đến lúc chạy ra 1 loạt các hàng chữ (lúc này phần cuối chạy rất nhanh) và rồi cùng đến lúc hiện chữ Quit.

Sau 1 ngày mò mẫm đến giờ đã thành công. Thank's tất cả các bro đi trước, dùng bản World mấy tháng trời giờ mới dám JailBreak đây...
haha đã thành công rồi. Cảm ơn chủ topic nhé
iphone 3g quốc tế iOS 4.2.1 bot room 05.15.04 không jailsbreak được bạn ah. Iphone4 mình đã thử thì rất tốt, tuy vậy add soure gsm thì bị lỗi liên tục, đến khi add đc thì kô cài đc bất cứ cái gì cả, toàn lỗi thôi. Mình có đọc và thấy ghi là kô hỗ trợ cho 3g, không hiểu sao có mấy bạn nói là jail cho 3g đcj ....?
3gs world mà bác.......
oh, mình jail mà chứ có phải unlock đâu, world hay kô world thì ảnh hưởng gì đâu bạn! Mình jail ip4 world ngon lành mà, ip3 thì kô dc thôi 😆
Ai cuu mình với. Lúc trước thằng bạn nó Jb cho mình sài dc vài ngày thì treo tao. Sau đó mình có thử retore lại FW nhưng lại bị dính lôi 1015. Mình vừa thử dùng GreenPoision jb thì đã thành công. Nhưng khi mở máy thì có hoi khác. Đầu tiền noi hình trái táo sau đó hình đầu lâu ( không biết có như mấy bác đã comment ko) Rồi nó vào giao diện chính ..bảo là bỏ sim vào để activate phone. Sau do mình bỏ sim vào thì nó báo là ko đúng. Bây giờ nó nổi hình cap với itunes Icon như là recpvery mode, và chỉ có thể gọi emergency call.

Mình cũng thử vài itune, nhưng nó cũng báo là sim ko đúng..ko activate phone dc. Không thể recover FW goc từ itune luon.
buoivanbuoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con ipod tuoch của mình đã JB được rồi, cám ơn bro nhiều, rất đơn giản và dể dàng, mình phát mệt với con này, dòng pede ( gen 3-8g thực chất là gen 2) lại là dòng MC nữa chứ, đã ko còn đắp chăn nữa.
Iphone 4 của vittel có dùng được cái này ko?Cái này unlock tính năng gì vậy?
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
cám ơn bạn rất là nhiều
sao trên màn hình của mình ko có biểu tượng loader ta. nhưng vẫn thành công. hehhehe
cponline99
ĐẠI BÀNG
13 năm
tui cũng thế mà chắc do cài redsn0w_0.9.6b4 nên k có loader
chưa có unlock nhỉ. chờ có unlock roài theo sau. chậm mà chắc.
Mình đã test làm thử thành công 2 cây rùi ! Hi giờ chỉ con chờ Tool thui ! Tks all
Mình quote lại, bạn nào biết cách khắc phục vui lòng chỉ mình với =((
tungdep
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hỏi tí, ở bước 7 có nói phải bật wifi. tức là chỉ bật lên thôi chứ ko cần phải có mạng wifi ạ? hay nếu ko có mạng wifi thì ko thể jb được tiếp ạ?
và cái này có áp dụng được cho itouch gen 4 OFW 4.2.1 kO?
các bác cho em hỏi ip4 base band 02.10.04 đã có bác nào JB được chưa các bác
anh em cho minh hoi voi iphone 4 version 4.2.1 firmware 2.10.04 thi chi moi' jailbreak dc. thoi hay da unlock duoc luon roi. anh em nào biết xin trả lời giúp mình.thanks
Vu Khanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình sử dụng iPhone 4 world sao không restore FW gốc được (lỗi 1013)
Mình đả thử và không tài nào đưa ip về DFU đc dù có theo hướng dẩn của chủ thớt,ai giúp với😁
cho em hỏi greenpois0n RC5 là bản chính thức để JB 4.2.1 phải ko ạ?còn greenpois0n RC4 là sao ạ?
theo mình biết thi GP RC4 là dành cho 4.1 bạn ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019