hướng dẫn jailbreak untethered IOS 5.1.1 cho iphone 3GS, 4 , 4S , ipad 1,2,3 với absinthe 2.0.4

mrdaihiep
26/5/2012 2:4Phản hồi: 55
hướng dẫn jailbreak untethered IOS 5.1.1 cho iphone 3GS, 4 , 4S , ipad 1,2,3 với absinthe 2.0.4
Racoon Rocky Untether 5.1.1

nhóm hack vừa đưa ra tool jailbreak untethered cho 5.1.1 trên iphone 4 chip A4 và thấp hơn . đối với những bạn nào đã jailbreak thành công trên bản tethtered trước đó !
  • Bước 1: Mở Cydia.
  • Bước 2: tìm Untether Rocky 5.1.1 Racoon và cài đặt .
  • Bước 3: Khởi động lại và bạn đã có một untethered 5.1.1
Untethered 5.1.1 jailbreak trên Windows
!​
  • Bước 1: dowload absinthe 2.0.1
  • Bước 2: Giải nén tải về tập tin, kích chuột phải vào các biểu tượng absinthe -win-2.0.exe và chọn tùy chọn Run as Administrator. Tập tin này đầu tiên là tự giải nén tập tin zip * . Một khi bạn hoàn thành bước này, một thư mục mới sẽ được tạo ra trên máy tính của bạn được gọi là absinthe -win-2.0 sẽ chứa tất cả các tập tin cần thiết cho ios 5 jailbreak untethered .1.1.
  • Bước 3: Chọn thư mục absinthe -win-2.0, Nhấp chuột phải vào exe. absinthe , chọn Run as Administrator.
  • Bước 4: Bây giờ Liên kết Untethered Jailbreak đủ điều kiện iOS 5 .1.1 thiết bị, và xác minh nếu Absinthe nhận iDevice của bạn hỗ trợ.
  • Bước 5: Khi điện thoại của bạn sẽ được công nhận, bấm vào nút jailbreak trên Absinthev2.0 . Bạn sẽ nhận thấy một thanh tiến trình xuất hiện trên các giao diện absinthe .
  • Bước 6: Bây giờ điện thoại của bạn sẽ trông như nếu nó được thực hiện khôi phục , đây là quá trình hoàn toàn bình thường.
  • Bước 7: Khi thiết bị đã hoàn tất " khôi phục ", bạn sẽ thấy biểu tượng Cydia trong màn hình hiển thị màn hình Home.
  • Bước 8: Khi đã Absinthe 2.0 báo cáo quá trình đã kết thúc, bạn được tự do đóng Absinthevà ngắt kết nối thiết bị ypur untethered jailbroken.
  • Bước 9: Cuối cùng, chạy Cydia và cho phép nó quản lý bản thân. Bây giờ thiết bị của bạn là jailbroken untethered chạy mới nhất iOS 5 .1.
chúc mừng bạn đã jailbreak thành công
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gucci.yoona
ĐẠI BÀNG
12 năm
tk bạn đã chia sẽ. máy mik đã chạy vù vù ^^
hay quá tí thử ngay. đang cần lắm cho con ipod 😔.. có hao pin hơn ko bác
Chào bạn mrdaihiep bạn có thể up lên ios 5.1.1 bản custom cho iphone4 lock bb 01.59.00 của mình dc ko.mình ở biên hoà luôn.bạn cho địa chỉ số dt nhé
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongvyhanoi nếu muốn tạo bản custom 5.1.1 đầu tiên bạn dow bản redsn0w 0.9.11b4 ở trang này http://www.tinhte.vn/threads/1253949/#post-17738910
xong bạn mở redan0w chọn extrá/-custom IPSW và chỉ về ios 5.1.1 mà bạn đã dowload sẵn trước đó , redsn0w sẽ làm phần còn lại , vậy là bạn đã có bản custom 5.1.1 không nâng BB để unlock bằng ultrasn0w ( nếu đã cài ultrasn0w vẫn chưa lên sóng thì bạn cài thêm fix ultrasn0w 5.1.1 sẽ ok ngay
@phuongvyhanoi cho mình hỏi phuongvyhanoi một tý Bb 01.59.00 lên 51.1 có full sóng ko? máy mình có 1 vạch sóng ah
cám ơn bạn đã chỉ .hôm qua mình nhờ anh mỹ mập ở trảng dài làm luôn rồi.
sao mấy link down Absinthe 2.0.1 của bạn die rồi 😔
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thichbanla http://www.mediafire.com/?hzm8kqujrgu8rxi dowload lại links này bạn nhé
minh đã thành công 😃
mn1st
ĐẠI BÀNG
12 năm
em restore 5.1 thành công rồi. sau đó dùng redsn0w 0.9.10b5 để active. đến khi dùng Absinthe 2.0.1 để untethered thì chương trình báo là your device has jailbroken. như vậy là sao a? và cách xử lý thế nào giúp em vs a!
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mn1st nó báo máy bạn đã được jailbreak trước đó
mn1st
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrdaihiep như vậy em da~ jailbreak untethered chưa a? hay chỉ là semi thôi.
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mn1st muốn biết chắc bạn tắt mở nguồn và vào cydia xem có văng ra không , nếu không là ok
em cắm IP vào nhưng Absinthe không nhận là sao ạ. giúp e với
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanluan máy bạn FW bao nhiêu , nếu không phải 5.1.1 thì absinthe không nhận ra đâu nhé , nhớ kiểm tra cáp và cổng com của bạn luôn
của mình cũng 5.11 mà cắm dây vào chả nhận ra j cả, có phải cài Itune ko bạn
@daiduongfc Bạn kiểm tra Service Apple Mobile Device, nếu service này mà Stopped là chương trình Absinthe không tài nào thấy iphone bạn được. Vì thế kiểm tra và Start service này lên nha bạn...
máy của em version là 5.1 (9B176) .giúp e với ạ
@tuanluan Bạn kiểm tra Service thử xem
Service ở đâu ạ. em chưa rõ lắm
@tuanluan Start-->run:services.msc-->enter
Các bác phải cài ituns thì ct jb mới nhận được máy của mình.
có cài itunes nhưng ct vẫn không tìm thấy thiết bị. là sao nhỉ ???
ko bạn à có 1 cột sóng à.bạn vao sbseting đổi numeric dùng tạm vậy.minh bị thêm lỗi carrier ko xác định nữa.số của tôi cũng ko hiện ra.mới fix dc cái carrier
Trong win7 bạn mở TASK MANAGER lên, chọn thẻ Service và tìm service mang tên Apple Mobile Device, nếu nó Stopped thì bạn bấm chuột phải lên nó và chọn Start service

Okie....
cảm ơn anh, nhưng không hiểu sao vẫn không được.
song là em nào theo cách dùng redsn0w_win_0.9.10b6 => JB ok nhưng cứ reset máy là lại không được nữa.
a có thể cho em biết nguyên nhân là sao không ạ
@tuanluan redsn0w 0.9.10b6 jailbreak iOS 5.1.1 chưa được mà bạn mới chỉ là Tethered thôi, với loại jailbreak này mỗi lần reset bạn phải cấm iPhone vào máy tính và chạy redsn0w lên để hỗ trợ, lúc đó máy bạn mới có thể boot vào được...

Giờ bạn phải dùng Absinthe 2.0.2 thôi, thử lại thêm lần nữa xem.

1.Reset máy tính
2. Kiểm tra Service Apple Mobile Device
3. Mở iTune lên xem thử, ITune có nhận được máy iPhone của bạn không ? ITune phát hiện iPhone thì Absinthe mới phát hiện được bạn ak.

4. Cấm máy, chạy chương trình Absinthe, nếu không nhận làm lại nhiều lần thử xem.

Chúc bạn làm được !
vâng. em cảm ơn anh nhiều
mọi người ơi giúp em với. e JB máy xong có Cydia trong máy r. làm đúng hết các trình tự như hướng dẫn. nhưng sao xong xuôi mọi việc e cài game ngoài vào lại ko dk. chỉ cài dk mỗi game trên itune thôi. mọi người giúp e với. thank trk
mọi người ơi! mình có cái IP 3gs, Restore nó lên 5.1.1. baseband 5.16.05
mình JB theo cách trên thành công rùi, có Cudia rùi. nói chung là theo 2 clip chỉ dẫn thì mình làm ok hết
nhưng nó chỉ có sóng và hoat động gọi dc của viêttel thôi.
của mạng khác như vina bỏ vào báo ko có dịch vụ
giờ phải làm sao đây
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnhtyn máy này là lock của viettel hả bạn , nếu lock BB 5.16 thì buil bản custom 5.1.1 bằng sn0wbreeze-v2.9.5 và chọn nâng BB 6.15 nha bạn
@mrdaihiep tks bạn! tuy nhiên mình thấy nhìu ae lo ngại vụ No ALL khi lên bb 6.15 và cóp 1 số thông tin là cách mỏ khóa mạng = SAM mới nhấ gầ đây đã bị Apple chặn rùi. tôl ko dùng dc nữa. vậy cho tới hum nay, có khác nào bẻ khóa mạng cho cái dt của mình dùng dc các mạng khác hay ko. SAM mình đã thử và ko thành công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019