Hướng dẫn Jailbreak Untethered iOS 8.1.3-8.4 cho All Device bằng tools TaiG

thecuong_87
23/6/2015 11:6Phản hồi: 3.418
Hướng dẫn Jailbreak Untethered iOS 8.1.3-8.4 cho All Device bằng tools TaiG
Bước 1: Vào trang http://taig.com/en/ để tải tool TaiG bản mới nhất và giải nén ra ngoài Desktop. Click vào Download TaiG Jailbreak Tool để tải về.

Bước 2: Máy tính bạn phải cài itunes và itunes nhận iPhone, iPad...

Bước 3: Tắt Find My Phone, vào Setting->iCloud--> Find My Phone--> chọn OFF ( nếu không đăng nhập iCloud thì bỏ qua )

Bước 4: Tắt Passcode, vào Setting--> Touch ID & Passcode để tắt. ( không đặt passcode thì cũng bỏ qua )

Bước 5:Thiết bị đang chạy FW 8.1.3, 8.2 hoặc 8.3,8.4. Nên xóa mọi nội dung và cài đặt trước khi làm. Vào Setting->General->Reset-> Erase All Content and Setting ( lưu dữ liệu lại trước khi thao tác )

Bước 6: Bật chế độ máy bay

Bước 7: Click phải lên TaiG chọn Run as Administrator ( khi mở TaiG lên JB nếu có báo lỗi Can't find Apple diver, please download an install iTunes. ) thì các bạn tải itunesdriver về cài vào là được
Link tải iTunesDiver tại đây

Bước 8: Kết nối iPhone với TaiG và bỏ đánh dấu ở chổ có chữ 3K Assitant ( để không cài ứng dụng của TQ ) rồi click vào Start để bắt đầu Jailbreak.

Bước 9: Khi tools chạy đến khoảng 12,13% iPhone sẽ khởi động lại. Sau khi iPhone khởi động lên itunes se tự động bật và kết nối với iPhone, thì các bạn nên tắt ngay itunes nhé.

taig 2.png

Bước 10: Sau khi khởi động lại tools sẽ tiếp tục quá trình Jailbreak khi chạy xong trên TaiG sẽ báo Jailbreak Succeeded! và có hình mặt cười 😁 ( chắc chọc quê Tim Cook )

Quảng cáo

taig 3.png

taig 4.png

Bước 11: iPhone sẽ khởi động lại trên màn hình Home sẽ có iCon Cydia.

Quảng cáo

Lưu ý:
1.Sau khi Jailbreak xong các bạn muốn truy cập vào file hệ thống bằng iTools thì vào Cydia Addsource apt.taig.com tìm TaiG AFC2 cài vào là truy cập vào file hệ thống được nhé.
2. Nên cài iFile vào máy, vì sau này nó rất hưu ích.

Cách khắc phục một số lỗ -10xx khi Jailbreak.
-1001 device disconnected:
Thiết bị ngắt khi jailbreak, kiểm tra lại cổng kết nối.
-1002 device with passcode on: Tắt passcode
-1101,1102 ( jailbreak treo ở 20%): Xóa itunes 12.1 sạch sẽ, rồi cài lại itunes 12.0.1 jailbreak lại, nếu vẫn bị đứng thì cài thêm iTunesDriver vào rồi JB lại. Tải iTunesDriver tại đây hoặc rút cáp ra cắm lại rồi mở TaiG lên JB lại.
-1103 program data corrupted: Jailbreak bị đứng ở 30%, thay máy tính khác, đổi cổng usb khác, JB lại,chưa được thì restore lại JB lại
-1104 ( Jailbreak bị đứng ở 40%): thay máy tính khác, đổi cổng usb khác, JB lại, chưa được thì restore lại JB lại
-1105 it may be caused by antivirus software ( bị đứng ở 50% ): tắt chương trình diệt virus, nếu vẫn treo thì rút cáp ra cắm lại nhiều lần, hoặc restore lại JB lại.
-1005 Find My iPhone turned on: Tắt tìm phone
-1006 jailbroken device: Thiết bị đã jailbreak, không cần jailbreak lại.
-1007 device not activated: Thiết bị chưa kích hoạt, kích hoạt thiết bị rồi jailbreak.
3.418 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông báo có chính thức nhé anh em. Nên tập trung về 1 topic. Tránh lập tràn lan làm loãng khu vực. Đề nghị tập trung về topic bác thecuong_87
Sao o update tôpic đc ghim @thecuong_87
nz4976
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ké bác thecuong cái link google drive cho anh em nào gặp khó trong việc download
Update ver mới nhất 2200
https://drive.google.com/file/d/0Bx8-PQTi3gB5YngzLVh2VG1KTjg/view?usp=sharing
tommy442
TÍCH CỰC
9 năm
Thật không thể tin được, mới ăn cơm xong 😃;)😁. Nổi nhạc lên. :eek::rolleyes::eek::rolleyes::eek::rolleyes:
Ngon quá các bác ạ.mà máy em fixx = tool giờ để nguyên vậy jb rồi fix lỗi hay sao các bác nhỉ
http://www.taig.com/en/tutorial.html

Taig có hướng dẫn đây
đANG UPDATE HÌNH
vuut
TÍCH CỰC
9 năm
@thecuong_87 ở bước này Bước 9: Khi tools chạy đến khoảng 12,13% iPhone sẽ khởi động lại. Sau khi iPhone khởi động lên itunes se tự động bật và kết nối với iPhone, thì các bạn nên tắt ngay itunes nhé.

nếu ngay từ đầu ta kg cho itune chạy cùng khi cắm máy.... thì có gặp buớc này kg chủ xị??????
@vuut Không bạn.
vuut
TÍCH CỰC
9 năm
@thecuong_87 à hỉu rầu lưu ý này dành cho ai cài itune mà để mặc định?????😁:D:D
@thecuong_87 sài itunes mấy a ơi. e sài 12.1 toàn lỗi..
@thecuong_87 A cường cho e hỏi khởi chạy taig nó báo lỗi này là sao ạ? Itunes e bản mới nhất ip6 8.2 win 32bit
hóng 1 bài hướng dẫn fix full cho các máy đã JB ios 8.3
@MrLong1992 Nó fix như ios 8 thôi..
@sonny_martin Ko hiểu có full đc ko nhỉ như lỗi nt 2 box này nọ ý
@MrLong1992 Fix như nhau thôi. Mai mốt là ok hết
Quá ngon

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Tối nay chắc nghỉ ăn cơm. Thấy topic là no cmnr. Chiến thôi a e 😆))
tommy442
TÍCH CỰC
9 năm
Nên restore lại sạch máy mà JB các bác, không thì dễ gặp lỗi.
viendz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sướng tê :v
Nhoksin92
ĐẠI BÀNG
9 năm
e làm toàn đến 20% lại đơ
@Nhoksin92 em cũng bị dư vậy, bác đã khắc phục được chưa?
Thật tiyeejt vời ,ko thể tin đc 😃
Nhoksin92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợi mà nóng ruột các bác ah 😔(
đến đây nó cứ ntn mãi
disconect
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nhoksin92 Down về itunes 12.0.1 và JB lại là được
@mrhoangbo Lỗi 20% thì nên đọc hướng dẫn fix ngồi đợi cả tiếng cũng chưa chắc được ^_^!
@Nhoksin92 Bác ko đọc kỹ bài viết rồi ; nếu 20% mà bị treo là do Itunes of bác; gỡ bỏ sạch itunes đang có , cài lại bản 12.0.1 thì mới OK nhé
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa làm dc thì xoá bài đi bác ơi. Vẫn chưa JB dc đâu
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
@thecuong_87 Ok.
@tams2hien Làm ngon lành mà bạn
@tams2hien Cài itunes 12.0.1 nhé! hết lỗi 20%
@tams2hien đã làm và hoàn toàn thành công không vấp 1 lỗi nào
5 lock Au đã cài activator applocked dùng hoàn toàn okie
cubocthep
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng hóng 😁
Các bác cho e hỏi. Cái vụ itunes driver là gì nữa z? File của bác thecuong là 64bit. Có ai có 32bit ko?
@tainhoc1206 Đúng rồi tui cũg giốg bạn, khôg cài driver dc, k bit có bản 32bit k
MrKem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tainhoc1206 Tôi cũng bị giống bác này. Tìm trên mạng toàn tiếng Tung của ko hiểu gì cả.
@thecuong_87 xác nhận iphone thành công nba

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019