Hướng dẫn: JBT IOS 6.1.3 và unlock 3s (JBT 6.1.3 cho iDevices chip A4)

nas_nguyen
20/3/2013 8:41Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình làm hộ thằng em 3GS đc rồi mà sao nó ko nhắn tin đc nhỉ, gọi thì oke
ng khác nt tới toàn ra trắng tinh
@mr.zzip pác reboot là đc nhé !
thử reset all settings coi hết ko?
nếu ko chắc phải rs lại thui à
tình hình là sau khi quyết định up từ 5.1.1 lên 6.1.3 thì ip 3gs không có sóng *__*. đã jailbreak và dùng bb 6.15 đã cài ultranow
@baobinh84 up fw gốc hay cfw? fw gốc thì phải up lại bb mới có sóng
Bác nào giúp e với, e làm các bước đều ổn, đến sau khi justboot thì k tài nào thấy cydia đâu cả? help me!
@ptortue48 pác cài cydia chưa, nếu đã cài rồi mà ko thấy thì thử justboot lại ( pác xem kĩ xem có justboot đúng ko, nếu đúng phải hiện lên quả dứa nhé )
msolr108
ĐẠI BÀNG
11 năm
của e 3Gs lock newbot sau khi up fw trực tiếp bằng itunes ( e kích thẳng vào restore chứ ko Shift + restore ) lên đc 6.1.3 rồi, bb nó tự nâng lên 5.16.08, nhưng ko setup vào màn hình chính được (hqua e jb đc nhưng ko có sóng nên e về 4.1 ) nên e jb chọn cả 2 mục instal cydis + nâng bb ipad thì redsn0w treo ở đây [​IMG]
bác nào giúp e với 😔
msolr108
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen hqua e làm vật vã mà ko đc, nãy e down về os 4.1 rồi làm như các bước bác bảo lại đc, giờ bb e xuống đc 5.13 rồi mà muốn up fw lên lại 6.1.3 mà giữ nguyên bb thì phải làm thế nào hả bác ?
@msolr108 dùng ifaith 156 mà build cfw 613
msolr108
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen tức là e dung ifaith 156 tải shsh 6.1.3 về rồi tải fw 6.1.3 gốc về add vào hả bác ?cfw sẽ ko bị nâng bb ạ? e mới dùng ip đc 3 ngày nên gà lắm :-s
@msolr108 ifaith 156 sẽ lấy shsh 613 từ apple về máy tính để build cfw sau đó.
cfw thường ko nâng bb và đi kèm 1 số tính năng do người dùng tùy biến thêm (nên gọi là custom fw)
Khuyên pác là up BB thì ko chọn mục nào khác, up xong rùi hạ BB rùi mới install cydia, không nên chọn cùng lúc như vậy 😃
Justboot xong rồi nhưng mà bị lỗi tin nhắn báo :không xác định thì sửa thế nào các bác 😔
@ptortue48 máy w hay lock bạn? lock thì bb bao nhiêu? có thể lỗi trong quá trình JB hay nâng/hạ bb j rùi?
hitch28
ĐẠI BÀNG
11 năm
ip 4 có lưu shsh 6.1.2 dung sn0wbreeze-v2.9.13 build ban custom restore k dc, bác nào guide mình vì muốn jb untethered o 6.1.2
máy cũng lưu shsh 5.1.1 mà k về đc
@hitch28 máy có shsh 5.1.1 thì dùng iFaith tạo fwc nhúng shsh 5.1.1 rồi đưa về dfu restore ok mà
Máy mình là 3GS, bản Qte, đang xài iOS 6.1.3 và Frameware 05.16.08. ko biết shsh là gì nữa. thì có jb được ko? frameware và iOS thích hợp cho 3GS là gì vậy?(tiết kiệm pin + ram + tốc độ) thanks mấy huynh!
@phuocnguyenck thông thường, fw (firmware hay ios version) cao đi với bb (baseband hay modem firmware) cao được tích hợp sẵn trong mỗi bản fw gốc do apple phát hành.
máy bạn là quốc tế nên bb kia là hợp lý với fw 613 rồi, ko suy nghĩ nhiều cho mệt.
đối với máy lock thì thường chấp nhận bb ko đồng bộ với fw do việc unlock chỉ thực hiện được trên một số bb nhất định nên buộc phải giữ bb đó mới có thể unlock được.
hoặc máy quốc tế vì lí do j đó đã up lên fw cao và lại có nhu cầu xuống lại fw thấp hơn thì vẫn có hiện tượng chênh lệch bb với fw (thường là bb cao hơn bb tương ứng của fw thấp).
đối với 3s thì ổn định và tốt nhất vẫn là 511, nếu chấp nhận đánh đổi 1 vài thứ thì 6.x cũng là lựa chọn ko tồi.
mình làm đi làm lại sao nó vẫn cứ đòi kết nối vs ituner nhỉ
mềnh định úp chứ dùng 4.1 chán phèo, nhưng hơi sợ lần đầu mà lại máy lock nữa@@
@minhchien1993 ai cũng đều trải qua "lần đầu" thì mới có thể có được những "lần sau", như mình cũng vậy, ngày đầu cũng lạ lẫm, cũng lo ngại, cũng nhát tay.
vì vậy, chịu khó đọc kĩ, kiếm mấy cái video coi thực tế ngta làm và so với những hình ảnh trình bày trên top có giống nhau ko rồi từ đó sẽ hình dung được quá trình mình sẽ trải qua nó ntn, từ đó từng bước cẩn thận làm theo thôi.
nếu cẩn thận và chịu khó tìm hiểu thì ko đến nỗi nào đâu
cho e hỏi tí ạ máy e 4s đang 6.0.1 bh muốn up lên 6.1.2 đc k ạ hay chỉ đc up lên 6.1.3 mới dùng máy các huynh chỉ giúp ạ !
@tranductiep93 4s chỉ lên được 613 luôn thôi, ko lên được fw khác thấp hơn 613
bạn nas_nguyen ơi, JB cho iOS 6.1.3 sắp ra chưa nhỉ? nên đợi hay nên downgrade nó xuống để JB cài phần mềm. xài 6.1.3 chả cài gì hay dc! toàn cai free chán phèo à!
bài này đang hướng dẫn JB 613 nè bạn, tuy nhiên JBT thôi (trừ 3s old boot). 613 sẽ ko có JBU đâu.
nếu muốn JBU bạn phải hạ xuống fw thấp hơn nếu có shsh ko lỗi
msolr108
ĐẠI BÀNG
11 năm
e làm đc rồi nè, tks bác nas_nguyen vs bác thecuong_87 đã giúp e nhé 😁 :D, lọ mọ mãi mấy hôm mới thành công, cũng may có các bác tận tình giúp đỡ :D:D
Thấy bài này của nas_nguyen mình thấy ngứa ngáy tay chân ghê, IP4W đang 6.1.2 JBU cũng muốn trải nghiệm 6.1.3 JBT xem có gì hay không, chắc mai phải làm để gặp lại cái cảm giác hồi hộp, lo lắng, rồi sung sướng sau mỗi lần thành công mà từ tết đến giờ chưa có cơ hội. Thật tuyệt vời!!!
@hanfon ip4 thì ngại j ko thử chơi, he he.
tuy nhiên, nếu đang ở 612 thì nên dump lấy shsh 612 đang trên ip cất vô máy tính cho kĩ, sau khi lên 613 JBT chơi chán thì vẫn có thể xuống lại 612 để JBU.
tumap92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pro cho mình hỏi cái. mình có cai ip4 quốc tế chay 6.1.3 giờ muốn jb thì ngoài Redsn0w 0.9.15b3 thì mình cần down gì nữa fw 6.0.1 hay 6.1.3 thế
@tumap92 đừng quote nguyên bài nha bạn.
muốn JB 613 thì cần có thêm fw gốc 6.0, trước khi nhấn JB fải vào extras trên reds để chọn fw 6.0 mới tiếp tục được
Tui máy lock bb 6.15 bị lỗi tin nhắn giờ hạ bb xuống không biết có fix đc cái lỗi này không nhỉ
@minhchien1993 thử thì sẽ biết
@minhchien1993 lỗi sms ko hẳn do bb, bởi trước đây chưa có tools hạ bb thì mọi người vẫn xài bb 6.15 ầm ầm có sao đâu (tất nhiên cũng 1 số ít gặp lỗi này lỗi kia nhưng là lỗi do rs, JB chứ ko phải do bb)
Vì vậy, có thể bạn đã dính lỗi trong quá trình build cfw hoặc JB hoặc cũng có thể do cài đặt app cydia, ... nên tốt nhất là rs lại cho ổn thôi
tắt máy thì lại phải jboot lại à bạn ?
@imitoto Đúng rồi bạn.Khi tắt máy thì mở Reds lên để justboot lại từ đầu
@imitoto chính xác, nếu 3gs oldboot thì k cần justboot
ip4 thi sao bạn
vậy còn ip4 thì sao bạn
@imitoto Ip4 Cũng Chạy Chip A4 thôi.nên cũng giống như 3gs à
@Tân Nguyễn Nguyễn Lúc này nhấn JB rồi chọn vào ô Install Cydia và .... mình thao tac tren xp thi kg co ô nao Lúc này nhấn JB rồi chọn vào ô Install Cydia và
@imitoto Bạn đang dùng phiên bản Reds mấy
@Tân Nguyễn Nguyễn 0.1.15b3
@imitoto đang o 6.1.3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019