Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Kết nối Phone vào net qua wifi laptop!

tttuyentinh
2/12/2009 9:58Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin cảm ơn

Qua hướng dẫn tôi đã vào mạng ngon lành, đỡ phải mua wireless hay qua quán Cafe wifi
Nhờ giúp đỡ

Tôi đã tạo được wifi ở nhà, nhưng đem laptop đến cơ quan thì chưa tạo được vì khi thực hiện sharing mạng báo lỗi yêu cầu đặt địa chỉ IP động mà laptop của tôi đặt địa chỉ ip động ở mạng cơ quan thì không thể vào internet được.
Xin cảm ơn
Tôi đề nghị bạn thử phương án sau:
sau khi máy tính đã vào được mạng tại cơ quan, bạn chạy lại bước Setup Wizard sẽ được!
window vista không cài connectify được có ai hướng dẫn cách làm trên win vista không

tttuyentinh cho mình hỏi, mình đã làm các bước như trên, đã nhận được sóng wifi, nhưng khi vào safari trên iphone để kết nối thì lại không được, toàn báo dictconnect (mình sử dụng win XP SP3, mạng FPT) không biết có phải khai báo IP gì không (mình đã làm cả 10 lần nhưng vẫn không được)? Bạn giúp mình với. Cảm ơn bạn
thieu 1 buoc nua rui

theo minh nghi la thieu buoc tao bridge cho 2 ket noi wifi va local adsl
moment
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng ko chuyên về Mạng nhưng cũng là dân IT nên giải thích sơ qua cho các bạn nguyên tắc như sau:
1- Khi máy tính có 2 mạng đều kết nối available thì windows sẽ chọn mặc định 1 mạng là mạng LAN (có dây) mà thôi, mạng wifi (WLAN) vẫn connected nhưng ko dùng đến.
2- Mỗi 1 card wifi sẽ có 2 chế độ đó là: Phát và Thu, bình thường là thu. Đặc biệt là trong cùng 1 thời điểm chỉ làm được 1 chức năng là thu hoặc phát chứ ko vừa thu vừa phát được.
3- Nếu các bạn thiết lập card wifi ở chế độ phát thì các thiết bị khác sẽ thu được tín hiệu của card wifi này, giống như 1 Accesspoint (AP) bình thường (tất nhiên là tín hiệu yếu hơn nhiều so với AP), nhưng thu được tín hiệu rồi mà muốn tín hiệu đó có mạng internet thì phải tạo cầu nối từ mạng LAN sang mạng WLAN (cũng giống như 1 máy dùng 2 card mạng để nối với máy thứ 3 mà ko cần switch hay hub đó).
Về nguyên tắc là như vậy, mình cũng đã thử nhưng đó chỉ là giải pháp tình huống thôi, nghĩa là qua nhà bạn muốn dùng đt lướt mạng mà nhà đó ko có wifi thôi, chứ nói thật dùng kiểu này mạng lởm vô cùng, vì card wifi tùy loại, nhưng hầu hết là phát kém, mà wifi điện thoại thì bắt quá yếu so với máy tính rồi, xa 1 tí là tịt luôn. Nếu các bạn dùng lâu dài thì mua ngay 1 con tenda W311R chỉ có 300k mà dùng ngon lành, 150MB/s lướt thoải mái. Ở cty mình dùng máy bàn ko có wifi, khi nào rảnh về nhà mình thiết lập cho các bạn xem nếu cần :bounce:!
Máy mình dùng vista, trong properties của card wireless có tab sharing rồi tương tự như bên dưới

đến đây mình dùng đt dò wifi thì ko thấy gì cả... :banghead:
các thao tác làm trên win 7 nhanh hơn win xp, mình làm 1 lần là dc luôn, thanks các bạn !
Anh em ai biết về cài đặt Laptop Dell thành thiết bị phát Wifi thì tư vấn giúp mình nhé. Mình đã làm theo hướng dẫn trên các diễn đàn mà không đc ! Mình làm đến bước 3 thì Laptop báo la " Windows could not set up...":help: . dùng phần mềm Connectify 2.1.1 cũng k đc luôn...
AE ai biết hướng dẫn mình nhé. mình mò mẫm cả đêm qua mà không đc hic2 ;(( ! mình gửi hình đính kèm mọi người xem nhé. Mình dùng Dell inspiron 1525 , Win 7 Ultimate, k biết có xung đột j không nhỉ ? ;((

chắc chủ topic lặn mất luôn roài
nó báo connect to laptop 1 lúc rồi hiện ra " No gateway reply", bây giờ phải làm sao vậy bạn
tdathcs
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay quá😁 nhưng vào mạng chậm mà toàn báo hết giờ là thế nào hả bạn?
quá hữu ích nhà em vừa cắt mạng muốn vào mạng tý mà khó .
mình xài laptop acer 4736z , mở wifi share cho E71 ko đc , trên đt hiển thị lỗi : '' bình thường lỗi hệ thống '' ....?
Có một cách nhanh hơn là các bạn vào trang http://www.connectify.me để tải chương trình Connectify về cài vào máy tính, sau đó cứ đặt tên wifi và mật khẩu là sử dụng được liền, rất nhanh. Đã test bằng N78. ok
bác này nói chuẩn e cũng dùng cái này nhanh hiệu quả k fai mât nhiều thao tác chỉnh
mình dùng win7 thì làm thế nào hả bạn?
thaiphap
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy vào mạng rất nhanh mà bạn, xem Youtube vô tư mà, hjhj

---------- Post added at 03:41 PM ---------- Previous post was at 03:37 PM ----------

Bạn tham khảo ở đây nè, mình đã làm thành công http://blog.yume.vn/xem-buzz/bien-laptop-dung-win-7-thanh-tram-phat-wifi.ruagiacanthi.35A692FC.html
huutoanpy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng phần mềm Connectify, rất ổn định. Không cần phải qua nhiều thao tác nữa, chỉ tải phần mềm đó về, cài vào máy, khởi động chương trình là có Wifi cho bạn xài 😃
Thế Win XP có xài Connectify được hay không mà vội kết luận vậy mấy bác....?
Cái này mình hướng dẫn trên WinXP mà!
Win7 với Vista thì Connectify là phải rồi
sonluyen
TÍCH CỰC
12 năm
mình xài trên win7.lap tạo được wifi rồi mà con n95 cứ vào wifi của lap là bi reset ak.hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019