Hướng Dẫn khắc phục lỗi 3194 khi Restore

daikute900
29/4/2013 11:25Phản hồi: 140
Hướng Dẫn khắc phục lỗi 3194 khi Restore
Bài viết này hướng dẫn các bạn khắc phục lỗi 3194 khi Restore iphone,Lỗi này chủ yếu là do Cydia không thể kết nối với máy chủ của Cydia dc,
Các bạn tham khảo 2 cách sau để Fix dc lỗi khi các bạn gặp phải 3194 nhiều lần

Cách 1: Sử dụng Công cụ TinyUmbrella

B1: Hãy đóng phần mềm itunes lại và Tải về TinyUmbrella (các bạn tự tìm và Dowload về nhé)

B2: Sau khi tải về các bạn cài đặt và sử dụng(phần mềm yêu cầu máy tính bạn phải cài Java),cắm iphone vào máy tính,tên thiết bị của bạn sẽ hiện trên phần mềm TinyUmbrella,Bạn nhấn vào tên thiết bị và chọn Tab"Advanced" trên giao diện TyniUmbrella

B3: Bỏ đánh dấu Tùy Chọn" Set Host to Cydia On Exit(If you need a clean restore from Apple uncheck this box)"

Như vậy, TinyUmbrella sẽ tiến hành xóa bỏ các dữ liệu lưu cũ mà trước đó bạn đã tiến hành Jailbreak thiết bị.

Cách 2: Sữa File "Hosts" Trong hệ thống Máy tính

B1: Tìm File "Hosts" trong Máy tính bạn đang sử dụng
+ Với Windows: C:/Windows/System32/drivers/etc/
+ Với Mac: /etc/
B2:
Mở tập tin ‘hosts’ mà bạn đã tìm được dựa theo đường dẫn được cung cấp phía trên bằng ứng dụng ‘Notepad’ có sẳn trong Windows hoặc phần mềm chỉnh sửa văn bản nào đó trên Mac (thiết lập quyền chỉnh sửa cao nhất - Administrator Privileges - bằng cách nhấn phải chuột vào phần mềm chỉnh sửa và chọn ‘Run As Admin’, sau đó tìm đến tập tin ‘hosts’ mà bạn cần chỉnh sửa)
B3:Trong nội dung tập tin ‘hosts’, bạn tìm dòng ‘74.208.105.171 gs.apple.com’

B4:Hãy thêm ‘#’ vào trước dòng ‘74.208.105.171 gs.apple.com’. Ta sẽ được như hình sau:

Quảng cáo

Sau đó bạn lưu lại tập tin ‘hosts’.
Bây giờ bạn đã có thể Downgrading hoặc Restoring Firmware iOS bình thường và yên tâm rằng lỗi 3194 đã được khắc phục. Chúc bạn thành công.
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bổ sung
Lỗi 3194 còn do không có SHSH nữa nhé ;)
@iCenter PhuongQuyen do file host là chính thôi a trai.có shsh mà hót trỏ đến apple thì cũng lỗi 3194....tốt nhất cắt phéng nó đi là xong
Lehoan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duyhieuip4s Lỗi 3194 là do bạn cài FW thấp hơn FW do Apple đang phát hành chính thức! Hay bạn không lưu SHSH khi downgrade FW.
cắt file host ra cho lẹ
Nó bị vậy là sao hả bn ?
@thecuong_87 mình muốn RT 5.1.1 hay 6.1.2 chẳng hạn cho 3gs new boot (((không có shsh))) 😁:D:D
@thecuong_87 cắt 2 file host ra ngoài desktop là sao bn ? mình đang từ 6.1.3 muốn xuống 6.0.1
@HiểnHb Haizz, bạn muốn xuống 6.0.1 thì máy bạn phải có shsh 6.0.1 và shsh đó không có lỗi. Trường hợp đó áp dụng cho ip4 trở xuống.
hangvinh321
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thecuong_87 của mình cũng bị y như bạn này mà mình mún bỏ jb nên rs lại 6.1.4 ip5, thì làm sao bạn, ko có ô exit cydia gì đó
Đây bn cho mình hỏi sao liên quan tới skype nữa ?
@HiểnHb Khi mở tyniumrella lên nó báo gì kệ nó, bấm ok hết ban5
m
mình cut 2 cái host ra vậy mà nó vẫn báo lỗi 3194 bn ơi
@HiểnHb Mình nói lại 1 lần nửa, bây giờ không restore fw gốc 6.0.1 được nhé. Nếu máy bạn có shsh 6.0.1 và shsh đó không lỗi thì tạo fwc nhúng shsh đó vào rồi restore. Cắt file host cũng không có tác dụng khi restore fw gốc 6.0.1 đâu vì apple đã khoá rồi.
@thecuong_87 vậy fw nào thì restore dc bn ?
@HiểnHb 3gs, 4,4s thì restore 6.1.3, ip5 thì 6.1.4
@HiểnHb Bạn cho xin cái tên ứng dụng thời tiết,lịch.đồng hồ trên màn hình win nha bạn.tk(hơi lạc đề tý ae bỏ qua)😃
cho mình hỏi sao cái iphone 4 của mình,khi tắt máy mở lại,chỉ có táo cắn dở thôi
mình dùng Tiny umbrella thì không thấy idevice,chỉ thấy recovery device thôi?
mình phải làm gì bây giờ?
xin các bạn chỉ dùm hướng khắc phục
thanks
Máy bị lỗi khời động rồi
giữ nguồn và home cho tắt hẳn rồi bật lên xem
Nếu không được thì cài lại FW đi bạn ah
dhpsos
TÍCH CỰC
11 năm
Bài viết 1 đằng, hình minh họa 1 nẻo!
chả hiểu làm sao, những bài viết trên mạng ngôn từ đều giống nhau, copy nhau từ a đến z, k mang tính chủ quyền ?
chả hiểu làm sao, những bài viết trên mạng ngôn từ đều giống nhau, copy nhau từ a đến z, k mang tính bản quyền ?
miningun
ĐẠI BÀNG
11 năm
em co 4s 6.1.3 muon restore lai (6.1.3) vi may chậm quá có dc ko .tại thử roi nhưng bị lỗi này
@miningun 4s ko làm đc như thế
miningun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv the phai lam nhu nao anh .giup em voi @@@
@miningun 4s ko up lại 6.1.3 đc
miningun
ĐẠI BÀNG
11 năm
The ak a.nho qua.up 6.1.2 lam nhu bt van dc a ?
bạn ơi. cứ nhấn Start TSS rồi chạy song song Itunes hay sao bạn?
cut file hots và sửa file hots cũng ko đc , bác nào giúp e với 😔(
@Duy Tuyên(01653143222) nếu chạy đc 60-70%
3194
lỗi cặp bb
@vvvvvv Lỗi cặp BB là sao hả bạn?
@GauCom86 hàng thay cặp
@vvvvvv mình ở TPHCM có chỗ nào thay cặp uy tín không giới thiệu cho mình với!! Giá thay cặp thì tốn bao nhiu tiền vậy bro?!
làm cách nào cũng ko đk các bác ạ bật lên thì như (hình1) không hiện ô ( Set Host to Cydia On Exit(If you need a clean restore from Apple uncheck this box)" tích vào ô UPDATE iPHONE 4 BASEBAND thì hiện như ( hình 2) tích vào rồi vẫn không thấy jz ( hình 3 ) cắt 2 file host ra hay sửa đều không được đều báo lỗi 3194 e đang ở 5.0.1 ko update không retores được ai giúp e vs 😕
@duonglc Bạn ơi. nếu bạn lên 6.1.2 để JB thì cũng ko cài được game hay ứng dụng nữa, vì âpple buộc lên 7. cho IP4 rồi đó bạn.
3194 thì phải làm rất nhiều bước mới dc chứ ko đơn thuần là sửa host
2TNFbp
ĐẠI BÀNG
10 năm
không có .shsh thì làm sao hả bạn
@2TNFbp Shsh chỉ dùng khi hạ phiên bản thôi bạn ah
@2TNFbp Shsh chỉ dùng khi hạ phiên bản thôi bạn ah
@2TNFbp lên os7 chứ sao bạn
Bó tay. tìm hiểu thêm đi bạn nhé
@vanphinamvuong keke . mình mới fix 1 cây như vậy

Xu hướng

Bài mới